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David alikuwa akivaa nguo baada ya
kuoga Ruby avyoingia chumbani “Baby
usiondoke. Lala huku bana.” Ruby
alisema kwa kudeka huku akikaa juu ya
kitanda. “Siwezi mpenzi. Kesho
natakiwa kwenda kazini.” David alisema
huku akichomekea shati. “Jamani,
kesho si Jumamosi. Inamaana hutaki
kufanya na mimi tena?” Ruby alisema
akiamka kitandani kisha kumkubatia
David kwa nyuma; David alimgeukia na
kushika uso wake. “Unajua kabisa kua
nataka. Basi tufanye hivi, kesho nikitoka
kazini tu, ntakuja hapa moja kwa moja.
Na tufanya mambo yote unayotaka
tufanye. Umeskia mpenzi? Nakupenda.”
David alisema kisha akachukua simu na
funguo za gari lake kitandani.



“Nakupenda pia. Ntakusubiria kesho
“Ruby alisema akiwa amenuna kidogo.
David amuaga Ruby kwa kumbusu
midomoni kisha akaondoka nyumbani
kwa Ruby huku akiwasha simu yake.
Wakati akipanda gari lake, alisikia
meseji nyingi zikiingia kwenye simu
yake. Aliweka simu yake kwenye kiti cha
abiria cha mbele na kuamua kua
atazisoma meseji hizo akifika nyumbani
kwake. Akiwa anaendesha, meseji
zilizidi kuingia kwenye simu yake na
hatimaye simu yake ikaita. Alichungulia
simu yake kwenye kiti na aliona ilikuwa
ni mama yake Bi Eva anapiga. “Halo
mama!” David alipokea simu
hukuakiendelea kuendesha gari. “David,
uko wapi?” Mama yake aliuliza kwa



ukali. “Nimetoka kazini naelekea
nyumbani kwangu mama. Kwani kuna
tatizo?” David aliuliza baada ya kuhisi
mama yake hayuko sawa. “Njoo
nyumbani sasa hivi. Kuna kitu cha
muhimu tunahitaji kukiongelea saivi.” Bi
Eva aliamuru. “Sawa mama. Nakuja
sasa hivi. “David alisema kisha kukata
simu. Aligeuza gari na kuanza safari
kuelekea nyumbani kwa wazazi wake.
Aliwaza kwa mshangao ni kitu gani
muhimu hivyo mpaka mama yake
kumuita nyumbani saa moja za jioni.



Hatimaye, aliwasili nyumbani kwa ya
wazazi wake na kitu cha kwanza
alichoona ilikuwa ni gari la Lisa
imeegeshwa nje. Moyo wake ulianza
kwenda mbio akijiuliza kwa mshtuko ni
kitu gani Lisa amefuata kwa wazazi
wake. Alitoa sauti kwenye simu yake
kisha kuegesha gari lake karibu na la
Lisa. Aliingia getini huku akiwa na
mawazo mengi kichwani. Alivyo ingia
sebuleni, alihisi damu yake kuwa baridi
baada ya kuon wazazi wake na Lisa
wakimsubiri. Aliwasalimia wazazi wake
kwanza na kisha kumsalimu Lisa. Lisa
hakuitikia na badala yake akaanza kulia.
“David mwanangu, unamatatizo gani?”
Mr. Edward (baba yake David) aliuliza
kwa masikitiko. “Sijajua ni nini



unazungumzia baba.” David alisema
huku akiketi karibu na Lisa.
“Anazungumzia kuhusu wewe kumsaliti
mpenzi wako. Kwahiyo kumbe kusaliti
kwako ndio sababu hujataka kufunga
nae ndo hadi leo eh?” Bi Eva aliuliza
kwa hasira. “Unamaanisha nini kusema
namsaliti Lisa? Mimi kamwe siwezi
kufanya hivyo.” David alikanusha huku
moyo wake ukizidi kwenda mbio na
vidole vyake kuwa baridi. “Acha uongo.
Nimekushuhudia kwa macho yangu
mwenyewe. Kwanini unanifanyia hivyo
Dave?” Lisa aliuliza huku machozi
yakimbubujika mashavuni na macho
yake kuwa mekundu. “Ni lini hiyo
umenishughudia?” David aliuliza kwa
sura yenye aibu. “Nilikuona jana.



Nilikuona wewe na yule mwandishi wa
habari Ruby mkiwa mnatoka nyumbani
kwako. Tena ukambusu mdomoni kabla
hajaingia katika teksi iliyokua getini.
“Lisa alisema huku akiendelea kulia na
kufuta machozi. David alijiegemeza
kwenye kochi huku akiangalia chini kwa
aibu. Alinyamaza kimya kwa sababu
mambo yote aliyosema Lisa ni ya
ukweli. “Mwanangu, miaka mitano
iliyopita ulimtambulisha Lisa kwetu. Na
ukasema kwa kinywa chako mwenyewe
kuwa yeye ni msichana pekee
unayempenda na siku moja utamuoa. Ni
nini kimetokea? Inamaana humpendi
tena?” Mr. Edward aliuliza kwa
mshangao. “Nampenda. Nampenda
Lisa Lisa kuliko kitu chochote.” David



alisema akimgeukia Lisa na kumfuta
machozi kisha kumsika mkono wake.
“Naomba msamahaLisa. Sisi wanaume
tunakuaga wadhaifu saingine. Nakuahidi
baada ya hapa, ntamtafuta Ruby na
kuachana nae kabisa. Na kabla mwaka
huu kumalizika, wewe utakua mke
wangu. Nakuahidi, nakuapia.” David
aliomba radhi kwa Lisa. “Nitaamini vipi
maneno unayosema? Ntaamini vipi
kwamba hutanisaliti tena?” Lisa aliuliza
kwa mashaka. “Naapa mbele yako na
mbele ya wazazi wangu. Naomba
uniamini.” David alisema kisha kupiga
goti moja chini huku akiwa bado
ameshikilia mkono wa Lisa, “Nimekuwa
nikikupenda tangu siku ya kwanza tuliyo
onana miaka saba iliyopita. Japokua



wakati mwingine natenda mambo ya
kijinga, siku zinavyo zidi kwenda, moyo
wangu ndo unavyozidi kuzama kwako.
Mimi kamwe sitaki kukupoteza wewe.
Lisa Paul, nakuomba uwe mke wangu.”
David alisema akimuangalia Lisa
machoni. Bw na Bi Edward
walitabasamu huku wakiwaangalia
David na Lisa. “Binti yangu! Mkubalie
mwanangu. Hakuna kitu kitachonipa
raha zaidi kama wewe ukikubali kuwa
mkwe wangu.” Bibi Eva alisema
akimwangalia Lisa kwa matumaini.
“Tafadhali kubali kuolewa na hili toto
langu jinga ili aweze kuacha wazimu na
kuanzisha familia na wewe.” Mr. Edward
alijaribu kumshawishi Lisa. Lisa
aliwangalia Bw na Bi Edward kisha



kumtazama David. Alikaa kimya kwa
muda. “Ndiyo David. Ntafurahi kuwa
mkeo.” Lisa alisema kwa tabasamu.
David alisimama kwa furaha kisha
kumnyanyua Lisa na kumbusu
midomoni na kumkumbatia kwa nguvu.
Bw na Bi Edward waliwafuata na
wakubatia. “Haki ya Mungu baada ya
mimi kuondoka hapa, ntafuata Ruby na
na kumpa bonge ya buti. Na kesho
asubuhi kitu cha kwanza ntakachofanya
ni kwenda kununuapete nzuri ya
tanzanite kwa ajili ya mchumba wangu.
“David alisema na wote
wakamshangilia.



