*MAYA*
*SEHEMU YA 01---05*

"dadaaaal!! dadaaaa!!!" mtoto mdogo
aitwae Livia alikimbia mbiombio
kuelekea nyumbani akiwa ametokea
sokoni, alipofika akaingia ndani na
kumkuta dada yake yupo jikoni

"kulikoni Livia?" aliulizwa
"soma hapa!" alionyeshwa kikaratasi

akakishika na kutazama akaona
tangazo

"linahusu nini Livia?"
"aah dada huoni?"
"sijui kusoma mdogo wangu"”



"ooh nimesahau dada ni hivi
Imeandikwa hapa kuwa kuna
mashindano ya mpishi bora ambayo
yatafanyika kesho na mshindi ataingia
kwenye kasri la mfalme yaani atakuwa
mjakazi ndani ya kasri la mfalme”

"kweli unayoyasoma ndiyo
yaliyoandikwa Livia?!"

"ndiyo dada Maya sasa mimi
nikudanganyaje jamani?"”

"Jamani lazima niende nika...."



"ukafanyaje??" walisikia sauti nyuma
Ikiuliza kabla hajamaliza sentensi
yake, wote wakageuka na kutazama
wakamwona shangazi Leti akiwa
amesimama na uso wake wa ukali
akiwaangalia, Maya na mdogo wake
huyo mtoto wa shangazi huyo
walitazamana huku Maya akiwa
amekishikilia kikaratasi hicho mkononi
amekificha kwa nyuma

"hapana mama ni kwamba nilikuwa
namwambia dada Maya kuwa
tutaenda tutaenda.." Livia alishikwa na
Kigugumizi akishindwa kuzungumza
mbele ya mama yake huyo mkal

"wewe Livia toka nenda kacheze na
wewe Maya nini hicho ulichokificha
nyuma?"



"sijaficha kitu shangazi"

"kwahiyo mimi sina macho naongea
uwongo siyo?"

"kweli shangazi sijaficha kitu" Maya
alijibu huku akitikisa kichwa
akikanusha katakata akimuhofia
shangazi yake huyo mkali asiye na
huruma, ambae alimfuata taratibu na
kumsogelea kisha akanyoosha mkono
wake akikiomba kitu ambacho Maya
amekificha nyuma mikononi, na Maya
hakuwa na namna akakitoa taratibu
Kijikaratasi hicho alicholetewa na
mdogo wake, Livia, cha tangazo la
mashindano ya mapishi




Maya msichana mrembo sana na
mzuri alikuwa ni hodari wa mapishi
mwenye Kipaji cha pekee ambacho
amekirithi kutoka kwa marehemu
mama yake ambae alikuwa mpishi
hodari sana

Shangazi Leti alikichukua na kukisoma
akamtazama Maya kwa jicho kali kisha
akakichana chana kijikaratasi hicho
vipande vipande na kuvitupa chini

"unafikiri unaweza kupika vizuri mpaka
uende huko unapotaka kwenda?"

"nataka kwenda kujaribu shangazi”



"kujaribu tu, unadhani nani
atakayekupitisha wewe msichana
masikini tena usiye na wazazi ambae
hata mimi nilikuchukua tu ulivyokuwa
mdogo kama msaada tu ili uishi
namimi kwa sababu hata marehemu
baba yako sina undugu nae wa karibu
ni jamaa tu wa mbali mbali na
nimekuleta tu ili ufanye kazi siyo
uzubae zubae tu, wewe siyo
mwanafamilia humu ni mjakazi tu
hakikisha unapika chakula kizuri
tunakula tunashiba maana ndo
kinachokuweka hapa mjini sawa??!!"

"sawa shangazi"



"eeh ndo hivyo sahau kuhusu Kkitu
Kinachoitwa kuolewa au kwenda
Kwenye mashindano yoyote kwanza
nata kusoma kwenyewe na kuandika
nujui hapo ulipo unadhani nani
atakaekukubali au ni mchumba gani
atakayekuja kukuchumbia msichana
mjinga mjinga kama wewe?"
mwanamama Leti alimwambia Maya
maneno ya kashfa, msichana huyo
akabaki kimya hana cha kujibu mbele
ya shangazi yake huyo, muda huohuo
binti mkubwa wa mwanamama huyo
aitwae Lidia alikuja jikoni na kumkuta
mama yake anamsema Maya

"mama kuna wageni" alimwambia
mama yake

"wageni gani?"



"sijajua ila wanaonekana ni watu wa
maana sana"

"sawa twende" mwanamama huyo
alimjibu bintiye na kutoka nae jikoni
wakamwacha Maya peke yake,
akashusha pumzi ndefu na kujikuna
Kichwani, akageuka na kuendelea na
mapishi akiwaza mengi kichwani
mwake



Maya alikuwa hana wazazi wote
wawili wamefariki, alitangulia baba
yake kisha akafuata mama yake na
huku ndugu wakiwa hawampendi wa
upande wa baba kwa sababu
alihadithiwa kuwa mama yake ndiye
aliyekuwa chanzo cha kifo cha baba
yake, na Maya hakuwa mtoto wa
kumzaa wa baba huyo alimkuta mama
yake Maya tayari ana mtoto ambae ni
maya alipomuoa, hivyo Maya
akachukuliwa na mmoja wa ndugu
hawa wa marehemu baba yake huyo
(wa kambo) na kufanywa mfanyakazi
wa ndani akitumikishwa kama punda
kwa kila aina ya kazi kutwa nzima



"karibuni wageni" shangazi Leti
aliwakaribisha ndani wanaume wanne,
watatu watu wazima na mmoja ni
kijana mtanashati, wakiwa wamekuja
na gari (la farasi) usafiri mkuu ndani ya
nchi hiyo ya karne ya kumi nane (A. D)

"asante sana" mzee mmoja
aliyeonekana ni baba mzazi wa kijana
huyo aliutikia wakaingia mpaka ndani
na kuketi wakionekana wana jambo
muhimu wamekuja nalo kwenye
nyumba hiyo

"karibuni sana!" shangazi Leti
alitabasamu



"asante sisi siyo wakaaji ndani ya
nyumba hii tumekuja kwa sababu
maalumu tunamuhitaji baba wa mji huu
yupo?"

"amepumzika chumbani kwake ngoja
nikamwamshe"

"kabla hujamwamsha tunahitaji kujua
kwa msichana Ma..." mzee huyo
alionekana kusahau jina alilotaka
kulitaja

"Maya baba" kijana wake alimsaidia

"eeh Maya samahani limenitoka
yupo?" aliwauliza, shangazi Leti na
binti yake mkubwa Lidia wakageukiana
na kutazamana, Lidia akamkonyeza
mama yake



"mh hayupo tangu jana ameondoka"
mama huyo alidanganya

"ooh basi sawa mguu huu tumekuja
kwa ajili yake maana mtoto wangu
amempenda anataka kumuoa" mzee
huyo aliongea na kijana wake huyo
akatikisa kichwa huku akitabasamu,
kitendo hicho kilimuuma Lidia ambae
aliumia kimoyo moyo alipoona Maya
anakuja kuchumbiwa na kijana huyo
mwenye maisha mazuri kwao wazazi
wake wakiwa na gari na huku yeye
akiwa bado yupo tu nyumbani,
akamwacha mama yake anaendelea
kuongea na wageni akaenda jikoni
alipokuwa Maya anapika, akamkuta
anakaangiza huku anaimba imba
nyimbo za kujifariji

"wewe punda wewe?"



"abee!" Maya aligeuka kiunyonge
akiitwa majina ya ajabu ajabu yote ni
kumdhalilisha tu

"umefanya tukio gani huko mjini sijui
sokoni ulipotoka?"

"kwanini dada?"

"askari wamekuja nyumbani
wanakuulizia Maya!”

"askari??" Maya alishtuka mpaka
akaangusha bakuli la mboga alilokuwa
amelishika mkononi akitaka kutia
mboga, hakuna kitu alichokuwa
anakiogopa kwenye maisha yake
kama askari, hata akikutana nao
sokoni wakiwa wamebeba silaha zao
huwakwepa na kuwakimbia



"ndiyo askari kwahiyo usitoke
Inawezekana kabisa kuna kitu
umefanya au wamekufananisha hata
kuongea usiongee sawa?!"

"sawa dada" Maya alimuitikia
msichana huyo ambae wanalingana tu
umri tena akimpita miezi kadhaa ila
kwakuwa anaishi kwao nae ni
mtumishi alikuwa anamuita dada na
Kingine ni kutokana tu na tabia njema
aliyonayo Maya ya kumweshimu kila
mtu

Lidia alirudi mpaka sebuleni alipokuwa
mama yake na wageni

"vipi Lidia Maya yupo?"



"hayupo ametoka" Lidia alimjibu mama
yake wakikonyezana

"ndiyo kama mllvyosikia Maya hayupo
ametoka halafu kingine hayupo tayari
kuolewa kuna mtu anampenda na
kuna binti yangu huyu mrembo
anaitwa Lidia yeye hana mtu yupo
tayari kuolewa" mwanamama Leti
alitabasamu huku akimshika begani
binti yake huyo...

*MAYA*

*SEHEMU YA 02*



Ndani ya kasri la mfalme Bono, vijana
wake watatu mapacha waliofanana,
mwanamfalme Piso mkubwa, Teri
anayefuata na Adrian wanaitika wito
wa baba yao anaowaita kupitia mlinzi
wake mkuu jenerali Fidel, wanasogea
mbele ya kiti cha enzi cha baba yao na
kuinamisha vichwa vyao (salamu ya
heshima)

"uishi milele mtukufu mfalme”
wanamsalimia wakimwita mfalme
iIngawa ni baba yao mzazi, mfalme
alikohoa kidogo akapewa kitambaa na
jenerali Fidel akajifuta kwa sababu
anaumwa kwa muda mrefu huku umri
wake ukiwa umeenda



"nimewaita hapa nataka jambo moja
kwenu nataka kuwaona wakwe zangu,
nataka muoe ili muwe na watoto
mniletee wajukuu hapa niwabariki
kabla sijaenda kwenye makaburi ya
baba zangu, nilichelewa kuwazaa ninyi
kwa sababu ya matatizo ya uzazi ya
mama yenu lakini nakumbuka nina
mtoto mahali ambae ni nje ya ninyi,
katika kuhangaika kupata uzao
nilibahatika kupata mwanamke nje
nikampa ujauzito akajifungua mtoto wa
kike lakini kwa bahati mbaya sikuwa
mfalme wakati huo nilikuwa
mwanajeshi tu wa kawaida ingawa
nilikuwa ni mwanamfalme kama ninyi,
nilijilunga na jeshi kisiri siri ili
kuupigania na kuurudisha ufalme
alionyang'angwa hayati baba yangu na
jenerali wake, sikufanikiwa kumchukua




yule mwanamke wala mtoto wangu
kwa sababu ya harakati za vita ila
ninajua ni wa kike, sikuwanhi
kuwaambia kitu kama hiki ila leo ndiyo
ninawaambia ninyi ni wanaume tupu
lakini kaeni mkijua mna dada yenu
iIngawa ni kwa mama mwingine..."
mfalme Bono akakohoa kidogo kisha
akaendelea

"lla hilo siyo jambo nililowaitia,
nilichowaitia ni kimoja tu, nataka
kuwaona wajukuu kabla sijaondoka
kwenye uso wa dunia hii, Piso, Ter,
Adrian mnanisikia?"



"ndiyo baba tunakusikia" walijibu kwa
pamoja wakiwa wameinamisha vichwa
vyao chini

"mnaweza kwenda" aliwaruhusu
wakaondoka taratibu mbele ya baba
yao kila mmoja

Piso alielekea moja kwa moja
bustanini akaenda kukaa akiwaza na
kuwazua kuhusu alichokiongea baba
yake, Piso akiwa na mchumba tayari
anayempenda sana anayeitwa Sethi
ambae ni mtoto wa Waziri Mkuu wa
nchi hiyo mzee Gonde



Sethi mchumba na mpenzi wa Piso,
alikuwa msichana mrembo sana
ambae hakuwa tayari kuolewa na Piso
kwa wakati huo na kwa sababu zake
binafsi jambo ambalo lilimuumiza sana
mwanamfalme ambae alihitaji kumuoa
msichana huyo waliependana lakini
Sethi alimtaka Piso asubiri kwanza

Teri kwa upande wake yeye hupenda
sana kuogelea kila wakati, ana
mchumba na mpenzi wake ambae ni
bintimfalme kutoka nchi jirani lakini Teri
hana mpango wa kuoa kwa sababu
kwanza hana msichana mmoja ila
anao kadhaa yupo anakula ujana
kwanza



Upande wa Adrian yeye ndo kabisa
hana mpango wa kuoa wala wa kuwa
na msichana kabisa kwa wakati huu
yeye muda wote ni mtu wa kufanya
mazoezi tu ya kupigana kwa mwili na
kwa silaha bado hafikirii kabisa kuwa
na msichana



Adrian alikuwa na mpango wa kutoka
Kimya kimya kwa siri ndani ya kasri ili
aende msituni akafanye mazoezi
binafsi jambo ambalo lilikuwa
marufuku kwa mwanamfalme kutoka
ndani ya kasri bila ulinzi wowote wa
askari, kijana huyo akaamua kuvaa
nguo za kike kama mjakazi akajibadili
na nywele zake na kujipodoa podoa
akijifunika uso kidogo akatoka kimya
Kimya akipitia dirishani bila mtu
Kumuona akaenda mpaka kwenye geti
Kuu la kasri askari wakiwa
wamesimama getini na silaha zao

"unakwenda wapi wewe msichana na
kwa kibali cha nani?" aliulizwa



"naenda nje nimeagizwa na
mwanamfalme Adrian kuna matunda
ameniagiza" aliongea kwa kuigiza
sauti ya kike tena ile ya kubembelezea

"lete kibali" aliombwa akatoa karatasi
ya kibali yenye saini ya mwanamfalme
Adrian, askari wakajiridhisha

"nitakusindikiza mimi mrembo"

"hapana nitakusindikiza mimi" askari
walianza kubishana kuhusu nani
atamsindikiza wote wakipagawa
wakijua ni mtoto wa kike kumbe ni
mwanamfalme

"mimi nataka unisindikize wewe hapo"
alimshika askari mmoja kwa kidole
Kifuani



"teh teh si umeona mwenyewe mtoto
mzuri amenichagua mimi hapa" askari
huyo alimcheka mwenzake huyo,
akapanda juu ya farasi, mwanamfalme
Adrian (aliyejifanya mwanamke) nae
akapanda kwa juu nyuma ya askari
huyo wakatoka ndani ya kasri huku
askari yule mwingine akiwa amechukia
sana...

Farasi alitembea taratibu kuelekea nje
ya kasri la mfalme, askari akiwa juu ya
farasi huyo akicheka cheka huku
akigeuka geuka nyuma akimtazama
mwanadada huyo aliyedhani ni
mjakazi wa ndani ya kasri

"kaka mbona unanitazama sana
jamani?" alimwuliza kwa sauti ya
kubana kama ya kike



"nimekupenda sana vipi kwani
umeolewa au una mchumba?"

"hapana sina naomba simamisha
farasi hapo nikojoe tafadhali mkojo
umenibana”

"teh teh mrembo mbona unanipa
majaribu mie jamani jamani sawa tu!"
askari alitangulia kushuka juu ya farasi
wakati wakiwa kwenye barabara yenye
miti mirefu pembeni, lakini askari huyo
aliposhuka tuu ya farasi alishangaa
farasi anavutwa nira na kuanza
kuuchapa mwendo yeye akiwa chini
akaanza kumkimbiza farasi bila
mafanikio yoyote



Mwanamfalme Adrian akiwa juu ya
farasi huyo aliuchapa mwendo
akipandisha njia ya milimani akielekea
juu kabisa ili kwenda kutafuta eneo la
siri ambalo atajifua vyema kimazoezi
na kwa usiri mkubwa, akiwa na kitabu
kidogo cha mafunzo ya mazoezi cha
siri kutoka nchi ya KUSINI ambacho
hakutaka mtu yeyote ajue kama ana
Kitabu hicho kwa sababu ya uhasama
mkubwa walionao baina ya nchi yao
na nchi hiyo ya KUSINI uliopelekea
vita na kufungiana mipaka ya nchi



Mwanamfalme Adrian alifika mpaka
mlimani porini mahali palipotulia
asipoonekana mtu akashuka juu ya

farasi, kukiwa ni nyika

na vichaka

kadhaa akashuka juu ya farasi na

kutazama kulia na kus
akatoa kijitabu chake i
lakini kabla hajafany c

noto kisha
| aanze mazoezi

nochote

"wrrrrrruuuu!!® farasi aliyekuja nae alilia
akiinua miguu ya mbele akageuka na
kukimbia mbio mwenyewe

"wewe rudi hapa!" Adrian alimwita
farasi huyo akijaribu kumfuata bila

mafanikio



"gggggrrrrrh!™ ndipo aliposikia
muungurumo mzito wa sauti ya
mnyama pembeni yake uliomfanya
mpaka vinyweleo kwenye mwili wake
vikamsimama, Adrian kwa hofu huku
akitetemeka akageuza shingo na kutoa
macho alipokutana na simba dume
mwenye njaa akiwa anamtazama,
kumbe ndiye aliyefanya farasi
akimbie...

"oooh kaka samahani sana kumbe upo
kwenye mawindo sikukuona samahani
sana" Adrian alicheka cheka
akimuongelesha simba huku akirudi
Kinyume nyume kwa magoti
yakigongana na akihisi kubanwa na
mkojo ghafla



"ggggrrrhh” simba aliunguruma kwa
sauti ya chini akitembea kwa madaha
akimfuata Adrian akiwa wala hana
haraka

"teh teh kwanini hujamfuata farasi yule
mkimbize tu ndugu yangu wala
hajafika mbali na ana minofu kuliko
hata mimi, tafadhali usinirarue rarue"
Adrian alimuongelesha simba huyo
ambae wala hakuwa na mdomo wa
kKujibu haraka akageuka na kuchomoka
mbio, simba nae akaanza kumkimbiza
kwa kasi isiyokuwa ya kawaida....

*MAYA*

*SEHEMU YA 03"



Maya aliendelea kupika jikoni bila
kujua nini kinachoendelea sebuleni
maana Shangazi yake Leti na bintiye
Lidia walifanya kila walichoweza
kuhakikisha binti huyo hapati
mchumba kama huyo ambae alikuwa
kwao wana uwezo kiuchumi, hatimae
wageni waliondoka wakiwa
hawajamuona Maya wakiambiwa kuwa
hayupo kumbe masikini binti wa watu
alikuwepo jikoni ila ni hila tu za mtu na
mama yake zimesababisha bahati hiyo
ya mtende aliyoipata kupeperuka
kama unyoya kwenye upepo



Baba wa nyumba hiyo ambae alikuwa
amelala aliamka baada ya kusikia sauti
sebuleni kama za wageni ndipo
akatoka na kumkuta mkewe
mwanamama Leti na binti yao Lidia
wakiwa mlangoni na wageni wakiwa
wanaondoka wanaishia ishia

"kuna nini?" aliuliza mzee Tando,
akimwuliza mkewe

"kulikuwa na wageni tu wamekuja"

"mbona sikuamshwa?"
"niliona nitakusumbua mume wangu"
"wanabhitaji nini?"



"walikuwa wamekuja kumuona Maya
Kijana wao anataka kumuoa ndo Maya
amekataa katakata amesema hataki
kuolewa na watu masikini kama wao"
Lidia alijibu kabla mama yake hajajibu
maana aliishiwa uwongo akawa
anatafuta uwongo wa kudanganya
Ikabidi binti yake huyo amsaidie mbele
ya baba yake huyo mwenye mengi
kwelikwel

"kwahiyo Maya amegoma kuolewa
kKisa watu masikini haya sasa yeye
huyo Maya ni tajiri, mbona yupoyupo
tu humu ndani akifanya kazi za ndani,
Mayaaaaaa!!" mzee huyo aliita kwa
ukali

"abee mjomba" Maya aliitikia jikoni



"njoo hapa haraka mshenzi wewe"

"mume wangu taratibu usimuumize
msichana huyo" shangazi Leti
alijifanya kumuhurumia Maya ambae
alikuja mbio mbio akiwa amelishikilia
gauni lake refu na kuu kuu

"abee mjomba" alisimama mbele ya
mzee huyo ambae alimtazama Maya
tangu chini mpaka juu kisha
akamtazama tangu juu mpaka chini
kisha mzee huyo akasonya

"nionyeshe utajiri ulionao kiasi cha
kukataa mchumba kisa masikini?"
alimwuliza Maya akabaki anashangaa
maana hajui kinachoendelea



"Baba kuna ni... "

"we Maya kelele acha kumjibu mjomba
wako"

Shangazi Leti alimkemea Maya
akimzuia kwa makusudi asijitetee,
mjomba Tando akamtandika msichana
huyo kofi zito la usoni kwenye shavu
Maya akabaki amejishika shavu
akiugulia maumivu asijue hata kosa
alilolitenda masikini



"wewe wa kukataa wachumba kwa
utajiri gani ulionao eti pumbavu nenda
chumbani huko" Maya alifukuzwa
akakimbia mbiombio mpaka chumbani
kwake na kulala kitandani kifudi fudi
akilia peke yake

"Maya!" shangazi yake alimfuata na
kKusimama mlangoni kwake

"abee shangazi" Maya akajifuta
machozi haraka haraka na mafua
ambayo hayakawii kumtoka kila
anapolia kisha akasimama na
kuinamisha uso wake akimsikiliza
shangazi yake

"kaa tu" shangazi yake alimwambia
akakaa kitandani



"abee shangazi”

"yule kijana aliyekuja leo
unamfahamu?" Maya aliulizwa akasita
Kujibu kisha akaulizwa tena swali hilo
hilo

"ndiyo shangazi ninamfahamu"
"anaishi wapi?"

"nakutanaga nae sokoni baba yake ni
mmiliki wa maduka mengi pale sokoni"

"najua ndomana nimekuuliza maana
nimeshangaa ujio wao hapa,
wamefikaje fikaje?"

"sijui hata wamefikaje shangazi
inawezekana amenifuata nyuma
nyuma akapajua kwetu maana
alinlambia amenipenda anataka anioe"



"kijana muhuni sana yule Maya hakufai
usidanganywe na utajiri wake wewe
jiulize kwanini awaache mabinti wote
wenye uwezo wao aje akufuate wewe,
anataka akuharibie maisha tu"

"sawa shangazi nimekusikia" Maya
alitikisa kichwa

"haya nenda mtoni bondeni kachote
maji hakuna maji humu ndani”

"sawa shangazi" Maya aliinuka
kitandani na kutoka haraka haraka
chumbani akiwa amelishikilia gauni
lake refu linalofunika mpaka miguu
lakini imechoka sana akiwa na
magauni matatu tu ya kuvaa



"nyau mweusi wewe yaani uolewe na
kijana wa kutoka familia yenye uwezo
wa kifedha halafu binti yangu Lidia
abaki nyumbani tu nani kasema, labda
kama mimi siyo mama yake
mssssyuuuu" shangazi Leti alisonya
na kutoka taratibu na yeye chumbani
mwa mwanadada huyo

Maya ambae kutwa nzima hana muda
wa kupumzika hata kidogo alitoka
ndani akiwa na mtungi wake wa asili
wa kuchotea maji chombo maalumu
chenye mkono kilichonakshiwa kwa
urembo nje, kikubwa cha kujaa maiji,
akaondoka kwenda kuchota maji muda
mfupi tu baada ya kutoka jikoni kuipikia
familia hiyo nzima chakula...



Ndani ya kasri la mfalme mfalme
Bono, muda wa chakula umefika,
familia ya mfalme inakusanyika
mezani, mfalme Bono mwenyewe na
mkewe malkia Zilpa na watoto wao, na
ndugu wachache wa karibu wa mfalme
na malkia waishio ndani ya jumba hilo
a mfalme, wajakazi wanahangaika
Kuandaa kila kitu mezani na chakula
Kizuri cha hadhi ya juu kinaandaliwa na
Kuanza kuliwa

"Adrian yupo wapi?" mfalme anauliza
wote wanatazamana na kugundua
kumbe mwanamfalme Adrian hayupo

"hajaonekana muda mrefu mtukufu
mfalme" mjakazi mkuu alijibu



"kamuangalie chumbani kwake" malkia
Zilpa alimuagiza mjakazi mkuu ambae
kabla hajageuka kutoka mbele ya
mfalme aliingia askari mbio mbio

"mtukufu mfalme, mtukufu malkia"

"kuna nini?" malkia Zilpa alimwuliza
askari huyo

"mwanamfalme Adrian ametoroka
hayupo ndani ya kasri..." aliwaambia
wote wakageukiana na kutazamana
mezani....