Baada ya kasherehe kidogo na chakula
cha jioni, David alimsindikiza Lisa nje na
kumfungulia mlango wa gari yake.
Alimshikilia mkono Lisa wakati anaingia
kwenye gari na kumpa busu zito kisha
Lisa akaondoka na gari yake. Yeye pia
akaingia kwenye gari yake na kuanza
safari kuelekea kwa Ruby. Alitoa simu
mfukoni mwake na kukuta missed calls
tatu kutoka kwa Ruby. Alliamua
kumpigia simu Ruby huku akiwa bado
anaendesha gari. “Mpenzi, kuna kitu
nataka nikwambie lakini siwezi
kukuambia kwenye simu. Nitakuambia
kesho ukija kwangu baada ya kutoka
kazini.” Ruby alisema mara tu baada ya
kupokea simu. “Hata mimi kuna kitu
nataka nikuambie. Niko njiani saivi



nakuja kwako.” David alisema kwa sauti
ya kununa. “Kweli? Basi nakusubiria.”
Ruby alisema kwa furaha na David
akakata simu. Dakika sita baadaye,
David aliwasili nyumbani kwa Ruby.
Aligonga mlango kwa nguvu na kwa
haraka huku akiwaza jinsi atakavyo
muacha Ruby kama alivyoahidi na
kutulia na Lisa mazima. Ruby alifungua
mlango akiwa na tabasamu kubwa juu
ya uso mwake; David aliingia ndani ya
bila kusema neno lolote. David alikaa
kwenye kochi huku akiwa amekunja
sura. “Ruby, kuna kitu mimi …” Ruby
akamakata kauli “Kabla hujasema
chochote, uangalia pale juu ya meza”
Ruby alisema akinyooshea meza kidole.
David aliangalia mezani. Gafla



akatumbua macho na kuacha mdomo
wazi kwa mshtuko huku akiangalia
kipimo cha mimba kilichokua mezani
kinacho onyesha kua mimba ipo.
TO BE CONTINUED….



David alisimama na kuchukua kipimo
mezani na kukiangalia vizuri. “Una
mimba?” David alimuuliza Ruby na
mshtuko. “Ndiyo mpenzi. Naskia raha
sana kubeba kiumbe chako ndani
yangu.” Ruby alisema kwa tabasamu
huku akipapasa tumbo yake. “Kwanini
umefanya hivyo? Si unajua mimi nna
mpenzi?” David aligomba kwa sauti
kubwa. “Mimi sijui kilichotokea. Nilikua
natumia vidonge vya mpango lakini
naona vitakua havifanyi kazi. Mimi
sijalishi kama una mpenzi. Sio lazima
wewe kuwa sehemu ya maisha ya
mwanangu. Naweza kumlea
mwenyewe” Ruby alisema huku akikaa
juu ya kochi. “Nitamueleza nini Lisa?
Ataniacha mimi jamani.” David alisema



kwa kuchanganyikiwa. “Lakini mimi
bado nipo. Nakupenda mpenzi wangu.”
Ruby alisema akiamka kwenye kochi na
kujaribu kumkumbatia David. David
alimsukuma Ruby kidogo kisha akaketi
kwenye kochi kubwa. “Inabidi uitoe.”
David alisema huku akimuangalia Ruby
ambaye alikuwa amesimama mbele
yake. “Hapana. Mimi nataka kuwa na
mtoto, hasa na wewe. Siwezi kutoa
ujauzito wangu.” Ruby alisema huku
akikaa karibu na David. “Si uliniambia
ulishawahi kutoa mimba zamani? Fanya
hivyo tena tafadhali! Siwezi kumpoteza
Lisa.” David alimuomba Ruby. “Mimba
niliyo itoa zamani, ilikua ya mwanaume
nisiye mpenda. Lakini mimi nakupenda
wewe sana. Naomba unisamehe lakini



siwezi kuitoa mimba hii.” Ruby alisema
akisonga karibu na David. David alishika
kichwa chake kwa kuchanganyikiwa.
Ruby aligusa paja la David na kuanza
kulipapasa taratibu. David alijiegemeza
kwenye kochiakifikirini jinsi gani
atamuelezea Lisa na wazazi wake.
Ruby alimshika shika David kifuani;
Akaketi juu ya mapaja ya David
akimwangalia usoni na kujaribu
kumbusu. “Hapana Ruby. Nina mawazo
mengi sana kichwani.” David alisema
baada ya kusogeza uso wake mbali na
Ruby. “Basi acha nikusaidie
kukupumzisha akili.” Ruby alisema kisha
kurudisha uso wa David karibu uso
wake na kuanza kumbusu. David naye
akakumbusu Ruby huku ameshikilia



kiuno chake. David alimbeba Ruby na
kwenda nae hadi chumbani kisha
kumueka kitandani. Alipanda juu ya
yake na kuanza kumpa mabusu mazito.



Mlio mkali wa simu ya Ruby simu
ulimuamsha David aliekua usingizini;
Ruby alipokea simu yake huku akiamka
kitandani bila nguo. David aliamka na
kuanza kutafuta nguo zake huku akijuta
kulala na Ruby. Mwishowe alipata shati
lake na kuanza kulivaa wakati Ruby
akirudi chumbani. “Kuna majambazi
wamevamia benki mjini. Natakiwa
kuripoti kwenye habari. Na ni lazima
niende sasa; mchukua video
ananisubiria.” Ruby alisema akichukua
taulo lake na kuingia bafuni. David
alimalizia kuvaa nguo zake, huku
akiwaza nini cha kufanya. Aliamua
kwamba ataendelea kujaribu
kumshawishi Ruby kutoa mimba; na
mara tu atakapo itoa, ataachana nae



mazima. Aliondoka kwa Rubu akiwa
anahisi kuchanganyikiwa na mawazo
kichwani mwake. Aliendesha gari yake
na kuelekea kwa Thomas huku
akimpigia simu. “Tom, nnakuja kwako
saivi. Nahitaji ushauri.” David alisema
akiendesha gari lake. “Dave saivi ni saa
saba na dakika arobaini usiku. Njoo
kesho.” Thomas alikataa. “Ni kitu cha
muhimu sana. Tafadhali, nisipoongea na
mtu ntakua kichaa.” David alimuomba.
“Sawa basi, njoo.” Thomas alimkubalia.
Hatimaye David alifika kwa Thomas;
alipiga honi na kijana wa kazi wa
Thomas alimfungulia geti. Aliingia ndani
na kuketi pamoja na Thomas sebuleni
na kumuadisia yote yaliyo jiri. “David,
mimi ni mshkaji wako.Na Lisa ni besti



yangu sana. Kwa jinsi nnavyo mjua
Lisa, hatakubali kuendelea kuwa na
wewe kabisa. Yan mtaachana mazima”
Thomas alisema akiwa na uhakika.
“Ndio maana nikaja kwako. Unamjua
Lisa vizuri. Unakumbuka ulivyo
nitambulisha kwake miaka nane
iliyopita? Na sasa, nampoteza sababu
ya upumbavu wangu.” David alisema
akuangalia chini huku akihisi
kuchanganyikiwa. “Itabidi umuoe Ruby
na mumlee mototo wenu.” Thomas
alisema akijiegemeza kwenye kochi.
“Siwezi kumuoa Ruby, Nampenda Lisa.
Nimekuwa pamoja naye kwa miaka
saba. Japokua Ruby ni mkali kinoma. Si
umeshamuonaga kwenye habari?”
David alisema kwa tabasamu dogo.



“Hivi unamatatizo gani? Unaona haya ni
masiara eh? Umearibu mambo halafu
unaleta matani.” Thomas alisema kwa
hasira. “Najua sio utani.” David alisema
kisha akalala kwenye kochi. “We, hebu
ondoa viatu kabla ya kuweka miguu
kwenye kochi langu.” Thomas alisema
kwa kukereka. “Poa. Tulia, we nishauri
cha kufanya.” David alisema huku
akikaa kwenye kochi na kuvua viatu
vyake. “Kitu unachoweza kufanya sasa
ni kumfuata Lisa, na kumwambia ukweli.
Halafu yeye ndo aamue kubaki au
kuondoka.” Thomas alisema huku
akinyanuka kutoka kwenye kochi.
“Sidhani kama naweza kuthubutu
kumwambia ukweli. Lakini naona ndo
jambo nalotakiwa kufanya.” David



alisema huku akilala juu ya kochi
kubwa. “Ndio kitu pekee cha kufanya.
Sijui utakua unamfuata nani saa nane
za usiku nikihama mkoa.” Thomas
alisema huku akielekea chumbani
kwake. “Sijui yani. Siamini ndani ya
miezi miwili unahama mkoa” David
alisema huku akiondoa vitu mfukoni
mwake na kuvieka mezani. “Yap.
Nimeshapata nyumba nzuri na
nimepandishiwa mshahara kazini.”
Thomas alisema akitoka chumbani
kwake na kurudi sebuleni. “Hongera
sana bro.” David alisema huku akivua
shati na kulieka kwenye kochi la
pembeni yake. “Asante; Chukua hili
blangeti. Usiku mwema.” Thomas
alisema akimkabidhi David blangeti la



kujifunikia.



Asubuhi, David aliamka kwenye kochi la
Thomas. Na mara baada ya kifungua
kinywa, David alikwenda kwa duka la
sonara na kunua pete ya bei ghali kuliko
zote yenye dhahabu nyeupe na madini
ya tanzanite kwaajili ya Lisa. Alirudi
nyumbani kwake na mara baada ya
kuoga alimpigia Lisa simu. “Halo mpenzi
wangu!” Lisa alipokea simu. “Mambo
wangu, unaweza kuja nyumbani kwangu
saivi?” David aliuliza kwa unyenyekevu.
“Hatahivyo niko njiani nakuja kwako.
Ntafika hapo sasa hivi.” Lisa alisema
kisha kukata simu. Dakika chache
baadaye, David kusikia honi ya gari
getini kwakwe. Alikwenda kumfungulia
geti Lisa. Lisa aliingiza gari yake ndani
kisha akashuka kwenye gari na mifuko



mingi yenye vitu. “Baby, njoo nisaidie
kubeba” Lisa alisema akiendelea kutoa
mifuko kwenye gari. wakati kufanya
mengi ya mboga mfuko. “Wow! Mpenzi,
Ni vitu gani umenunua vingi hivi?” David
aliuliza akipolea mifuko kutoka Lisa. “Ni
vitu vya kupika. Nataka nikupikie leo.
Mara ya mwisho mimi kuja hapa,
kulikuwa hakuna kitu hata kimoja cha
kupika. Wewe huendagi sokoni kabisai.
“Lisa alisema huku akimalizia kuchukua
mifuko kwenye gari kisha kulifunga.
Moyo wa David ukaanza kwenda mbio
akiwaza ni wakati gani mzuri wa
kumwambia Lisa ukweli. Waliingia moja
kwa moja jikoni na kuanza kueka vitu
kwenye friji na kabatini. “Naona samaki,
kuku na nyama. Unapika nini leo?”



David aliuliza baada ya kumaliza
kupanga vitu. “Chakula cha mchana
napika wali samaki. Lakini kabla
sijaanza kuwa bize na kupika, kunakitu
tunatakiwa tufanye kwanza.” Lisa
alisema akitabasamu. “Nini hicho?”
David alisema akimuangalia Lisa. Lisa
alimvuta David karibu yake na kuanza
kumbusu. David alitaka kumuachisha
Lisa ili wasifanye chochote kabla
hajamwambia kuhusu mimba lakini
alijikuta akimbeba Lisa na kumueka juu
ya meza ya kulia chakula. Waliendelea
kubusu na kuanza kuvuana nguo.



Nusu saa baadaye, Lisa alikuwa jikoni
akipika na David alikuwa amekaa
sebuleni akifikiria nini kitatokea kama
Lisa akikubali kuendelea na mahusiano.
Alianza kufikiri kutakua na maugomvi
kiasi gani kama mwanae atalelewa na
Ruby na Lisa. Mawazo yalimsonga
akiendelea kiwaza ‘Itakuaje kama Lisa
atakuja kumchukia mwanangu kwasabu
alipatikana kwa kumsaliti? Na itakua vipi
mwanangu akija kumchukia Lisa kisa
nilikataa kumuoa mama yake?’Mawazo
yalizidi kichwani kwakwe mpaka
hakuweza kuvumilia tena. Baada ya
kufikiri sana, hatimaye aliona bora
aachane na Lisa na kuendelea na Ruby
kwa ajili ya mwanae. Alikwenda jikoni na
kumkuta Lisa yuko busy akipika. “Lisa,



kuna kitu nahitaji kukuambia.” David
alisema akimwangalia Lisa kwa aibu.
“Niambie” Lisa alisema akiendelea
kupika. David alizima jiko, kisha
akamshika mkono Lisa na kumpeleka
kwenye chumba cha kulia chakula. Lisa
alimwangalia David kwa wasi wasi huku
akikaa kwenye kiti. David na akaketi
kwenye kiti kilichotazamana na cha
Lisa. David alivuta pumzi kwa nguvu
akifikiria ni jinsi gani atanza kuachana
na Lisa.
ITAENDELEA……



David alikuwa akivaa nguo baada ya
kuoga Ruby avyoingia chumbani “Baby
usiondoke. Lala huku bana.” Ruby
alisema kwa kudeka huku akikaa juu ya
kitanda. “Siwezi mpenzi. Kesho
natakiwa kwenda kazini.” David alisema
huku akichomekea shati. “Jamani,
kesho si Jumamosi. Inamaana hutaki
kufanya na mimi tena?” Ruby alisema
akiamka kitandani kisha kumkubatia
David kwa nyuma; David alimgeukia na
kushika uso wake. “Unajua kabisa kua
nataka. Basi tufanye hivi, kesho nikitoka
kazini tu, ntakuja hapa moja kwa moja.
Na tufanya mambo yote unayotaka
tufanye. Umeskia mpenzi? Nakupenda.”
David alisema kisha akachukua simu na
funguo za gari lake kitandani.