Upande mwingine mwanamfalme
Adrian akiwa nyikani mlimani alikuwa
anaendelea kumkimbia simba
aliyekuwa anamfukuza nyuma akiwa
na njaa kweli kweli, Adrian alilikunja
mpaka kiunoni vazi lake refu la kike
alilolivaa na kulitumia kutorokea ndani
ya kasri akiwa hageuki nyuma
anachanja mbuga huku akiwa peku
peku, viatu vya kike alivyovivaa pia
akiwa amevitupa akiona vizito na
makucha ya simba yalikuwa
yanakaribia kumshika miguuni,
akaenda mpaka kwenye korongo
akatazama chini na kuona mto
mkubwa utwao Selebu akageuka
nyuma na kumwona simba anakuja
kwa kasi ya kimbunga, Adrian akaona
kuliko araruriwe vipande vipande na
simba huyo mwenye njaa kali ni bora



hata ajitupe kwenye korongo hilo refu
mto mkubwa ukipita chini, anaweza
kufa au kupona, akajitupa mzima
mzima na simba alipofika akafunga
breki kali akitaka kuangukia korongoni
akasimama na kutazama chini
akakiona kitoweo chake kinaanguka
chini korongoni,

"Grrrrerh grern!!™ simba alinguruma
akisikitika kuukosa mlo wake huo wa
mchana akageuka na kuondoka



Maya alifika kwenye mto huo mkubwa
uitwao Selebu akiwa na mtungi wake
mkubwa wa asili, akachuchumaa
pembezoni mwa mto na kuanza
kuchota maji taratibu huku akiimba
Imba nyimbo anazozipenda,
alipomaliza kuchota akaubeba mtungi
wake huo taratibu na kujiweka
Kichwani tayari kuondoka lakini kabla
najageuka akaona kitu kikitoka juu na
Kutumbukia kwenye maji pwaaaaaaa!!
Maya akatoa macho kwa hofu
akishtuka sana na ndipo alipogeuka
kutaka kukimbia kwa bahati mbaya
akajikwaa kwenye Kisiki kilichojiotea
chini, akapepesuka na kushindwa
kuuzuia mtungi uliokuwa kichwani
mwake ukamteleza na kuanguka chini
puuh, ukapasuka vipande vipande maiji
yakimwagika yote, Maya akabaki




amejiziba mdomo huku ametoa macho

"Nitamweleza nini mimi shangazi
Jamani uuuwiiii" alijishika kichwa
akiwaza jinsi shangazi yake huyo
atakachomfanya atakapomwambia

kuwa ameuvunja mtungi huo wa
maji....

*MAYA*

*SEHEMU YA 04~



Maya alibaki amejishika mdomo
baada ya kuangusha mtungi wa maji
wa shangazi yake, akajishika na
Kichwa akiwaza ni jinsi gani shangazi
yake atakavyozipokea taarifa hizo za
chombo chake cha thamani kuvunjika,
msichana wa watu kwa unyonge
akainama na kuanza kujaribu kuokota
vipande vya mtungi huo akijaribu
kuviunganisha na ndipo aliposikia sauti
ya mtu akiogelea ndani ya maji Maya
akashtuka na kugeuka kutazama ni
nani akamuona kijana mmoja akipiga
piga mbizi kwenye maji akija nchi kavu
akamfuata na kusimama nchi kavu
kwa hasira huku akiwa amejishika
Kiuno



"nakusubiri huku uje kunilipa mtungi
wa shangazi yangu maana ni wewe
uliyesababisha niuangushe na
Kuupasua" alimwambia kijana huyo
Kwa hasira huku akiwa amejishika
KIuno chake

"mimi nimekishika hicho kimtungi
chako nikakivunja!?" Adrian aliuliza
akitoka kwenye maji hayo mengi ya
mto kwa kuogelea akanyoosha mkono
kwa Maya akiomba msaada avutwe
kwa juu, Maya akamtazama kwa
sekunde kadhaa akimwacha kijana
huyo atape tape kwenye maji kisha
akamnyooshea mkono kishingo
upande na kumvuta kwa juu
akamsukumia nchi kavu



"umekosa sehemu ya kuogelea mpaka
uje kuogelea hapa wakati unajua ni
sehemu ya watu kuchota maji kwa
matumizi ya nyumbani na
hairuhusiwi?"

"maji ni maji na naogelea popote pale
hakuna wa kunigusa wewe
unasemaje, koh koh koh!!" Adrian
alikohoa na kutema maji akiwa
amekaa chini amelowana maji akiwa
na mavazi yake ya kike



"kumbe ni mwanaume hahaha amevaa
mavazi ya kike uuuwiiii lazima itakuwa
umefumaniwa wewe huko ulipotoka"
Maya alimcheka kijana huyo
aliyekasirika na kuinuka akamsogelea
msichana huyo karibu kabisa
wakitazamana uso kwa uso, macho
kwa macho

"unanijua mimi ni nani?"
"nachokujua wewe ni kijana uliyekuwa
unaogelea kwenye maji basi"



"mimi ni mwanamfalme kuwa na
adabu walau kidogo mimi nimetokea
ndani ya kasri la mfalme na baba
yangu ni mfalme Bono wa nchi hii yote
ya TSALA kwahiyo nitakufanya kitu
Kibaya usipojiangalia wewe msichana”
Adrian aliongea kwa hasira akimtolea
macho Maya, ambae nae alimsogelea
Kijana huyo karibu zaidi



"nawewe unanijua mimi ni nani, mimi
ni Maya msichana asiyeogopa
chochote na kutishwa na chochote kile
ninayejiamini na kujikubali hata uwe
nani mimi sikuogopi tangu lini
mwanamfalme akaja huku kuogelea
kwa masikini kama sisi acha kujitapa
na kujisifu kwa sifa zisizokuwa za
kwako, mwanamfalme yupo kule ndani
ya kasri zuri la mfalme akiogelea
kwenye bwawa la maji safi na ya baridi
yenye maua mazuri ndani yake,
mwanamfalme hawezi kuja huku ndani
ya mto wa kuogelea kwenye maji ya
mto kama haya tunayooga sisi huku
wananchi wa kawaida" Maya nae
alitiririka




"hivi unajiona wewe ni nani haswa
mwanamke wa kunijibu mimi kama
hivi?" Adrian alishikwa na hasira
akimsagia meno Maya huku
akimtazama usoni machoni
mwanadada huyo aliyekuwa anamjibu
anavyojisikia

"Maya!" mara rafiki yake wa kike
aliyekuja mtoni kuchota maji alimwita
wakati akiwa amesimama na kijana
huyo wanatunishiana misuli

"abee??!" Maya akageuka na
kumtazama rafiki yake,



"umesikia taarifa zilizosambaa eti
mwanamfalme Adrian amepotea ndani
ya kasri la mfalme hajulikani alipo basi
maaskari kibao mjini wanamsaka kwa
amri ya mfalme" rafiki huyo wa Maya
alimwambia ndipo Adrian alipogeuka
pembeni asije akagunduliwa na
wasichana hao wawili mtu na rafiki
yake kuwa yeye ndiye mwanamfalme
Adrian anayetafutwa akaanza
kuondoka mdogomdogo eneo hilo
lakini akiwa na hasira sana na
msichana Maya

"mh kumbe mimi sijui mwenzako"
Maya alimjibu rafiki yake

"yule mwanamke ni nani mliyekuwa
mnatazamana?"”



"hata simjui, na wala siyo mwanamke
yule ni mwanaume amevaa nguo za
kike, sijui ndo nani eti anasema yeye
ndo mwanamfalme sijui alikuwa
ananitisha tisha hapa ndo
amesababisha mpaka nikavunja
mtungi wa shangazi nitajibu nini mimi
sijul kwa shangazi mwenzenu aah”
Maya alilalamika akikaa chini

"Inawezekana ndiye yeye kweli
mwanamfalme Maya twende
tukamwangalie huenda tukashinda
zawadi nono kutoka kwa mfalme
iliyotangazwa Maya"



"mh wala siyo yeye angekuwa yeye
angevaa mavazi ya kike na huku
mabondeni mtoni afuate nini?" Maya
alimjibu rafiki yake huyo aliyebaki
anamchungulia chungulia kijana huyo
kama atamuona lakini hakumuona
tena alikuwa ameshaondoka kwenye
upeo wa macho yao

"kweli wala siyo yeye" rafiki yake alijibu
na akarudi kwa Maya na kuanza
kumsaidia kuokota okota vipande vya
mtungi uliovunjika wakivikusanya
pamoja Maya akiwa amejawa huzuni
kwelikweli akiwaza atakavyopokelewa
na shangazi yake Leti ambae ni mkali
sana..



Mfalme Bono alikuwa ndani ya kasri
lake akiwa kwenye baraza kuu ya
kifalme akitazama chini maana ni
ghorofani, jenerali Fidel mlinzi wake
mkuu alimfuata na kuinamisha kichwa
chake (salamu ya heshima)

"uishi milele mtukufu mfalme”

"yupo wapi Adrian?"

"bado wanaendelea kumtafuta mtukufu
mfalme”

"Jua likizama na bado kijana wangu

hajapatikana basi jihesabu huna kazi
Fidel hautanifaa tena"

"sitaruhusu hilo litokee mtukufu
mfalme" jenerali alijibu mfalme
akageuka na kutazama upande wa pilli



"baba!" mwanamfalme Piso alimuita
baba yake

"zungumza Piso sina muda wa
kutosha"

"mimi nahisi kama Adrian hajapotea ila
ameondoka makusudi ndani ya kasri
kwa sababu ya kumfuata msichana
wake baada ya wewe kutuita na
kutuambia habari za kuoa"

"una uhakika na unachokisema,
msichana gani huyo na ni wa hadhi
gani unamfahamu, mimi ndiye
nitakayewatafutia wasichana wa hadhi
yenu, wasichana kutoka familia za
kifalme ndiyo mtakaowaoa na siyo
vinginevyo"



"neno hilo ninawaambia pia na
kulirudia rudia kila siku lakini hakuna
anayenielewa ila Teri tu na siyo Piso
wala mwenzake Adrian wanadhani
wao wana maamuzi ya mwisho kuliko
mimi mama yao na wewe baba yao"
Mama yake, malkia Zilpa nae alijibu,
malkia Zilpa huku akija na kumshika
mumewe mfalme Bono begani huku
wakimtazama kijana wao huyo kwa
pamoja

"lakini baba na mama mimi
ninampenda Sethi na ndiye msichana
pekee ninayetaka nimuoe”

"Sethi ni binti wa Waziri Mkuu tu na
siyo msichana kutoka katika familia ya
kifalme hilo halitawezekana hata siku
moja" mama yake alimjibu



"neno la mama yako ni neno langu,,
sitazungumza tena"

Mfalme aliongea na kuondoka taratibu

"msikilize baba yako Piso" malkia Zilpa
alimwambia kijana wake huyo
akamwacha, Piso akawatazama
wazazi wake hao wawili wakati
wanaondoka kisha akaupiga ngumi
ukuta kwa hasira...



Upande mwingine ndani ya msitu
mkubwa wa Tono uliozunguka nchi ya
TSALA kwenye pango moja katikati ya
ni msitu kijana mmoja akiwa juu ya
farasi anafunga breki nje ya pango hilo
lililo katikati ya msitu na kushuka juu
ya farasi na anaingia mbio mbio ndani
ya pango hilo mpaka ndani kabisa
kukiwa na taa na mioto ikiwaka kila
mahali kukiwa na maharamia
wamepiga kambi, waasi na genge la
uhalifu lillo na makazi yake ndani ya
msitu

"mkuu” alimwita kiongozi wake
alipoingia

"kuna habari gani huko utokako?"
aliuliza



"mwanamfalme amepotea ndani ya
kasri inasadikika ametoroka yupo
uraiani”

"habari njema sana hakikisheni
mnamtafuta na kumpata kabla hata
askari wa mfalme hawajampata”

"sawa mkuu!" walimwitikia na
kutawanyika muda huohuo...

*MAYA*

*SEHEMU YA 05"



Maya anaingia nyumbani kwao taratibu
na kwa unyonge akiwa hana mtungi
mkononi ambao alikwenda nao
kuchota maji, na wa kwanza kumuona
ni shangazi yake Leti aliyekuwa nje
amekaa, Maya akarudi uso akiwa
ameinamisha chini huku amevibeba
vipande kadhaa vya mtungi huo
kwenye gauni lake refu

"maji yako wapi?" shangazi yake
alimkata jicho

"samahani shangazi"

"mtungi uko wapi?"

"umepasuka samahani shangazi"

"umepasuka, umepasukaje pasukaje
yaani?" mwanamama huyo aliinuka
uso ukiwa umembadilika



"niliuangusha kwa bahati mbaya
shangazi samahani sana"

"ooh kwahiyo ukaona uniletee hivyo
vijipande kwa dharau kabisa ili
nichezeshe chezeshe kabisa kama
mtoto?"

"hapana shangazi siyo ili uchezeshe
Ila ni..." kabla Maya hajamalizia
sentensi yake alishtukia mvua ya
makonde mazito kutoka kwa shangazi
yake ikimshukia mwilini

"nimekuvumilia sana lakini nakuua leo
naona unanipanda kichwani" shangazi
alimwambia akimtwanga makonde
mgongoni



"samahani shangazi nisamehe" Maya
alilia akafurukuta na kufanikiwa
Kujichomoa mikononi mwa shangazi
yake huyo aliyekuwa akimwangushia
Kipigo cha mbwa mwizi

"na leo usirudi kabisa hapa nyumbani
paka pori mweusi wewe unajua huo
mtungi una thamani kiasi gani, hata
baba yako angekuwa hai na mama
yako wasingeweza kuununua shenzi
kabisa wewe, nenda huko unapopajua,
ulale huko na ule huko huko ukija hapa
kwangu tena nakuua"



Maya aliondoka nyumbani kwao kimya
Kimya asijue pa kwenda baada ya
kutimuliwa na shangazi yake huyo
ambae licha ya kumtolea tu maneno
makali pia alimshikia gongo kabisa
akitaka kumpiga nalo, alichoona Maya
ni kwenda sokoni tu kutembea tembea
ili jioni ajaribu kurudi kumbembeleza
shangazi yake huenda hasira zake
zikapungua

Katikati ya mji, kwenye soko kuu ndani
ya nchi ya TSALA msafara wa
mwanamfalme Piso unapita akiwa
ndani ya gari (la farasi) anaenda
hekaluni, askari wapatao kumi wakiwa
juu ya farasi kila mmoja na silaha
mkononi wakiwa wanaulinda msafara
huo kulia na kushoto, mbele na nyuma




Mwanamfalme Piso alikuwa amejawa
mawazo tele kichwani kutokana na
shinikizo la wazazi wake kukataa
asimuoe binti wa Waziri Mkuu, Sethi
wakitaka aoe binti mfalme kama hadhi
yake ilivyo,

Wananchi walikuwa pembeni
wakiinamisha vichwa vyao (salamu ya
heshima) kila msafara huo ulipopita
huku wakiupungia mikono, mara nyingi
msafara wa mwanamfalme ukipita basi
anapita na zawadi mbalimbali
anazozirusha kuwagawia wananchi
masikini wanaosimama kandokando
ya barabara na wasiojiweza na watoto
lakini leo Piso hakufanya hivyo



"mwanamfalme vipi upo sawa?"
msaidizi wake alimwuliza

"nipo sawa"

"haupo sawa naona una mawazo
mengi sana”

"geuza gari lipeleke kwa Waziri Mkuu”

"mwanamfalme hilo siyo agizo kutoka
kwa mfalme samahani”

"Utanisikiliza au utamsikiliza baba
tuliyemwacha ndani ya kasri?"

"lakini mwanamfalme??!"
"fanya ninachokuagiza"



"sawa mwanamfalme" msaidizi wake
alijibu kiunyonge akijua tu jinsi
ambavyo itakuwa ngumu kwake
ikijulikana kuwa amebadili safari ya
mwanamfalme kwenda hekaluni na
kumpeleka kwa mwanadada Sethi
mpenziwe, mtoto wa Waziri Mkuu

Kundi la wahalifu sugu na
maharamia, watekaji na wanyang'anyi
pia ni wauaji lilikuwa limeshaingia mjini
tayari kwa ajili ya kumsaka
mwanamfalme Adrian ambae
Inasemekana amepotea yupo mtaani
bila ulinzi wowote ule sasa
wakihangaika wampate wamtie
mikononi mwao kisha wadai pesa
nyingi (kikombozi) kutoka kwenye
familia hiyo ya mfalme



Walikuwa wamejigawa watatu watatu
wakipita mjini huku wakiwa na silaha
(upanga, mishale) wameificha kwenye
manguo yao makubwa waliyovaa

Muda huo huo Maya alikuwa
ameshaingia mjini, akizunguka
zunguka kumtafuta rafiki yake mmoja
wa karibu sana ili apate pa kukaa giza
Ikiingia maana alijua usiku huo kwa
nasira za shangazi yake asingeweza
Kulala nyumbani maana siyo mara ya
Kwanza kwa mwanadada huyo
Kutimuliwa nyumbani na kulala nje
nata kwa makosa madogo tu
yanayosameheka




"Maya! Maya!!" kijana Ausi alimwona
akiwa juu ya farasi wake, ni yule
ambae alikuja nyumbani kwao Ili
kumchumbia na wazazi wake, Maya
akageuka na kumtazama akiwa juu ya
farasi sokoni anakagua biashara za
wazazi wake, Maya

"Ausi?"

"nilikuja kwenu lakini ulikuwa haupo na
umeondoka makusudi kwa ajili hutaki
kuolewa kwa sasa" alishuka kwenye
farasi wake

"mimi mbona nilikuwepo nyumbani na
sijakuona wala?"



"katika wanawake wanaocheza na
bahati kwenye maisha yao wewe ni
mmojawapo na mara nyingi huwa
sijuagi kumbembeleza msichana mimi,
wapo wengi sana humu mjini, nikutakie
maisha mema Maya" Ausi alijibu huku
akitabasamu na kumtazama Maya kwa
dharau kisha akageuka na kuondoka,
Maya akabaki kinywa wazi akishangaa
anachoambiwa



"mimi mbona nilikuwepo nyumbani
jamani??!!" alijiuliza na muda huo huo
mtandio aliojifunga shingoni kutokana
na upepo ukatoka mwilini mwake na
Kuanza kupaa juu juu Maya akageuka
na kuanza kuukimbiza ukiwa juu juu
nae akiwa katikati ya umati wa watu
sokoni akijitahidi kujichomeka na
kupita kwa tabu akiufuata mtandio
wake



Mtandio uliruka juu juu na kuingia
ndani ya gari la farasi dirishani
lililokuwa limembeba mwanamfalme
Piso wakati akipita na msafara wake
barabarani, mtandio huo ukamfunika
usoni mwanamfalme, akautoa na
kutazama nje ulipotoka na ndipo Maya
bila kuelewa alilifuata gari hilo
akachungulia dirishani na askari
wakashtuka na kumzingira Maya
walipoona amevamia msafara wa
mwanamfalme wakamnyooshea
mikuki na upanga, Maya akabaki
ametoa macho alipojikuta ameuvamia
msafara wa mwanamfalme bila kujua,
akabaki anatetemeka

"wewe ndiye mwenye mtandio huu!?"
aliulizwa



"ndiy...o mwanamfalme... ni wa...ngu"
alishikwa na kigugumizi cha ghafla

"chukua mtandio wako, mwacheni tu!"
mwanamfalme Piso aliwaambia askari
huku akimpa Maya mtandio wake

"asante mtukufu mwanamfalme" Maya
alitetemeka

"unaitwa nani jina lako?"
"Maya mtufuku mwanamfalme
mtukufuuu samahani" mpaka alichapia

akijluma uma maneno msichana wa
watu



"unaweza kwenda!" Maya aliambiwa
lakini kabla hajageuka askari walinzi
wawili wa mwanamfalme miongoni
mwa walinzi wake kumi waliokuwa
bize juu ya farasi wao
wamemzunguka, walitandikwa mishale
Ikitokea nyuma yao, mmoja kisogoni
kKichwani ukitokea mpaka mbele
kwenye paji la uso na mwingine
mgongoni ukitokea mpaka kwa mbele
kifuani wakaanguka kutoka juu ya
farasi mpaka chini

"msafara wa mwanamfalme
umevamiwa shambuliaaa!” msaidizi
mkuu mwanamfalme alitoa amri, na
watu sokoni wakawa wanakimbia ovyo
ovyo, kukawa na taharuki kubwa....



Hakikisha umelipia TSH1000 mara
moja tu ili uwe member/mwanachama
wa kudumu humu

*MAYA*

*SEHEMU YA 06---10"



Taharuki ilitanda mjini, watu
wakikimbia kimbia ovyo baada ya
msafara wa mwanamfalme Piso
kuvamiwa na watu wasiojulikana,
askari wawili walinzi wa mwanamfalme
walikuwa wameshatandikwa mishale
ya kushtukiza (ambush) wapo chini
wamepoteza maisha, askari nane
waliobaki walikuwa na kazi ya
kuhakikisha mwanamfalme haguswi na
mashambulizi hayo kutoka kwa kundi
hilo la wahalifu



Maya msichana wa watu alibaki
amejificha kwa kuegemea kwenye
gurudumu (tairi) la chuma la gari hilo la
mwanamfalme huku farasi wanne
waliokuwa wanaliendesha gari hilo
wakivunjwa miguu ili walale chini
wasikimbie ovyo na kusababisha hatari
zaidi kwa mwanamfalme kama ajali
kwa kupinduka kwa gari

Mwanamfalme Piso alichukua upanga
wake nae akitaka kutoka akapambane
na wavamizi hao ambao walijificha
kwenye umati wa watu waliokuwa
wakikimbia ovyo ovyo



"mtukufu mwanamfalme hapana
usitoke baki humohumo ndani, huku
nje ni hatari sana kwa usalama wako"
msaidizi wake alimwambia akimzuia
kwa mikono asitoke nje

"acha nikapambane mimi sijazoea
kufanyiwa kila kitu nipishe" alilazimisha



"ni heri uniue hapa kuliko kukuruhusu
utoke nje ya gari na kuhatarisha
maisha yako" msaidizi wake aligoma
kumpisha mwanamfalme ambae
alimtazama mlinzi wake huyo mkuu
kisha akatikisa kichwa na kurudisha
upanga wake akarudi ndani ya gairi,
mlinzi wake akarudi kwenye uwanja
wa mapambano wakirusha mishale
nao wakarushiwa watu wakiwa
wameshatawanyika eneo hilo kwa
kuhofia maisha yao wakiwa
wamesimama kwa mbali



Msaidizi wa mwanamfalme Piso
alifanikiwa kumtandika mshale mmoja
wa wavamizi hao na kufanikiwa
kuzima mashambulizi hayo ambapo

wavamizi
baada ya
likiongeze

hao waliamua kukimbia
kuona kundi kubwa la askari

Ka, askari wote waliokuwa

maeneo jirani na lilipotokea tukio hilo
walipigiwa mbiu ya kuhashiria hatari
wakaja kuongeza nguvu, kumlinda
mwanamfalme Piso



Taharuki ilikwisha, askari wawili wale
wale walinzi wa mwanamfalme Piso
ndio waliokuwa wamepoteza maisha,
wawili wengine wakiwa wamejeruhiwa
huku askari sita wakiwa wazima
wanaendelea kumzunguka
mwanamfalme baada ya kuzima
mashambulizi ya wavamizi hao
waliotaka kumuua mwanamfalme na
kushindwa kufanikisha zoezi lao hilo



Maya alibaki amelala chini akiwa
anatetemeka sana, amejikunyata
akiwa amefumba macho pale pale nje
ya gari (la farasi) la mwanamfalme
Piso akijua bado mapambano
yanaendelea kumbe yalishamalizika,
askari wawili wakamfuata na
kumkamata juu juu wakampeleka
mpaka mbele ya mwanamfalme Piso
aliyekuwa amejawa hasira akiwa
ameshuka kwenye gari akitembea
tembea na joho lake la kifalme na taji
Kichwani



"mtukufu mwanamfalme tumemleta
huyu msichana" askari walimwambia,
wakimsukuma Maya akapiga magoti
huku akiogopa na kutetemeka, Piso
akainama na kumtazama usoni
msichana huyo akimwinua kidevu
chake

"wale ni akina nani?" alimwuliza
"siwajui mtukufu mwanamfalme”

"unanitania wewe msichana wakati
umetumwa na haohao uuzuge msafara
wa mwanamfalme kwa mtandio wako
huo ili wafanye waliyoyakusudia halafu
unasema huwajui waliokutuma?”
msaidizi wa mwanamfalme na mlinzi
wake mkuu alimwuliza Maya kwa ukali



"kweli siwajui mimi na wala
sijashirikiana nao tafadhali”

"lete upanga" Piso aliomba akapewa
upanga na kumwekea mwanadada
Maya shingoni, Maya akatoa macho
akihisi mkojo unataka kumtoka
alipokiona kifo mbele yake
Kinamnyemelea

"tafadhali mtukufu mwanamfalme
usiniue tafadhali maisha yangu yawe
juu ya renema zako mimi mtumwa
wako sihusiki na kilichotokea sihusiki
na wala siwajui wale siwajui hata
kidogo" alitetemeka Maya akilia,
machozi na makamasi vikiwa
vimeambatana pamoja na jasho
likimtoka na kulowesha gauni lake



Mwanamfalme Piso kwa hasira
alinyanyua upanga juu na kutaka
kuushusha shingoni mwa Maya lakini
mkono wake ukazuiwa na msaidizi
wake huyo aitwae Desha, kabla
haujatua kwenye shingo ya Maya na
kukata kichwa chake, akamgeukia
msaidizi wake

"Desha kwanini umekuwa mpinzani wa
kKila jambo nilalolifanya?"