“Nakupenda pia. Ntakusubiria kesho
“Ruby alisema akiwa amenuna kidogo.
David amuaga Ruby kwa kumbusu
midomoni kisha akaondoka nyumbani
kwa Ruby huku akiwasha simu yake.
Wakati akipanda gari lake, alisikia
meseji nyingi zikiingia kwenye simu
yake. Aliweka simu yake kwenye kiti cha
abiria cha mbele na kuamua kua
atazisoma meseji hizo akifika nyumbani
kwake. Akiwa anaendesha, meseji
zilizidi kuingia kwenye simu yake na
hatimaye simu yake ikaita. Alichungulia
simu yake kwenye kiti na aliona ilikuwa
ni mama yake Bi Eva anapiga. “Halo
mama!” David alipokea simu
hukuakiendelea kuendesha gari. “David,
uko wapi?” Mama yake aliuliza kwa



ukali. “Nimetoka kazini naelekea
nyumbani kwangu mama. Kwani kuna
tatizo?” David aliuliza baada ya kuhisi
mama yake hayuko sawa. “Njoo
nyumbani sasa hivi. Kuna kitu cha
muhimu tunahitaji kukiongelea saivi.” Bi
Eva aliamuru. “Sawa mama. Nakuja
sasa hivi. “David alisema kisha kukata
simu. Aligeuza gari na kuanza safari
kuelekea nyumbani kwa wazazi wake.
Aliwaza kwa mshangao ni kitu gani
muhimu hivyo mpaka mama yake
kumuita nyumbani saa moja za jioni.



Hatimaye, aliwasili nyumbani kwa ya
wazazi wake na kitu cha kwanza
alichoona ilikuwa ni gari la Lisa
imeegeshwa nje. Moyo wake ulianza
kwenda mbio akijiuliza kwa mshtuko ni
kitu gani Lisa amefuata kwa wazazi
wake. Alitoa sauti kwenye simu yake
kisha kuegesha gari lake karibu na la
Lisa. Aliingia getini huku akiwa na
mawazo mengi kichwani. Alivyo ingia
sebuleni, alihisi damu yake kuwa baridi
baada ya kuon wazazi wake na Lisa
wakimsubiri. Aliwasalimia wazazi wake
kwanza na kisha kumsalimu Lisa. Lisa
hakuitikia na badala yake akaanza kulia.
“David mwanangu, unamatatizo gani?”
Mr. Edward (baba yake David) aliuliza
kwa masikitiko. “Sijajua ni nini



unazungumzia baba.” David alisema
huku akiketi karibu na Lisa.
“Anazungumzia kuhusu wewe kumsaliti
mpenzi wako. Kwahiyo kumbe kusaliti
kwako ndio sababu hujataka kufunga
nae ndo hadi leo eh?” Bi Eva aliuliza
kwa hasira. “Unamaanisha nini kusema
namsaliti Lisa? Mimi kamwe siwezi
kufanya hivyo.” David alikanusha huku
moyo wake ukizidi kwenda mbio na
vidole vyake kuwa baridi. “Acha uongo.
Nimekushuhudia kwa macho yangu
mwenyewe. Kwanini unanifanyia hivyo
Dave?” Lisa aliuliza huku machozi
yakimbubujika mashavuni na macho
yake kuwa mekundu. “Ni lini hiyo
umenishughudia?” David aliuliza kwa
sura yenye aibu. “Nilikuona jana.



Nilikuona wewe na yule mwandishi wa
habari Ruby mkiwa mnatoka nyumbani
kwako. Tena ukambusu mdomoni kabla
hajaingia katika teksi iliyokua getini.
“Lisa alisema huku akiendelea kulia na
kufuta machozi. David alijiegemeza
kwenye kochi huku akiangalia chini kwa
aibu. Alinyamaza kimya kwa sababu
mambo yote aliyosema Lisa ni ya
ukweli. “Mwanangu, miaka mitano
iliyopita ulimtambulisha Lisa kwetu. Na
ukasema kwa kinywa chako mwenyewe
kuwa yeye ni msichana pekee
unayempenda na siku moja utamuoa. Ni
nini kimetokea? Inamaana humpendi
tena?” Mr. Edward aliuliza kwa
mshangao. “Nampenda. Nampenda
Lisa Lisa kuliko kitu chochote.” David



alisema akimgeukia Lisa na kumfuta
machozi kisha kumsika mkono wake.
“Naomba msamahaLisa. Sisi wanaume
tunakuaga wadhaifu saingine.
Nakuahidi baada ya hapa, ntamtafuta
Ruby na kuachana nae kabisa. Na kabla
mwaka huu kumalizika, wewe utakua
mke wangu. Nakuahidi, nakuapia.”
David aliomba radhi kwa Lisa.
“Nitaamini vipi maneno unayosema?
Ntaamini vipi kwamba hutanisaliti tena?”
Lisa aliuliza kwa mashaka. “Naapa
mbele yako na mbele ya wazazi wangu.
Naomba uniamini.” David alisema kisha
kupiga goti moja chini huku akiwa bado
ameshikilia mkono wa Lisa, “Nimekuwa
nikikupenda tangu siku ya kwanza tuliyo
onana miaka saba iliyopita. Japokua



wakati mwingine natenda mambo ya
kijinga, siku zinavyo zidi kwenda, moyo
wangu ndo unavyozidi kuzama kwako.
Mimi kamwe sitaki kukupoteza wewe.
Lisa Paul, nakuomba uwe mke wangu.”
David alisema akimuangalia Lisa
machoni. Bw na Bi Edward
walitabasamu huku wakiwaangalia
David na Lisa. “Binti yangu! Mkubalie
mwanangu. Hakuna kitu kitachonipa
raha zaidi kama wewe ukikubali kuwa
mkwe wangu.” Bibi Eva alisema
akimwangalia Lisa kwa matumaini.
“Tafadhali kubali kuolewa na hili toto
langu jinga ili aweze kuacha wazimu na
kuanzisha familia na wewe.” Mr. Edward
alijaribu kumshawishi Lisa. Lisa
aliwangalia Bw na Bi Edward kisha



kumtazama David. Alikaa kimya kwa
muda. “Ndiyo David. Ntafurahi kuwa
mkeo.” Lisa alisema kwa tabasamu.
David alisimama kwa furaha kisha
kumnyanyua Lisa na kumbusu
midomoni na kumkumbatia kwa nguvu.
Bw na Bi Edward waliwafuata na
wakubatia. “Haki ya Mungu baada ya
mimi kuondoka hapa, ntafuata Ruby na
na kumpa bonge ya buti. Na kesho
asubuhi kitu cha kwanza ntakachofanya
ni kwenda kununuapete nzuri ya
tanzanite kwa ajili ya mchumba wangu.
“David alisema na wote
wakamshangilia.



Baada ya kasherehe kidogo na chakula
cha jioni, David alimsindikiza Lisa nje na
kumfungulia mlango wa gari yake.
Alimshikilia mkono Lisa wakati anaingia
kwenye gari na kumpa busu zito kisha
Lisa akaondoka na gari yake. Yeye pia
akaingia kwenye gari yake na kuanza
safari kuelekea kwa Ruby. Alitoa simu
mfukoni mwake na kukuta missed calls
tatu kutoka kwa Ruby. Alliamua
kumpigia simu Ruby huku akiwa bado
anaendesha gari. “Mpenzi, kuna kitu
nataka nikwambie lakini siwezi
kukuambia kwenye simu. Nitakuambia
kesho ukija kwangu baada ya kutoka
kazini.” Ruby alisema mara tu baada ya
kupokea simu. “Hata mimi kuna kitu
nataka nikuambie. Niko njiani saivi



nakuja kwako.” David alisema kwa sauti
ya kununa. “Kweli? Basi nakusubiria.”
Ruby alisema kwa furaha na David
akakata simu. Dakika sita baadaye,
David aliwasili nyumbani kwa Ruby.
Aligonga mlango kwa nguvu na kwa
haraka huku akiwaza jinsi atakavyo
muacha Ruby kama alivyoahidi na
kutulia na Lisa mazima. Ruby alifungua
mlango akiwa na tabasamu kubwa juu
ya uso mwake; David aliingia ndani ya
bila kusema neno lolote. David alikaa
kwenye kochi huku akiwa amekunja
sura. “Ruby, kuna kitu mimi …” Ruby
akamakata kauli “Kabla hujasema
chochote, uangalia pale juu ya meza”
Ruby alisema akinyooshea meza kidole.
David aliangalia mezani. Gafla



akatumbua macho na kuacha mdomo
wazi kwa mshtuko huku akiangalia
kipimo cha mimba kilichokua mezani
kinacho onyesha kua mimba ipo.

TO BE CONTINUED….



David alisimama na kuchukua kipimo
mezani na kukiangalia vizuri. “Una
mimba?” David alimuuliza Ruby na
mshtuko. “Ndiyo mpenzi. Naskia raha
sana kubeba kiumbe chako ndani
yangu.” Ruby alisema kwa tabasamu
huku akipapasa tumbo yake. “Kwanini
umefanya hivyo? Si unajua mimi nna
mpenzi?” David aligomba kwa sauti
kubwa. “Mimi sijui kilichotokea. Nilikua
natumia vidonge vya mpango lakini
naona vitakua havifanyi kazi. Mimi
sijalishi kama una mpenzi. Sio lazima
wewe kuwa sehemu ya maisha ya
mwanangu. Naweza kumlea
mwenyewe” Ruby alisema huku akikaa
juu ya kochi. “Nitamueleza nini Lisa?
Ataniacha mimi jamani.” David alisema



kwa kuchanganyikiwa. “Lakini mimi
bado nipo. Nakupenda mpenzi wangu.”
Ruby alisema akiamka kwenye kochi na
kujaribu kumkumbatia David. David
alimsukuma Ruby kidogo kisha akaketi
kwenye kochi kubwa. “Inabidi uitoe.”
David alisema huku akimuangalia Ruby
ambaye alikuwa amesimama mbele
yake. “Hapana. Mimi nataka kuwa na
mtoto, hasa na wewe. Siwezi kutoa
ujauzito wangu.” Ruby alisema huku
akikaa karibu na David. “Si uliniambia
ulishawahi kutoa mimba zamani? Fanya
hivyo tena tafadhali! Siwezi kumpoteza
Lisa.” David alimuomba Ruby. “Mimba
niliyo itoa zamani, ilikua ya mwanaume
nisiye mpenda. Lakini mimi nakupenda
wewe sana. Naomba unisamehe lakini



siwezi kuitoa mimba hii.” Ruby alisema
akisonga karibu na David. David alishika
kichwa chake kwa kuchanganyikiwa.
Ruby aligusa paja la David na kuanza
kulipapasa taratibu. David alijiegemeza
kwenye kochiakifikirini jinsi gani
atamuelezea Lisa na wazazi wake.
Ruby alimshika shika David kifuani;
Akaketi juu ya mapaja ya David
akimwangalia usoni na kujaribu
kumbusu. “Hapana Ruby. Nina mawazo
mengi sana kichwani.” David alisema
baada ya kusogeza uso wake mbali na
Ruby. “Basi acha nikusaidie
kukupumzisha akili.” Ruby alisema kisha
kurudisha uso wa David karibu uso
wake na kuanza kumbusu. David naye
akakumbusu Ruby huku ameshikilia



kiuno chake. David alimbeba Ruby na
kwenda nae hadi chumbani kisha
kumueka kitandani. Alipanda juu ya
yake na kuanza kumpa mabusu mazito.



Mlio mkali wa simu ya Ruby simu
ulimuamsha David aliekua usingizini;
Ruby alipokea simu yake huku akiamka
kitandani bila nguo. David aliamka na
kuanza kutafuta nguo zake huku akijuta
kulala na Ruby. Mwishowe alipata shati
lake na kuanza kulivaa wakati Ruby
akirudi chumbani. “Kuna majambazi
wamevamia benki mjini. Natakiwa
kuripoti kwenye habari. Na ni lazima
niende sasa; mchukua video
ananisubiria.” Ruby alisema akichukua
taulo lake na kuingia bafuni. David
alimalizia kuvaa nguo zake, huku
akiwaza nini cha kufanya. Aliamua
kwamba ataendelea kujaribu
kumshawishi Ruby kutoa mimba; na
mara tu atakapo itoa, ataachana nae



mazima. Aliondoka kwa Rubu akiwa
anahisi kuchanganyikiwa na mawazo
kichwani mwake. Aliendesha gari yake
na kuelekea kwa Thomas huku
akimpigia simu. “Tom, nnakuja kwako
saivi. Nahitaji ushauri.” David alisema
akiendesha gari lake. “Dave saivi ni saa
saba na dakika arobaini usiku. Njoo
kesho.” Thomas alikataa. “Ni kitu cha
muhimu sana. Tafadhali, nisipoongea na
mtu ntakua kichaa.” David alimuomba.
“Sawa basi, njoo.” Thomas alimkubalia.
Hatimaye David alifika kwa Thomas;
alipiga honi na kijana wa kazi wa
Thomas alimfungulia geti. Aliingia ndani
na kuketi pamoja na Thomas sebuleni
na kumuadisia yote yaliyo jiri. “David,
mimi ni mshkaji wako.Na Lisa ni besti



yangu sana. Kwa jinsi nnavyo mjua
Lisa, hatakubali kuendelea kuwa na
wewe kabisa. Yan mtaachana mazima”
Thomas alisema akiwa na uhakika.
“Ndio maana nikaja kwako. Unamjua
Lisa vizuri. Unakumbuka ulivyo
nitambulisha kwake miaka nane
iliyopita? Na sasa, nampoteza sababu
ya upumbavu wangu.” David alisema
akuangalia chini huku akihisi
kuchanganyikiwa. “Itabidi umuoe Ruby
na mumlee mototo wenu.” Thomas
alisema akijiegemeza kwenye kochi.
“Siwezi kumuoa Ruby, Nampenda Lisa.
Nimekuwa pamoja naye kwa miaka
saba. Japokua Ruby ni mkali kinoma. Si
umeshamuonaga kwenye habari?”
David alisema kwa tabasamu dogo.