"mtukufu mwanamfalme mara zote
ninakupinga katika mambo yasiyo
sahihi tu hasa hili la kumuua msichana
mbele ya watu hapana litaharibu sifa
yako mtukufu mwanamfalme
ukashindwa hata kuurithi ufalme
baadae”

"nitakusikiliza kwa hili tu"
mwanamfalme alirudisha upanga wake
akimsikiliza msaidizi wake huyo

"mkamateni huyo dada mwingizeni
kwenye gari" Desha aliwaamuru askari
wakambeba Maya wakimfunga kamba
mikononi na kumpakiza kwenye gari
jingine la farasi lililoletwa, sambamba
na miili ya askari wawili wale
waliopoteza maisha



Maya alijikuta ndani ya gari la askari
akiondolewa eneo hilo huku akiangua
Kilio akiwa chini ya ulinzi mkali wa
askari wenye silaha akiwa hajawabhi
kuwaza kuwa kuna siku anaweza
kupatwa na kadhia hiyo

Shangazi Leti alikuwa na bintiye Lidia
wamekaa nje ya nyumba yao
wakizungumza

"mama njaa inauma kweli yaani" Lidia
bintiye alilalamika

"huna mikono nenda kapike chakula"

"mama mimi siwezi kwanza kucha
zangu ndefu kapike wewe mama"



"komaaa mimi mfanyakazi wako kwani
we mtoto vipi?" shangazi Leti
alimkaripia bintiye huyo

"basi mama ungempiga tu Maya
usingemfuk...."

"nani aliyenipikia hiki chakula”?"
mumewe aliuliza alipotoka nje

"mimi hapa mume wangu"

"umepikaje pikaje mbona hakina ladha
kama niliyoizoea sikuzote, Maya yupo
wapi?"

"amekimbia amenivunjia mtungi wangu
sidhani kama atarudi leo"



"pumbavu nimekuruhusu kumpiga na
siyo kumfukuza nani atatupikia chakula
sasa huyo mtoto wako uliyemlea
kKimayai mayai au?"

"eeh baba Lidia usimseme binti yak..."
kabla shangazi Leti hajamalizia
sentensi yake alikuja mtoto wao wa
mwisho Livia mbiombio huku akihema

"kuna nini mbona unatushtua?” Lidia
alimwuliza mdogo wake huyo
aliyeinama huku akihema

"dada Maya amekamatwa na askari
alikuwa..." aliwasimulia alichokiona,
wote wakatazamana



"mh aendage tu huko hakuna
atakayethubutu kwenda
akaunganishwe kwenye kesi" shangazi
Leti aliongea huku akiingia ndani...

Upande mwingine ndani ya kasri la
mfalme, mfalme Bono na mkewe
malkia Zilpa walikuwa nje hawana
amani baada ya kusikia kuwa mtoto
wake Piso ameshambuliwa na ndipo
msafara wa mtoto wake huyo uliingia
ndani ya kasri yeye na mkewe
wakaufuata na Piso akashuka kwenye
gari lake (la farasi) taratibu akiwa
amejishika begani mkono wake ukiwa
umeteguka

"upo salama mwanangu?" mama yake
alimkimbilia



"nipo salama mama usijali”

"aliyehusika na hili lazima atalipa mara
mia" mfalme aliongea akitikisa kichwa
chake na wakati huo huo msichana
Maya alishushwa kwenye gari
alilopakizwa na askari kama muhalifu,

"Mungu wangu nimeletwa ndani ya
kasri la mfalme??" alishangaa

"twende!" alipigwa teke na askari
nyuma yake....

*MAYA*

*SEHEMU YA 07~



"mtu yeyote ambae amehusika na
uhalifu huu dhidi ya kijana wangu
lazima atalipa" mfalme Bono aliongea

"haina haja baba usifikiri unaweza
kunifurahisha katika hili, niachie mimi
mwenyewe tu" mwanamfalme Piso
alimjibu baba yake

"Piso nyamaza unamjibuje baba
yako?"

"mwache azungumze anachojisikia
maana anajiona kakua sasa ana
mamlaka ya kunijibu mimi chochote
Kile anachojisikia” mfalme alimjibu
mkewe



"huyu msichana ni nani?" malkia Zilpa
aliuliza baada ya kumwona msichana
amefungwa kamba nyuma mikononi
anasukumwa na askari kama mwizi

"ni msichana aliyetumwa na watu
walionishambulia auzuge msafara
wangu ili wapate nafasi ya
kunishambulia"

"alipaswa auwawe au akatupwe
gerezani na siyo kuuleta huu uchafu
hapa nyumbani” mama yake
alimwambia



"nimemleta ili nimshughulikie mimi
mwenyewe ili nijue hasa ni nani hao
waliomtuma anishambulie, kamfungeni
kwenye mabanda ya mavi ya
nguruwe" aliwaamrisha askari
wakamkokota Maya kama mwizi na
kwenda kumpeleka msichana huyo
wakamtupa mpaka kwenye mabanda
ya mavi ya nguruwe na farasi wa
wanyama wote wanaofugwa ndani ya
kasri la mfalme, mavi hayo
yakivundikwa humo ili baadae yaje
kuchukuliwa na kutumika kama
mbolea kwenye mashamba na bustani
za mfalme,



Kulikuwa na mavi mchanganyiko, ya
farasi, ya nguruwe, ya ng'ombe na ya
Kila aina ya mnyama aliyepatikana
ndani ya kasri Maya akaangukia
kwenye kinyesi kikavu cha wanyama
hao na kufungiwa kwa nje kukiwa na
madirisha madogo sana, likiwa
iInapatikana kwa mbali kidogo na
jumba la mfalme, bondeni mita kadhaa
Kutoka kwenye bustani ya mfalme




Mwanamfalme Piso aliingia ndani ya
jumba lao akiwa amekunja uso wake
amekasirika, na aliyemkasirikia zaidi ni
baba yake kwakuwa hataki amuoe
binti wa Waziri Mkuu, Ritha ambae
ndiye anampenda sana, wazazi wake
hao wawili wakitaka amuoe msichana
ambae lazima awe ni binti mfalme
kutoka nchi fulani ili kulinda hadhi yao
na kukuza mahusiano ya familia zao
na maslahi ya nchi

"mume wangu msikilize mwanao huoni
anavyokukasirikia?"

"upo upande wa watoto wako Zilpa?"



"hapana siyo kwamba nipo upande wa
watoto wangu la hasha, lakini sipendi
tu mtoto akose amani kwani anataka
kumuoa msichana wa kawaida, si
mtoto wa waziri mkuu®?"

"mwambie Piso akitaka aendelee kuwa
na huyo binti mtoto wa Waziri Mkuu
mwambie nampa mtihani mmoja nao
ni huu”

"mtihani upi huo?" malkia Zilpa alikaa
vizuri tayari kumsikiliza mumewe
huyo...



Piso aliingia moja kwa moja
chumbani kwake akaletewa chakula na
mjakazi lakini akakataa kula akajilaza
tu chali kitandani na ndugu yake,
pacha wake wa pili anayemfuata, Teri
alisimama mlangoni akimtazama tu

"pole sana kwa majanga unaonekana
una mawazo sana Piso"

"asante nahitaji kupumzika Teri"

"najua lakini inaonekana
kKinachokuwazisha hasa siyo majanga
ya kushambuliwa tu ila ni mapenzi”

"hayakuhusu Teri niache"



"mimi ni ndugu yako nina haki ya
kukushauri ni bora ungechagua njia
yangu, ungetafuta bintimfalme wa
kuoa halafu hao wengine ungeinjoi nao
tu kama huyo Ritha kwani ana kitu
gani cha tofauti ambacho mwingine
hana mbona nhamwona wa kawaida tu,
mambo yangekuwa safi kabisa, mimi
nafikiri baba na mama wapo sahihi
kabisa, hadhi ya nyumba hii lazima
ilindwe na itunzwe kwa gharama
yoyote ile" Teri alimwambia ndugu
yake



Mwanamfalme Piso alikerwa na
kukasirishwa na maneno ya ndugu
yake huyo, mwanamfalme Teri,
akainuka haraka haraka kwa hasira na
kumfuata ndugu yake huyo akamkunja
na kumbananisha ukutani

"usije ukathubutu kuzungumza tena
upuuzi wowote dhidi ya mchumba
wangu na msichana ninayempenda
sana, Ritha, nina hakika nitakukata
shingo yako Teri hata kama ni ndugu
yangu wa tumbo moja"



"sama
nachoj

KU
KO
KU

nani Piso niachie unaniumiza,
aribu kufanya mimi ni

Kue

ekeza tu kama ndugu yako koh

N koh!!" Teri alikohoa kutokana na

Kabwa koo na ndugu yake huyo
mkubwa aliyemtangulia dakika moja tu
kutoka tumboni

"nini kinaendelea hapo?" mama yao,
malkia Zilpa alikuwa amesimama
mlangoni, Piso akamwachia ndugu
yake

"nilikuwa najaribu kumuelimisha Piso
lakini hataki ushauri wangu mama
badala yake anataka kunipiga"

"unaweza kutupisha Teri tubaki mimi
na ndugu yako Piso?"



"sawa mama haina shida" Teri alijibu
akimpita mama yake huku akijiweka
weka vizuri nguo yake iliyokunjwa
kKunjwa na kujishika shingo yake akiwa
anaugulia maumivu ya kukabwa

"sihitaji kuzungumza na mtu kwa sasa
mama nahitaji kuwa mwenyewe tu"

"nachotaka kuzungumza nawewe ni
Kitu chema tu na ni baba yako
aliyeniagiza nije nikuambie"

"kama ni baba sidhani kama kuna kitu
cha maana anachoweza kuniambia
kwa sasa”



"Piso unaongea nini kuhusu baba yako
kuwa na adabu?" mama yake alikuwa
mkali

"kama mnataka niwe na adabu basi
acheni kuyaingilia maamuzi yangu
mama, ninahitaji kuwa na mtu
ninayempenda na siyo mnayemtaka
ninyi, mimi ni mtu mzima sasa, na
ndiyo maana sikutaka kuongea
chochote kile naona bado unakuja
kunifuata mpaka chumbani kwangu
mama imetoshal!!" Piso aliongea kwa
Jazba



"basi Piso basi imetosha, kama
unataka kumuoa huyo binti mtoto wa
Waziri Mkuu basi fanya hili baba yako
analokuambia, ukimfurahisha baba
yako basi ndoa yenu itakuwa
imepitishwa lakini usipomfurahisha
baba yako basi sahau kuhusu kumuoa
huyo msichana unayemtaka"

"nikimfurahisha kivipi mama niambie
hata sasa hivi nipo tayari kufanya baba
analolitaka, lipi, pambano au,
aniandalie kama pambano nipigane na
yeyote yule, nitamshinda hakika na
kumfurahisha baba, hata vitani nipo
tayari kwenda mama" Piso alikuwa
mpole akimshika mama yake
mabegani



"atakapotupikia chakula kizuri sana
mimi na baba yako, tukila na
kukifurahia hiko chakula tena kiwe cha
asili ya nchi hii siyo cha kigeni basi
tutatoa baraka zote kwa ajili yenu na
kuhakikisha mnafunga ndoa yenu"

"sawa mama nitafurahi sana sana,
nitamwambia, nina hakika Sethi
atawapikia chakula kizuri sana
kitakachowafurahisha na mtakipenda
na hamtajuta kumchagua awe mkwe
wenu" Piso alimkumbatia mama yake
kwa furaha



"unadhani utafanikiwa kwenye hilo,
ninamjua vizuri Sethi mtoto wa Waziri
Mkuu hana anachojua jikoni hata
kimoja, kwa hapa Piso mwanangu
umeshashindwa kabisa na mke
niliyekuchagulia mimi ndiye
atakayekuwa mkeo" malkia Zilpa
aliongea kimoyomoyo huku
akitabasamu wakati amekumbatiwa na
mtoto wake huyo aliyetangulia kutoka
tumboni mwake kati ya mapacha
watatu alionao

Hatimae usiku uliingia ndani ya nchi
ya TSALA na ndani ya kasri la mfalme,
Maya alikuwa ndani ya banda la mavi
ya wanyama peke yake amefungiwa
kama adhabu akiwa hajatia chakula
chochote kinywani wala maiji....