“Hivi unamatatizo gani? Unaona haya ni
masiara eh? Umearibu mambo halafu
unaleta matani.” Thomas alisema kwa
hasira. “Najua sio utani.” David alisema
kisha akalala kwenye kochi. “We, hebu
ondoa viatu kabla ya kuweka miguu
kwenye kochi langu.” Thomas alisema
kwa kukereka. “Poa. Tulia, we nishauri
cha kufanya.” David alisema huku
akikaa kwenye kochi na kuvua viatu
vyake. “Kitu unachoweza kufanya sasa
ni kumfuata Lisa, na kumwambia ukweli.
Halafu yeye ndo aamue kubaki au
kuondoka.” Thomas alisema huku
akinyanuka kutoka kwenye kochi.
“Sidhani kama naweza kuthubutu
kumwambia ukweli. Lakini naona ndo
jambo nalotakiwa kufanya.” David



alisema huku akilala juu ya kochi
kubwa. “Ndio kitu pekee cha kufanya.
Sijui utakua unamfuata nani saa nane
za usiku nikihama mkoa.” Thomas
alisema huku akielekea chumbani
kwake. “Sijui yani. Siamini ndani ya
miezi miwili unahama mkoa” David
alisema huku akiondoa vitu mfukoni
mwake na kuvieka mezani. “Yap.
Nimeshapata nyumba nzuri na
nimepandishiwa mshahara kazini.”
Thomas alisema akitoka chumbani
kwake na kurudi sebuleni. “Hongera
sana bro.” David alisema huku akivua
shati na kulieka kwenye kochi la
pembeni yake. “Asante; Chukua hili
blangeti. Usiku mwema.” Thomas
alisema akimkabidhi David blangeti la



kujifunikia.



Asubuhi, David aliamka kwenye kochi la
Thomas. Na mara baada ya kifungua
kinywa, David alikwenda kwa duka la
sonara na kunua pete ya bei ghali kuliko
zote yenye dhahabu nyeupe na madini
ya tanzanite kwaajili ya Lisa. Alirudi
nyumbani kwake na mara baada ya
kuoga alimpigia Lisa simu. “Halo mpenzi
wangu!” Lisa alipokea simu. “Mambo
wangu, unaweza kuja nyumbani kwangu
saivi?” David aliuliza kwa unyenyekevu.
“Hatahivyo niko njiani nakuja kwako.
Ntafika hapo sasa hivi.” Lisa alisema
kisha kukata simu. Dakika chache
baadaye, David kusikia honi ya gari
getini kwakwe. Alikwenda kumfungulia
geti Lisa. Lisa aliingiza gari yake ndani
kisha akashuka kwenye gari na mifuko



mingi yenye vitu. “Baby, njoo nisaidie
kubeba” Lisa alisema akiendelea kutoa
mifuko kwenye gari. wakati kufanya
mengi ya mboga mfuko. “Wow! Mpenzi,
Ni vitu gani umenunua vingi hivi?” David
aliuliza akipolea mifuko kutoka Lisa. “Ni
vitu vya kupika. Nataka nikupikie leo.
Mara ya mwisho mimi kuja hapa,
kulikuwa hakuna kitu hata kimoja cha
kupika. Wewe huendagi sokoni kabisai.
“Lisa alisema huku akimalizia kuchukua
mifuko kwenye gari kisha kulifunga.
Moyo wa David ukaanza kwenda mbio
akiwaza ni wakati gani mzuri wa
kumwambia Lisa ukweli. Waliingia moja
kwa moja jikoni na kuanza kueka vitu
kwenye friji na kabatini. “Naona samaki,
kuku na nyama. Unapika nini leo?”



David aliuliza baada ya kumaliza
kupanga vitu. “Chakula cha mchana
napika wali samaki. Lakini kabla
sijaanza kuwa bize na kupika, kunakitu
tunatakiwa tufanye kwanza.” Lisa
alisema akitabasamu. “Nini hicho?”
David alisema akimuangalia Lisa. Lisa
alimvuta David karibu yake na kuanza
kumbusu. David alitaka kumuachisha
Lisa ili wasifanye chochote kabla
hajamwambia kuhusu mimba lakini
alijikuta akimbeba Lisa na kumueka juu
ya meza ya kulia chakula. Waliendelea
kubusu na kuanza kuvuana nguo.



Nusu saa baadaye, Lisa alikuwa jikoni
akipika na David alikuwa amekaa
sebuleni akifikiria nini kitatokea kama
Lisa akikubali kuendelea na mahusiano.
Alianza kufikiri kutakua na maugomvi
kiasi gani kama mwanae atalelewa na
Ruby na Lisa. Mawazo yalimsonga
akiendelea kiwaza ‘Itakuaje kama Lisa
atakuja kumchukia mwanangu kwasabu
alipatikana kwa kumsaliti? Na itakua vipi
mwanangu akija kumchukia Lisa kisa
nilikataa kumuoa mama yake?’Mawazo
yalizidi kichwani kwakwe mpaka
hakuweza kuvumilia tena. Baada ya
kufikiri sana, hatimaye aliona bora
aachane na Lisa na kuendelea na Ruby
kwa ajili ya mwanae. Alikwenda jikoni na
kumkuta Lisa yuko busy akipika. “Lisa,



kuna kitu nahitaji kukuambia.” David
alisema akimwangalia Lisa kwa aibu.
“Niambie” Lisa alisema akiendelea
kupika. David alizima jiko, kisha
akamshika mkono Lisa na kumpeleka
kwenye chumba cha kulia chakula. Lisa
alimwangalia David kwa wasi wasi huku
akikaa kwenye kiti. David na akaketi
kwenye kiti kilichotazamana na cha
Lisa. David alivuta pumzi kwa nguvu
akifikiria ni jinsi gani atanza kuachana
na Lisa.

ITAENDELEA……



David aliwafungulia mlango wazazi
wake na kuwasalimu huku akipokea
mfuko kutoka kwa mama yake.
“Karibuni ndani.” David alisema huku
akiwaongoza wazazi wake jikoni.
“Naomba utambue kuwa hatukutaka
kushiriki kwenye huu ujinga.” Bi Eva
alisema kwa dharau huku wakiingia
jikoni. “Mama, acha hizo. Yeye ni mama
wa mwanangu mtarajiwa. Nimeandaa hii
sherehe ndogo kama njia ya
kumpongeza. Kapandishwa cheo kuwa
mtangazaji wa habari; atakua
anawasomea habari kila siku usiku.”
David alisema huku akifungua mfuko
aliouleta Bi Eva. “Unajua sikuelewi
mwanangu? Lisa alikuwa tayari kubaki
na kulea mwanao kama wakwake. Na



alikuomba sana usimuache lakini bado
ukampa buti. Ni nini kilikuingilia? Si
ulisema mwenywe kua ulikua
unampenda kwa zaidi ya miaka saba?”
Mr. Edward aliuliza kwa mshangao
akimwangalia David. “Baba,
nilishawaambia tayari. Nimefanya hivyo
kwa ajili ya mwanangu. Ingekuwa
ngumu sana kumkuza mtoto katika
mazingira ya aina hiyo. Mimi nataka
mwanangu akue katika familia ya
kawaida na ya upendo kama mimi
nilivyokua.” David alielezea huku
akiwaongoza wazazi wake kwenye
chumba cha kulia chakula. “Kuna tofauti
kubwa sana mwanangu. Mimi sijawahi
kumsaliti mama yako. Na nimekuwa
nikimpenda tokea nilivyokuwa na miaka