*MAYA*
*SEHEMU YA 08*

Usiku uliingia ndani ya nchi ya
TSALA, mwanamfalme Adrian alikuwa
bado yupo nje ya kasri, vikosi kwa
vikosi vya askari vikiwa mtaani
kumtafuta, chini ya mlinzi mkuu wa
mfalme Bono, jenerali Fidel, hakuna
kurudi ndani ya kasri la mfalme bila
Kijana huyo mmojawapo wa vijana
watatu mapacha wa mfalme na mkewe
malkia Zilpa,



Mwenyewe Adrian alikuwa wala hana
habari alikuwa mtaani usiku huo
anatembea tu na nguo zake za kike na
alipopita kwenye mtaa mmoja mbele
barabarani aliona kikosi cha askari
Kikija akageuka haraka na kujiziba kwa
mtandio ulio kwenye vazi lake la kike
wasije askari hao wanaomsaka yeye
wakamuona na ndipo walipopita
wakiwa wanatembea kwa miguu,
Adrian akabaki amejibanza kwenye
uchochoro mmoja mpaka walipopita
akataka kutoka kwenye uchochoro huo
lakini akavutwa gauni lake la kike
alilovaa



"habari mrembo" jamaa mmoja
alimwambia akiwa amemvuta nguo
yake, Adrian alipotazama aliona
kumbe kuna wahuni wanaendelea na
shughuli zao kwenye uchochoro huo
aliojibanza, Adrian hakuwajibu kitu

"mlete hapa mtoto mzuri huyo
tumshughulikie hapa” jamaa mwingine
alimwambia mwenzake na ndipo
wakamvuta mguu kutaka
kumwangusha, Adrian alipokamatwa
mguu mmoja akaurusha wa pili na
kumtandika jamaa huyo aliyemshika
teke zito la shingoni lillompepesua na
kumwangusha, wenzake wakainuka,
wakiwa takribani nane



"wewe ni msichana ty au mpelelezi”
mmoja alirusha ngumi ikadakwa na
Adrian akamchapa jamaa huyo ngumi
mfululizo za kwapa akamtegua na
kumsukuma kwa wenzake waliokuwa
wanakuja wakaanguka nae, kisha
Adrian akachomoka na kuanza
kukimbia akiwaepuka wasije
wakamgundua kuwa yeye ni
mwanamfalme

Jamaa hawakumwacha wakaanza
kumfuata kwa nyuma akiwakimbia na
wao wakimkimbiza, wakampata na
Kumzunguka



Moja kwa moja wakaanza kumtandika
Kisawasawa lakini nae akiwatandika
mmoja baada ya mwingine, uwezo wa
kupambana nao alikuwa nao lakini
gauni la kike alilolivaa lilimpa shida
kupambana nao na kingine ni kuwa
hakutaka wajue kama yeye ni
mwanaume tena ni mwanamfalme na
pia alikuwa ameshajiongeza make up
za kike za kutosha na nywele za kike
alizoziiba sokoni, hivyo haikuwa rahisi
kumgundua kama yeye ni mwanaume
mpaka labda umvue gauni lake la kike
na makorokoro aliyokuwa ameyavaa
mwilini



Alipoona mambo magumu
akawachomoka na kukimbia nao
wakaendelea kumkimbiza, Adrian
alikona uchochoro mmoja na kutokeza
barabarani kwa bahati mbaya akajikuta
anaingia kwenye msafara wa kikosi
Kimoja cha wanaume wa kazi ambao
walikuwa wana shughuli moja tu ya
kumtafuta mwanamfalme Adrian
wamtie mikononi mwao kabla hajarudi
ndani ya kasri, msafara huo
ukiongozwa na mzee Samba
ulisimama kwa kufunga breki ghafla
baada ya kuona mtoto wa kike
ametokea kwa mbele yao almanusura
wamgonge, Adrian akapushiwa na
farasi mmoja kwenye msafara huo
akaanguka chini na kubiringika mpaka
akajigonga kwenye pipa moja, na wale
jamaa waliokuwa wanamfukuza



wakatokea na wao wakajikuta
wanasimama mbele ya msafara huo

"kuna nini mbele?" mzee Samba
aliyekuwa kwenye gari (la farasi) la
katikati aliuliza baada ya kuona
msafara wake umesimama ghafla
ghafla almanusura wapate ajali

"kuna wanaume wanamkimbiza
msichana nahisi wanataka wambake
nahisi" alijibiwa na msaidizi wake
mzee huyo asiyependa purukushani
alishuka kwenye gari lake na kwenda
mwenyewe kujionea kinachoendelea
akawakuta jamaa hao wakimwinua
msichana huyo waondoke nae



"mwacheni huyo msichana" msaidizi
wake aliwaamrisha wakiwa
wamemkamata Adrian, wawili
miongoni mwa wale jamaa nane

"wewe kama nani kwanini msipite na
yenu" mmoja alijibu, wakiendelea
kumwinua Adrian na ndipo
aliposhangaa mwenzake akiwa
anaanguka chini na nyundo imezama
kKichwani mwake ikiwa imemtoboa,
Jamaa akageuka na kukuta yule
msaidizi wa mzee Samba yupo nyuma
yake

"unaweza kujibu kama ulivyojibu?"
msaidizi wa mzee Samba alimwuliza
Jamaa



Jamaa badala ya kujibu akataka
kumrushia ngumi msaidizi huyo wa
mzee Samba, akadakwa mkono na
kukatwa na shoka begani na mkono
wake ukaanguka hapohapo abaki
ametoa macho huku damu nyingi
zikimtoka, akakimbia huku akilia na
wenzake hao wakakimbia walipoona
mwenzao huyo amekatwa mkono bila
huruma,

"unaitwa nani msichana mzuri?" Adrian
aliulizwa na mzee Samba mwenyewe
akiwa ametoa macho alipoona tukio
hilo

"naitwa Yu....lis alijibu kwa kigugumizi
akitunga jina la uwongo



"namtaka huyu msichana mpakizeni
kwenye gari”

"sawa mkuu" msaidizi wake alijibu na
kumkamata Adrian mkono akimvuta
kumpeleka kwenye gari

"wananipeleka wapi hawa watu na
wanaenda kunifanyia nini?" Adrian
alijiuliza kKimoyo moyo na hakukubali
Kiurahisi hivyo akamng'ata yule jamaa
msaidizi wa mzee Samba meno na
kuchomoka kwenye mikono yake
akaanza kukimbia, msaidizi huyo
akachomoa upinde akaweka mshale
na kuanza kuuvuta akimlenga Adrian
na jamaa huyo akilenga mtu kwa
mshale huwaga hakosei shabaha




"mwache tu huyo msichana" mzee
Samba alimzuia, jamaa akaurudisha
mshale chini na ndipo alipoona kijitabu
kidogo alichokiangusha Adrian, jamaa
akakitazama na kukifungua kukisoma
wakati akirudi kwenye gari na ndipo
aliposhtuka na kugundua kuwa
kimeandikwa jina la mwanamfalme
Adrian na kina saini yake

"mkuu siyo mwanamke yule kumbe
ndiye mwanamfalme Adrian”
aliwaambia

"unasemaje?" mzee Samba alimwuliza

"tazama kitabu hiki alichokiangusha
itakuwa amevaa tu nguo za kike ili
asijulikane"



"mnasubiri nini mkimbizeni na
muhakikishe mnamkamata akiwa hai"
mzee Samba aliwaamrisha wakaanza
Kumfukuza Adrian ambae wala
nakukimbia mbali alikuwa amepanda
juu ya mti mmoja amekaa juu
akiwachungulia chini wanavyopita kwa
kasi ya kimbunga na msafara wao

"oooooooopppps!" Adrian akashusha
pumzi ndefu....



Kulikucha mapema asubuhi ndani ya
nchi ya TSALA, ndani ya jumba la
Waziri Mkuu, mzee Gonde, asubuhi
asubuhi nje ya geti kukiwa na ulinzi
mkali wa kikosi cha askari msafara wa
mwanamfalme Piso unawasili na
anapokelewa na mzee mama wa Sethi
mke wa mzee Gonde na
anakaribishwa ndani, Sethi akiwa
ndani ya chumba chake anajipodoa na
kujipamba ili atoke aende safari zake

"Sethi mchumba wako Piso amekuja”
mama yake alimwambia

"nae kafuata nini asubuhi asubuhi?"
"wewe vipi yaani mwanamfalme
ametoka ndani ya kasri amekuja
kukuona unalalamika wakati mabinti
wenzako wanaitamani hiyo nafasi?"



"aah mimi simpendi kivile nipo nae tu
kwa ajili yenu”

"hutaki kuwa malkia siku moja uamue
maamuzi ya hii nchi au hao
unaowapenda akina kajamba nani
watakupa nini ambacho hauna na
hujawahi kukipata maishani?"

"basi mama yameisha"

"kaongee na mwenzio usikilize
kilichomleta" mama yake alimwambia
Sethi akamalizia kujipodoa na akatoka
mpaka sebuleni akamkuta
mwanamfalme Piso anamsubiri
amekaa kwenye kochi

"Sethi barafu wa moyo wangu"
"Piso mpenzi wangu" walikumbatiana



"nina habari njema"

"zipl mpenzi"

"leo baba na mama yangu
wamekualika kwenye chakula cha
mchana"

"waaaoh" Sethi alionyesha furaha ya
usoni tu huku akimtazama mama yake
aliyekuwa anamfuatilia kwa karibu
sana

"sasa wanataka uwapikie chakula
Kizuri sana cha asili ili waidhinishe
ndoa yetu" Piso aliongea kauli
iliyombadili uso Sethi akashtuka
akimtazama mama yake ambae
alimkonyeza aonyeshe tabasamu

"sawa mpenzi wangu"



"haya mchana huu uwe nyumbani
mimi naenda kwaheri Sethi kwaheri
mama"

"hukai mwanangu?"

"sikai naenda kufanya maandalizi”
Piso alimjibu mama mzazi wa Sethi
akatoka haraka haraka akiwa na
msaidizi wake na kuwaacha Sethi na
mama yake wakitazamana

"mama mbona mtihani huu sasa??"

"mtihani kwelikweli na utapika vinini na
mtu mwenyewe hujui kupika chochote
hata chai tu kuchemsha huwez|”
mama yake alimjibu....

*MAYA*



*SEHEMU YA 09*

Adrian alipiga miayo na kujigeuza
geuza asubuhi akidhani yupo kitandani
mwake chumbani, kumbe masikini
alikuwa juu ya mti akataka kuanguka
chini akashtuka na kulishikilia tawi
moja akabaki ananing'inia watu
wakimtazama chini kukiwa kumekucha
tayari asubuhi na mapema

Akaning'inia na kushuka kwa tabu
kumbe usiku mzima alilala juu ya mti
huo watu wakimshangaa tu akabaki
anaondoka huku ameinamisha uso
wake watu wasije wakamgundua kuwa
ni mwanamfalme...



Mchana uliingia ndani ya kasri la
mfalme, mwanamfalme Adrian akiwa
bado hajarudi na askari waliotumwa
kufanya msako wa kumtafuta nao
wakiendelea na kazi hiyo wakiwa bado
hawajarudi kwa mfalme kuleta taarifa
yoyote kwa sababu taarifa iliyotakiwa
mbele ya mfalme ni moja tu nayo ni
mwanamfalme awe amepatikana



Mchana huohuo aliingia kwenye geti
kuu la kasri la mfalme mwanadada
Sethi, binti wa Waziri Mkuu akiwa
amefuatana na mama yake na
wajakazi wake na askari wa waziri
mkuu wakiwa katika gari maalumu (la
farasi) la baba yake Waziri Mkuu,
wakapokelewa na mchumba wake,
mwanamfalme Piso ambae alikuwa
akimsubiri mchumba wake huyo kwa
hamu kubwa, wajakazi wa mwanadada
huyo walishuka na vyakula
walivyovihifadhi vizuri wakiwa nyuma
yake wamevibeba wakiingia navyo
ndani ya kasri huku Piso akiwa
amemshika mwanadada huyo mkono

"naamini hujaniangusha Sethi?"



"siwezi kukuangusha Piso
nimewatengenezea wakwe zangu
chakula kizuri ambacho naamini
watakifurahia na kukipenda sanasana"

"nakuaminia mpenzi wangu" Piso
alikishika kiganja cha mwanadada
huyo na kukibusu, Sethi akatabasamu
huku akitembea kwa mwendo wa
madaha na nyuma kukiwa na mama
yake na wajakazi waliobeba vyakula
hivyo kwenye vyombo maalumu vya
dhahabu tayari kuvipeleka kwa mfalme
na malkia ili wakale na kutoa maoni
kuhusu uzuri wa chakula hicho



Walipoingia ndani ya kasri waliwakuta
mfalme Bono na mkewe malkia Zilpa
wakiwa sebuleni wameketi kwenye viti
vyao vya enzi vya dhahabu huku
wakipepewa na wajakazi na kila
mmoja akiwa na askari wake
aliyesimama upande mmoja kumlinda,

"uishi milele mtukufu mfalme na
mtukufu malkia"

"muishi milele mtukufu mfalme na
mtukufu malkia" Sethi na mama yake
waliinamisha vichwa vyao (salamu ya
heshima)

"karibuni sana" malkia Zilpa
alitabasamu



"asante mtukufu malkia tumekuja
kuleta chakula alichokitengeneza binti
yangu kama amri yenu mfalme na
malkia watukufu tunaomba mkipokee
tafadhali”

"asante sana, mume wangu mtukufu
tunaweza kwenda kushiriki sasa
chakula cha mkwe wangu mtarajiwa”
malkia alitabasamu akimgeukia
mfalme huku Piso akimtazama
mpenziwe Sethi na kumkomyeza,
Sethi akatazama chini kwa aibu




"chakula kakitengeneza nani?" mfalme
aliuliza, Sethi akamtazama mama yake
lakini akaonyeshwa ishara na mama
yake huyo kuwa alijibu swali hilo yeye
mwenyewe

"ni mimi mtukufu mfalme”

"lakini nitakuwaje na uhakika kuwa ni
wewe uliyekitengeneza chakula hiki
wakati kimekuja tu kutoka nyumbani?"

"mume wangu mfalme jamani?" malkia
alimshangaa mumewe



"nahitaji kula chakula ambacho
kimetengenezwa hapahapa ndani ya
nyumba yangu, mpeni vifaa vyote
anavyovitaka kwa ajili ya mapishi”
mfalme aliongea wajakazi
wakamwitikia na kumsogelea Sethi
Kujua anahitaji nini na nini kwa ajili ya
mapishi, Sethi akashusha pumzi ndefu
akimtazama mama yake akiwa
amejawa na wasiwasi, mama yake
akamtazama tu kwa kumuhurumia
bintiye huyo

"usijali Sethi mzoee tu baba yangu,
ulichokifanya nyumbani ndicho
hichohicho kifanye na hapa" Piso
alimnong'oneza akatikisa kichwa
chake akiingiwa na wasiwasi mwingi



"samahani mtukufu mfalme na mtukufu
malkia naweza kujiandaa?"

"ndiyo unaweza kujiandaa unalo lisaa
limoja la kufanya hivyo, na hautatakiwa
kusaidiwa na mtu yeyote yule utakuwa
peke yako jikoni na kila kitu
utakachokitaka utawekewa" malkia
alimjibu, Sethi akaitikia na kutoka
mbele ya mfalme akiwa mnyonge sana
akaruhusiwa tu kuongea na mama
yake kwa dakika moja tu

"mama ninafanyaje sasa?"

"sijui hata tunafanyaje binti yangu
Kwani unakumbuka jinsi nilivyokipika
niki chakula tulichokuja nacho hapa
Kutoka nyumbani, uliniangalia kweli
wakati napika?"




"nilikuangalia mama kidogo lakini
sijaelewa hata kimoja"

"litahidi hivyo hivyo binti yangu
usiniaibishe mama yako"

"oooppssss” Sethi alishusha pumazi
ndefu akaomba kutoka aelekee
bustanini akatafakari kidogo,
akasindikizwa na mlinzi mpakq
bustanini akaachwa maana hapakuwa
na mtu akabaki anatembea tembea
peke yake akiwaza na kuwazua cha
kufanya ili zoezi la kupika lifanikiwe na
yeye akiwa hajui kuchemsha hata chai
akitembea tembea kandokandi ya
bwawa la samaki, lakini hakuna
kilichobadilika hakuna alichopata
Kichwani wala kugundua



Maya alikuwa bado kwenye banda la
mavi ya wanyama amefungiwa kwa nje
huku njaa na kiu vikimbana kweli kwel
maana hakula kitu chochote tangu
jana, ikabidi achungulie akitafuta hata
wa kumpa maji ya kunywa na ndipo
alipomwona mwanadada kwa mbal
anatembea tembea kama anawaza
Jambo linalomsumbua kichwani

"dada samahani dada samahani
nisaidie hata kunichotea maji hapo
nimebanwa na kiu sana!!" alimwita
msichana huyo kupitia kwenye
madirisha madogo bila mafanikio



Maya akaamua kuviringisha mavi na
kuyafanya kama tonge la ugali kisha
akalirusha halikufika mbali akalirusha
a pili halikufika mbali akalirusha la tatu
ikafanikiwa kufika mbali tena

ikampiga mwanadada Sethi mguuni
akashtuka na kuokota kitu alichopigwa
nacho

"mh kumbe ni mavi, mshenzi gani
huyu kafanya hivi" alilitupa tonge hilo
kwa kinyaa na kutazama kwa hasira
akaona kitu kama mkono unampungia
kwenye mabanda akaamua kwenda
kutazama na kweli aligundua ni mkono
wa mtu, Maya akafurahi kumuona
mwanadada huyo amekuja maana
sasa atapata maji ya kunywa angalau
hata ya kwenye bwawa la samaki



"samahani dada habari yako mimi
nimefungiwa humu nisaidie maji
kunichotea ya kwenye bwawa ninywe"

"unathubutuje kunipiga na mavi wewe
mjinga nini unanijua mimi vizuri?"
"sikuwa na namna samahani dadangu”
"sina muda wa kupoteza kwako nina
kazi ya kumpikia mfalme na malkia
chakula cha asili inanichanganya
nawewe usinichanganye na ujinga
wako" aligeuka akipiga hatua
kuondoka



"naweza kukusaidia kupika hicho
chakula kama utahitaji msaada wangu"
Maya alimwambia Sethi aliyekuwa
amepiga hatua kadhaa akitaka
kuondoka, akasimama na kugeuka
akamtazama Maya bandani, kisha
akarudi kumfuata

"una uhakika na unachokisema®?"
"ndiyo nina uhakika

"hapana mtu mchafu kama wewe
utanielekeza nini wewe?" aligeuka
kutaka kuondoka

"naitwa Maya, mama yangu wakati
nikiwa mdogo sana aliwahi kuwa
mpishi mkuu wa mfalme wa wakatu
huo” Maya aliongea kauli ambayo
ilimfanya Sethi ageuke tena na
kumtazama




"vipi kKama unachoniambia
hakitafanikiwa?"

"basi nitakuwa mtumishi wako maisha
yangu yote bila malipo yoyote,
nawewe ninachokitaka kwako
nitakapokuelekeza ukafanikiwa unipe
maji ya kunywa na unisaidie kutoka
humu ndani”

"vizuri naishika ahadi yangu”
"naishika ahadi yangu pia" Maya na

mwanadada huyo waliapizana huku
wakitazamana uso kwa uso .....

*MAYA*

*SEHEMU YA 10"



Mwanadada mrembo Sethi alibaki
akitazamana na mwanadada
aliyekuwa ndani ya banda la mavi ya
wanyama,

"sasa unanielekezaje nawewe upo
humu?"



"tafuta cha kuandikia" Maya alimjibu
mwanadada huyo ambae aliangaza
angaza kulia na kushoto akaona
unyoya wa ndege ambao wanatumia
Kuandikia akaufuata na akachovya
Kwenye utomvu kisha akaja na
Kulibinua gauni lake kwa ndani,
akaanza kuandika maelekezo yote
aliyoambiwa na Maya ambae ana
Kipaji kikubwa cha upishi, anaweza
KUupika kwa kichwa tu na kuivisha na
Kujua kiasi cha chumvi na utamu
utakavyokuwa kabla hata hajaingia
jikoni kabisa

"ndiyi haya mahitaji na njia?"
"ndiyo hayo"



"una uhakika yatafanya kazi na
chakula kitakuwa kitamu?"

"nenda kapike halafu utaniambia”

"basi sawa"

"nisaidie maji ninywe" Maya
alimwambia mwanadada huyo ambae
alitikisa tu kichwa na kuondoka taratibu
na wala hakujali kuhusu maji
aliyoombwa na Maya akapitiliza moja
kwa moja mpaka ndani ya kasri wakati
akipandisha ngazi kuingia ndani mama
yake alimfuata

"ulikuwa unafanya nini muda wote huo
Sethi?"”



"wewe mama subiri utaona mambo
makubwa nitakayoyafanya" alimjibu
mama yake na akampita Piso
aliyekuwa amesimama pembeni
akamtazama kwa tabasamu wakati
akiingia ndani akiwa anasindikizwa na
askari mmoja na wajakazi wawili
maalumu ambao atawatuma chochote
ambacho kitapungua katika mahitaji
yake

Sethi aliingia jikoni akakuta kila kitu
Kimeandaliwa tayari yaani mahitaji
yake yote anayoyataka yamewekwa,
akiwa na wajakazi wawili na askari
akiwa amesimama mlangoni
anatazama kuhakikisha hakuna njia
yoyote ya mkato mpishi atakayotumia
kama kusaidiwa na kuelekezwa
chochote na mtu yeyote yule



"sihitaji usaidizi wenu ninaweza
kuyafanya yote mnaweza kwenda"
aliwaambia wale wajakazi ambao
waliinamisha vichwa vyao na kutoka
jikoni wakimwacha yeye mwenyewe na
askari wa kumlinda aliyebaki
amesimama mlangoni tangu mwanzo
mpaka mwisho wa mapishi

Sethi akalifunua gauni lake refu na
kuanza kusoma hatua za upishi kiasi
na vipimo alivyoelekezwa na
mwanadada Maya, na akaanza
kuvifuatisha kimoja baada ya kingine



Masaa mawili yalikatika, mfalme Bono
akiwa na mkewe malkia Zilpa walikuwa
mezani wamekaa kwenye meza ya
chakula wakisubiri mapishi ya mkwe
wao mtarajiwa wayaonje ikibidi na kula
kabisa kama kitakuwa chakula kitamu,
mama wa Sethi yaani mke wa Wagziri
Mkuu alikuwa mezani hapo hapo
akiwa anachezea chezea vidole vyake
kwa wasiwasi mkubwa akimuwaza
bintiye ambae yupo jikoni anapika
chakula maana bintiye huyo anamjua
tangu mtoto alivyomlea yeye
mwenyewe 'kimayail mayai' akishindwa
kumfundisha hata kupika chai,
akijlandaa kwa aibu itakayompata
muda si mrefu



Mwanamfalme Piso hakuweza kukaa
muda wote alibaki amesimama
akitembea tembea kulia na kushoto,
kushoto na kulia huku akijikuna kichwa
akiwa anatamani kujua mustakabali wa
mpenziwe Sethi kuhusu chakula
atakachokipika kama kitamfurahisha
baba yake na mama yake na
wakamkubalia nia yake ya kumuoa
mwanadada huyo anayempenda sana



Ndipo taratibu wakamwona Sethi akija
na nyuma yake wajakazi wamebeba
vyakula alivyoviandaa, Piso akabaki
amekodoa macho akimtazama na
mama yake akasimama, mwanadada
huyo akafika mpaka mbele ya meza ya
mfalme na malkia na kuinamisha uso
wake huku akimtazama mama yake
kwa tabasamu usoni akimtoa mashaka
aliyonayo juu yake

"mtukufu mfalme, mtukufu malkia, kazi
mliyonituma nimeimaliza tayari
karibuni chakula" aliongea huku
chakula kikitengwa mezani

"asante sana Sethi"



"nitawanawisha mimi mwenyewe
mikono leo" Sethi alilipokea bakuli na
birika la dhahabu la kunawia mikono
mfalme na malkia kutoka kwa mjakazi
mKkuu akaanza kuwanawisha wazazi
hao wawili wa mpenziwe Piso, Piso
mwenyewe akiwa pembeni
amesimama tu anatazama wasiwasi
ukiwa umemuanza akiweka weka taji
yake ya kifalme vizuri kichwani akiona
kama inamlegea legea



Mfalme na malkia walinawa na malkia
Zilpa akawa wa kwanza kuonja
chakula alichokitia kidogo kwenye
sahani yake, akaonja vyote, kukipita
ukimya, Sethi na mama yake na Piso
na mjakazi mkuu wakiwa wanatazama
wakiwa wametulia tuli, Sethi mapigo ya
moyo yakimuenda mbio huku
akimtazama mama yake ambae
alishusha pumzi ndefu ya wasiwasi

"mhmh" malkia Zilpa aliguna huku
akitikisa kichwa chake



"vipi mama chakula kipoje?" Piso
alimsogelea mama yake huyo ambae
alitabasamu na kumtazama mumewe
aonje nae, mfalme akaonja cha
kwanza, mboga mboga na kutulia tuli
akitafuna na kumeza wote
wakimtazama na kusubiria
atakachosema

"unaweza kuniongezea zaidi mke
wangu" mfalme aliongea kauli
iliyomfanya Sethi afurahi na Piso aruke
ruke na kumkumbatia mchumba wake
huyo, mama Sethi akafurahi na
kushusha pumzi ndefu

"chakula kitamu sanasana sijawanhi
kuona, hongera sana Sethi" malkia
alimpongeza



"asante mama mtukufu malkia"

"karibuni na ninyi muonje chakula
Kitamu sana sasa Piso unaweza
kumuoa huyu msichana ameshinda
mtihani wangu niliompa" mtukufu
mfalme aliongea huku akiongezewa
chakula hicho

Sethi alimtazama mama yake ambae
alifurahi lakini alionekana ana
wasiwasi ha maswali mengi kuhusu
bintiye huyo, wakaungana wote kula
chakula hicho mezani



Baada ya kula chakula cha pamoja
Sethi pamoja na mama yake waliaga
na kuanza kutoka ndanj ya kasri
wakisindikizwa na mwanamfalme Piso
na mama yake malkia ambae aliishia
kwenye ngazi tu za baraza kuu mpaka
karibu na geti kuu

"Piso samahani”
"bila samahani mpenzi wangu"

"kuna msichana nimemuona kwenye
mabanda ya mavi ya wanyama kule
amefanya nini kwani?"