17. Na sikumsubirisha kwa miaka mingi,
nilimua mara tu nilivyofikisha miaka 20”
Mr. Edward alieleza wakiketi kwenye viti
vya chumba cha kulia chakula. “Wewe
umempotezea Lisa wa watu mda.
Alikueka kwenye mipango yake yote ya
maisha ya baadae. Ni miezi minne tu
imepita tokea muachane. Labda bado
unaweza kurudiana nae.” Bi Eva
alisema kwa matumaini. “Mama, penda
usipende ntamuoa Ruby mara baada ya
mtoto kuzaliwa. Hata hivyo sijui mahali
alipo Lisa. Nilishakwenda kwake mara
nyingi kumwangalia anaendeleaje lakini
sijampata hata mara moja. Na sasa
kuna watu wengine wanaishi katika
nyumba yake.” David alisema
akimwangalia mama yake. “Mimi najua



aliko hamia. Aliuza nyumba yake na
kuhama mkoa. Nimeshaenda
kumsalimia nyumbani kwake mara
nyingi sana.” Bi Eva alisema kwa
majidai. “Kweli? Yupo wapi? Mimi
nataka kumuona tu nimjulie hali.” David
aliuliza alimwangalia kwa mshangao.
“Alifanya niape kwamba sitokuambia.
Ila kama utaenda kumfuata ili kurudiana
nae, ntakuambia alipo.” Bi Eva alisema
huku akinyanyuka kwenye kiti. “Furaha
ya Lisa ndio furaha yangu. Kama
anafuraha huko basi mimi nimeridhika.”
David alisema na wote wakanyanyuka
kwenye viti. “Huyo mpenzi wako kubuhu
yuko wapi? Au haji kwenye sherehe
uliyo muandalia?” Bi Eva aliuliza huku
wakielekea sebuleni. “Mamaa, Ruby sio



kubuhu. Amekwenda saluni ila atarudi
mda sio mrefu.” David alisema kisha
wakaingia sebuleni nakujiunga na
wageni waliokuja kwa ajili ya sherehe.



Dakika kumi baadaye, Ruby aliwasili
nyumbani kwa David na sherehe
ikaanza. Ruby aliwafuata wazazi wake
David ambao walikuwa wamekaa
kwenye kochi kubwa. “Shikamoo Baba
David.” Ruby alimsalimia Mr. Edward
kwatabasamu huku akimpa mkono. Bila
kusema neno lolote Mr. Edward
alimshika mkono kisha kuendelea kunya
kinywaji chake. “Shikamoo mama
David.” Ruby alimsalimia Bi Eva kwa
tabasamu huku akimpa mkono. Bi Eva
alimwangalia Ruby kwa dharau kisha
akanyuka kwenye kochi na kuenda
jikoni na kumuacha Ruby akiwa
amenyoosha mkono. David alikuwa
akizungumza na wafanyakazi wenzake
Ruby. “Demu wako ni noma sana. Kitu



alichofanya kupata promosheni ni
noma.” Mmoja wa wafanyakazi wenzake
Ruby David. “Unamaanisha nini kusema
hivyo?” David aliuliza kwa ghasia
kidogo. “Kwani hujasikia? Alitiana na
mkurugenzi kupanda cheo.” Mfanyakazi
huyo alisema kwa kunong’oneza. “Nini?
Haiwezekani. Kamwe hawezi kufanya
hivyo.” “David alisema kisha kuondoka
na kuelekea jikoni.



Asubuhi, David aliamka kitandani kwake
pembeni ya Ruby. Alishuka kitandani
taratibu ili asimuamshe Ruby; Alinyata
mpaka kabatini kwake kisha akatoa pete
aliyokua amenunua kwa ajili ya Lisa.
Aliiangalia kwa muda kisha akanyata
taratibu mpaka karibu na kitanda.
Alimtazama Ruby ambaye alikua bado
amelala kisha taratibu akaupapasa uso
wake. Ruby alifungua macho yake kisha
alitabasamu baada ya kumuona David
mbele yake. David alipiga goti moja
chini akimwangalia Ruby machoni.
“Ruby, nakupenda. Tena saivi
nakupenda zaidi sababu umebeba
kiumbe change ndani yako.Nataka
ukijifungua tu, tufunge ndoa. Ruby,
naomba uwe mke wangu.” David



alisema akiwa ameshikilia pete na
mikono miwili. Ruby alimwangalia David
bila kusema neno kisha akakaa juu ya
kitanda. “David, kukaa karibu na mimi.
Kuna kitu nataka nikuambie kabla
sijakujibu pendekezo lako.” Ruby
alisema huku akikunja miguu yake
kitandani. David alikunja sura yake
kidogo kisha akakaa kitandani
akimwangalia Ruby. “David, nakupenda
kuliko kitu chochote duniani. Kuna
jambo baya nimefanya lakini naomba
ujaribu kunielewa kilichonisababisha
kufanya hivyo.” Ruby alisema kwa aibu.
Moyo wa David ulianza kwenda mbio
akikumbuka maneno aliyosema
mfanyakazi mwenzake Ruby. Alianza
kufikiri ni kitu gani atamfanya Ruby



kama ni kweli alilala na mkurugenzi
kupata promosheni. “We niambie tu nini
umefanya.” David alisema huku
akiangalia kwa hasira. “Kampuni
iliniambia kua nitapanda cheo mwezi na
nusu uliopita. Na wakishakupandisha
cheo kuwa mtangazaji wa habari,
wanakueka chini ya uangalizi kwa miezi
sita kukupima unavyofanya kazi.
Hawakupi mkataba mpaka waone
unafanya kazi vizuri ndani ya hiyo miezi
sita.” Ruby alielezea akimwangalia
David kwaa woga. “Sawa. Lakini bado
sijaona baya ulilofanya.” David alisema
kuangalia Ruby kwa makini. “Sasa,
kampuni isingekubali kunipandisha cheo
kama wangejua nna mimba.” Ruby
alisema akimuangalia David kwa hofu.



David alisimama kutoka kitandani huku
akihisi kama moyo wake unataka kutoka
nje ya kifua. “Ni kitugani unataka
kuniambia?” Davidaliulizakwa hasira.
“Naomba unisamehe David. Lakini
ilinibidi nitoe mimba. Kampuni kamwe
haiwezi kukubali mwanamke mjamzito
asome habari.” Ruby alisema kwa uoga
huku macho yake yakilenga lenga
machozi. “NINI? OH MY GOD!” David
alisema kwa kupanick. “Umeniulia
mwanangu? Unawezaje kufanya kitu
kiovu kama hicho? Kisa
promosheni.Unajua ni mangapi
nimepitia kwa ajili yako? Unajua
nimeumia kiasi gani kumuacha kipenzi
change Lisa kisa hiyo mimba?” David
aliuliza kwa nguvu na kwa hasira huku



mishipa ikimtoka kichwani kwake. “Mimi
bado nakupenda mpenzi wangu. Na
mimi bado nipo, tunaweza tengeneza
watoto wengine kibao mme wangu.”
Ruby alisema huku akishuka kitandani
na kumfuata David.



Machozi yalianza kumtoka David na
mawazo yalimsonga. Aliwaza mambo
yote aliyo haribu kwa ajili ya Ruby.
Alikumbuka jinsi Lisa alivyomlilia
akimuomba asimuache; jinsi Lisa
alikuwa tayari kumpokea mwanae kama
wakwake. Alimtazama Ruby aliyekua
amesimama mbele yake na kumuwasha
kibao cha nguvu usoni; Ruby
akaanguka juu ya kitanda na kuanza
kulia. David aliondoka chumbani kwa
sekunde kadhaa kisha akarudi akiwa
ameshikilia panga na kunyooshea Ruby
ambaye alikuwa amekaa juu ya kitanda.
“Sasa, kama unathamini maisha yako,
utanijibu ukweli, je ulitiana na
mkurugenzi kupanda cheo?” David
aliuliza huku machozi yakimshuka



mashavuni. “Ndiyo. Ilibidi niwe na
mahusiano na mkurugenzi kupanda
cheo.” Ruby alisema huku akilia. “Ruby,
nnakupa sekunde 10 uondoke
nyumbani kwangu.mba yangu. Naapa
kwa jina la Mungu, nitakukata koromeo
kama ukiwa hapa bado.” David alisema
kwa hasira. “Naomba angalau nivae
nguo zangu.” Ruby aliuliza sababu
alikua amevaa chupi na brazia tu. “10 …
9 … 8 …” David alianza kuhesabu.
Ruby alikimbia nje kwa mbio zake zote.



David alichukua simu yake na kujaribu
kumpigia Lisa lakini simu yake ilikuwa
haipatikani. Alichukua suruali ya jeans
na t-shirt kabatini na kuzivaa haraka
haraka. Alimpigia simu mama yake huku
akichukua funguo za gari lake na
kuelekea nje. “Mama, naomba uniambie
anapoishia Lisa. Tafadhali nahitaji
kuonana nae.” David alimuomba mama
yake huku akifungua geti lake.
“Nimeshakwabia, aliniapisha
nisikeambie alipo.” Bi Eva alisema huku
David akikimbia gari lake na kuliwasha.
“Wewe ulisema jana kama nataka
kurudiana nae ndio utaniambia
anapoishi saivi.” David alisema
akiendesha gari na kulipaki nje; kisha
alishuka na kuacha mlango wa gari



wazi. “Kweli? Unaenda kurudiana nae?
Safi sana. Hata haishi mbali. Ni mkoa
wa karibu tu, tena nyumba anayo ishi,
inaangaliana na hoteli flani maarufu
sana.” Bi Eva alimuelezea David akiwa
anafunga geti lake kisha akarudi ndani
ya gari. “Sawa mama, we niambie ni
wapi tu.” David alisema na kuanza
kuendesha gari. “Ntakutumia meseji
mda sio mrefu.” Bi Eva alisema kisha
David akakata simu. Dakika chahe
baadaye, David kupokea meseji kutoka
kwa mama yake. Na mara baada ya
kuisoma aliendesha gari yake kwa
mwendo wa kasi sana.



Masaa mawili baadaye, David aliwasili
katika anwani mama yake aliyompa.
Alishangaa kuona nyumba nzuri kubwa
mpaka akadhani labda alikua amekosea
njia kwa sababu hakufikiri Lisa
anauwezo wa kuishi kwenye nyumba
hama hiyo. Alipaki gari yake kisha
kugonga geti. Mlinzi wa getini alifungua
na David akamuulizia Lisa. Mlinzi
alimuonyesha David mlango wa kuingia
ndani na kumwambia aende kuugonga.
David aligonga mlango akiwaza maneno
atakayo muambia Lisa ili aweze
kukubali kurudiana nae. Baada ya
mlango kufunguliwa, David alibaki
mdomo wazi kumuona Thomas
kasimama mbele yake kifua wazi.
“Thomas? Unafanya nini huku?” David



aliuliza kwa mshangao. “Unamaanisha
nini kuuliza hivyo? Hii ni nyumba yangu,
karibu ndani.” Thomas alisema kisha
David aliingia ndani. Thomas
alimuongoza David mpaka sebuleni na
kukaa pamoja; David alibaki alishangaa
uzuri wa hiyo nyumba. “Mimi nimekuja
hapa kumtafuta Li …” David hakuweza
kumaliza sentesi yake kwa sababu
alimuona Lisa anakuja sebuleni akiwa
amevaa kanga tu kifuani. Lisa alienda
moja kwa moja kwa Thomas kisha
akaketi kwenye mapaja yake. “Hee! Nini
kinaendelea hapa?” David aliuliza kwa
fujo. “David, nimekuwa nikimpenda Lisa
kabla hata yaw ewe kumjua. Sema
nilikua domo zege sana kipindi kile
kumwambia kuhusu hiai zangu. Nilikua



nikisubiria muachane ili niweze
kumwambia lakini miaka ilipita na Lisa
alishindwa kukuacha japokua ulikua
ukimfanyia mambo ya upuuzi sana.
Nilikata tamaa lakini wewe ulivyo amua
kumuacha, nilipata ujasiri wa
kumwambia ukweli na hatimaye sasa ni
wangu. Na kamwe siwezi kumuacha.”
Thomas alielezea kwa tabasamu.
“Haiwezekani. Lazima utakua
unanitania.” David alisema kwa
mshangao. “Lisa tafadhali, kama
umefanya hivi kunikomesha, naomba tu
uache mpenzi. Kama ni adhabu,
naomba unitafutie adhabu nyingine.
Nakupenda sana Lisa.” David
alimuomba Lisa. “Hapana David.
Hatutakaa turudiane kamwe.



Nilivyomuonaga Tom kwa mara ya
kwanza, nilimpenda lakini sikudhani
kama alinipenda pia. Laiti ningejua
kama alikua ananipenda, Mungu anajua
tungekua wapi sasa. Unaona hii?” Lisa
aliuliza akimuonyesha David mkono
wake. David alipigwa na butwaa kuona
pete ya uchumba kidoleni mwa Lisa. “Ati
nini?” David aliuliza akisimama kwa
hasira. “Ndiyo David, miezi mitano ijayo,
Lisa ni atakuja kuwa Mrs. Thomas.”
Thomas alisema akitabasamu kisha
Lisa akamgeukia na kumpa busu zito.
David akawatazama kwa hasira kisha
akapiga teke kwenye meza ya kioo ya
sebuleni kwa nguvu mpaka akavunja
kioo. “David, ondoka nyumbani kwetu
kabla sijakuitia polisi.” Thomas alisema



huku akizungusha mikono yake kiunoni
mwa Lisa. David aliwaangalia Lisa na
Thomas kwa hasira kisha akaondoka
kwenye nyumba yao huku bado
hakuweza kuamini kilichotokea.

-MWISHO-