"yule msichana amesababisha mimi
nivamiwe alitumwa na washambuliaji”

"ohoo sawa" Sethi aliitikia akitikisa
kichwa chake



Upande mwingine Maya alibaki
ametulia tu kiu cha maji kikimbana na
njaa kali akiwa amejiziba kwa
kKitambaa alichokikata kwenye gauni
lake puani na mdomoni, Sethi
aliyemuomba maji hajarudi na
amesahau hata kumpa maji akijisikia
mwili unapoteza nguvu na anataka
kKuzimia kwa kiu na ndipo aliposikia
mlango wq banda hilo kubwa
ukifunguliwa na askari

"wewe msichana njoo nje" aliitwa
akainuka taratibu huku akipepesuka
kutokana na njaa akamfuata askari
huyo



"samahani naomba maji ninywe hata
haya ya kwenye bwawa"

"maji utakunywa kwenu kwa sababu
umeachiliwa huru usiwe msumbufu
nitakurudisha tena Bandani?" askari
alimjibu Maya akawa mpole
akisindikizwa na askari huyo pamoja
na askari wengine watatu mpaka
kwenye geti kuu na ni wakati huohuo
mwanamfalme Adrian alikuwa amerudi
akiwa amekamatwa na askari
waliompata mjini wakapishana na
Maya aliyekuwa akitoka macho yao
yakagongana




"huyu si ndiye yule kijana wa mtoni
kule, kumbe ni mwanamfalme kweli??"
Maya alishtuka alipomwona Adrian
yupo juu ya farasi na mavazi ya
kifalme lakini akiwa amefungwa kamba
mikononi

"huyu si ndo yule msichana
niliyekutana nae mtoni kule akanijibu
ovyo ovyo, amefuata nini humu
ndani?" Adrian nae alijiuliza kimoyo
moyo wakati wakipishana....

*Halopesa 0626363334 jina Neema,
Tsh1000 kama hujalipia, lipia leo
mwisho saa sita usiku®

*MAYA*

*SEHEMU YA 11---15*



Macho ya mwanamfalme Adrian na
msichana Maya yaligongana
wakatazamana wakati wakipishana,
Adrian hakukubali apishane na
msichana huyo aliyemwonyesha
dharau hivihivi,



"simamal!" aliwaamuru askari
wasimamishe msafara huo ulipokuwa
ukiingia getini ndani ya kasri na
ukasimama, Maya nae akasimama na
kuinamisha uso wake chini akiona aibu
mbele ya kijana huyo aliyemkoromea
mtoni bila kujua ni mwanamfalme,
lakini kilimuuma sana kuvunjika kwa
mtungi wa shangazi yake na ujeuri wa
Kijana huyo hivyo Maya hakutaka
kuonyesha unyonge mbele ya
mwanaume hasa mkorofi korofi kama
aina ya Adrian ambao hata wafanye
makosa Vvipi, heno 'samahani’ kwao ni
mwiko kulitamka

Adrian alishuka juu ya farasi akiwa
amefungwa kamba mikononi na
kumsogelea Maya karibu



"uishi milele mtukufu mwanamfalme”
Maya alijibu kiuwoga uwoga akijua
hatimae siku ya kiama chake
iImeshafika, hakujua masikini kuwa
anayebishana nae ni mwanamfalme
yaani mtoto wa mkuu wa nchi

"ni wewe au ni mwingine ninayemuona
humu ndani ya kasri letu?"

"samahani mtukufu mwanamfalme"

"ametoka kufanya nini huyu huyu
kichaa ndani ya jumba letu?"
aliwauliza askari

"alikuja kwa amri ya mwanamfalme
Piso mtukufu Adrian"

"na sasa anapelekwa wapi?”



"ameachiliwa na tumeamriwa
tumrudishe uraiani mtukufu
mwanamfalme"

"ooh basi kama ametoka kutumikia
adhabu humu ndani basi na mimi
ninamwongezea adhabu mara mbilli,
arudi ndani, anajua mwenyewe
alichonifanyia”

"sawa mtukufu mwanamfalme" askari
walimjibu Maya ambae alikuwa kimya
tu akageuzwa na kurudishwa ndani
mpaka kulekule kwenye mabanda ya
mavi ya wanyama tena akasukumwa
ndani na kufungiwa kwa nje



Mwanamfalme Adrian akiwa
amefungwa kamba mikononi
alifikishwa mpaka mbele ya baba yake
kwenye sebule kuu akafunguliwa
kamba mikononi

"ulikuwa wapi?"

"nilikuwa mjini baba"

"kwanini unapenda kufanya uamuzi wa
Kijinga jinga, unajijua wewe ni nani na
unatakiwa uishije, ulikosa eneo ndani
ya kasri au ulishindwa kuomba ulinzi
mpaka uondoke mwenyewe na
kuhatarisha maisha yako bila sababu
yoyote ya maana?”



"nina uhuru wangu baba kuna wakati
sihitaji kufuatwa fuatwa kila mahali
natamani niwe mwenyewe nijichunge
mwenyewe nifanye mambo yangu kwa
uhuru”

"usimjibu baba yako hivyo funga
mdomo wako Adrian"” mama yake
aliyekuwa nyuma alimkaripia

"mwache tu azungumze maana
amezaliwa kwenye familia ya kifalme
lakini anayatamani maisha ya
Kimasikini sasa, usingezaliwa kwenye
familia hii ungechagua kuzaliwa
kwenye familia ya aina hiyo unayoitaka
pumbavu sana”

"baba Adrian usimalize maneno yote"



"askari mtoeni huyu mpelekeni kwenye
banda la mavi ya wanyama akalale
huko siku nzima msimpe chakula wala
maji" mfalme alitoa amri askari wakaja
mbio mbio na kumkamata Adrian

"baba Adrian usimfanyie hivyo mtoto
wako utampelekaje mahali pachafu
pasipo na hadhi yake"



"neno langu likitoka halirudi kinywani"
mfalme alimjibu mkewe na askari
wakatoka wakiwa wamemshika kijana
Adrian wakashuka nae mpaka bondeni
mpaka kwenye mabanda ya mavi ya
wanyama yanayotunzwa kwa ajili ya
mbolea, wakalifungua banda kuu na
kumwingiza Adrian humo taratibu bila
kumbughudhi wala kumsukuma kisha
wakamwomba radhi na kufunga
mlango kwa nje

Maya alikuwa ameegemea nguzo
moja ya mti akiwa anasinzia na ndipo
aliposikia miguu inatembea 'kwacha
kwacha' akashtuka na kukurupuka
usingizini na ndipo aliposhangaa
kumwona mwanamfalme Adrian ndani
ya banda



"Wewe unafanya nini humu!??"

"unafanya nini humu wewe?" walijikuta
wote wakiulizana kwa pamoja
wakagongana kwenye kusema kisha
Kila mmoja akabaki kimya akitazama
upande wake

"usifikiri nimekuja humu nitakaa sana
kama wewe lakini siyo nitaondoka
muda si mrefu”



Maya aliambiwa hakujibu kitu akabaki
ameinamisha uso wake chini kwa
woga, hapo awali alikuwa akijiziba pua
lakini sasa harufu ya kinyesi cha
wanyama hao mchanganyiko
alishaanza kuizoea lakini Adrian kwake
ukawa mtihani kwa sababu hajazoea
maisha ya kusikia harufu mbaya
mbaya akawa anahangaika kujiziba
pua huku akipiga piga chafya na
kukohoa



Tangu asubuhi mpaka mchana Adrian
hakutulia alikuwa akiinuka na kukaa,
akitembea na kusimama, akijikuna
Kidevu akijikuna kichwa na njaa
lkaanza kumuuma kwa sababu tangu
asubuhi aliporudi ndani ya kasri
hakutia kitu chochote kinywani, wakati
Maya njaa ilimkong'ota tangu jana
mpaka ameizoea sasa na kiu juu

Adrian alizunguka zunguka na
kuchungulia chungulia mwishoni
akachoka na kukaa tuli chini
akiegemea nguzo yake na yeye
usingizi wa uchovu na njaa
ukimnyemelea,



Maya alimgeukia kijana huyo na mara
akamuona nge mkubwa amempanda
mgongoni, tena nge mwenye sumu
kali, Maya akanyata kimya kimya
maana angemshtua tu Adrian
akakurupuka basi nge huyo
asiyependa mitikisiko angemuuma
mwanamfalme na kumwingizia sumu
ambayo ingeweza kumpotezea maisha
yake

Alinyata na kumtandika Adrian kofi
zito la mgongoni ambalo lilimwingia
Kisawa sawa kijana huyo akatoa
macho na kumgeukia Maya kwa hasira
akamzaba kofi zito shavuni
lillomwingia kisawa sawa, Maya
akabaki amejishika shavu la kulia
akiugulia maumivu



"wakati mwingine usijaribu kunizoea"
alimuonya Maya

"samahani mtukufu mwanamfalme"
Maya alinyong'onyea na kukaa chini
akiwa amevimba shavu baada ya
kuzabwa kofi zito na kijana huyo



Adrian alirudi kukaa akiwa na hasira,
njaa, kiu na uchovu juu kisha
akageuka kumtazama Maya kwa
hasira akimchukia kwa kitendo
alichokifanya cha kumtandika kofi la
mgongoni na ndipo macho yake
yalipomwona nge mkubwa wa kijani
akiwa ameuawa pale alipokuwa
amekaa awali na kuzabwa kofi zito,
akagundua kumbe msichana huyo
alikuwa anamuua nge aliyemdandia
mgongoni mwake, Adrian akataka
amfuate amuongeleshe Maya
amshukuru lakini akasita na kukaza
uso wake vilevile



"mwanamfalme Adrian chakula hiki
nimekuletea" ilisikika minong'ono
dirishani Adrian akainuka haraka
haraka na kuchungulia akamwona
mjakazi mmojawapo ndani ya kasri
lao, mwanadada mnene sana aitwae
Lela akiwa amebeba sahani ya
chakula na maiji

"asante sana Lela hakuna aliyekuona,
amekutuma nani mama?" aliipokea
sahani hiyo ya chakula na maiji

"hapana nimekuandalia mimi
mwenyewe na hakuna aliyeniona kula
mwanamfalme siwezi kuvumilia
kukuona ukishinda na njaa" Lela
alicheka cheka huku akijing'ata vidole
mwanadada huyo mjakazi akiwa
anampenda sana mwanamfalme
Adrian ingawa hajawahi kumtamkia



"hakuna sahani ya chakula kingine
huko?"

"kwa ajili ya nani Adrian jamani?" Lela
aliuliza

"kwa ajili ya rafiki yangu huyu niliyenae
huku ndani" Adrian alimjibu Lela
ambae alikuwa akicheka cheka na
mara ghafla tabasamu lake likapotea
ghafla alipochungulia na kumwona
msichana Maya amefungiwa ndani
pamoja na mwanamfalme Adrian....
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Mwanamfalme Adrian alikipokea
chakula hicho na kumshukuru Lela
kwa kumpa chakula hicho na maji na
Lela akaondoka akiwa
amenyong'onyea baada ya kugundua
kuwa kumbe mwanamfalme hakuwa
peke yake ndani ya banda hilo la mavi
ya wanyama ila alikuwa na msichana
aliyekuwa amefungiwa nae

"Lela mbona umenuna na umetoka
kumpa mpenzi chakula!?" mjakazi
mwenzake ambae ni rafiki yake wa
karibu alimwuliza alipomuona

"aaah niliyoyakuta mule kwenye
mabanda alimofungiwa mwanamfalme
Adrian kipenzi changu siyo mazuri”



"Yapi hayo?"

"si kuna sijui msichana gani sijui
wamefungiwa pamoja nakosa amani
mwenzako sijui hata wanafanyaga nini
mule wakiwa peke yao"

"mh jamani we nawe Lela kuwa na
amani yule mdada si alifungwaga na
mwanamfalme Piso kipenzi changu
mie na akaachiliwa sasa sijui
amerudije tena mule?"

"mnazungumza nini?" walisikia sauti
Ikiwauliza, walipogeuka wakamwona
malkia Zilpa akiwatazama



"ooh samahani mtukufu malkia
tulikuwa tunaongea tu kuhusu mapishi
namuelekeza teh teh" Lela
alijichekesha wote yeye na mwenzake
wakaondoka taratibu kila mtu njia yake
wakiwa wameinamisha vichwa vyao
chini

"mnawataja taja watoto wangu
wanawahusu nini wajinga sana nyie
wasichana" malkia Zilpa alisonya
akapita akielekea nae kwenye
mabanda ya vinyesi cha wanyama
kwenda kumtazama mtoto wake
Adrian kama yupo salama



Ndani ya banda kubwa Adrian alikuwa
ameshika sahani ya chakula mkononi
akamtazama Maya aliyekuwa
amegeukia upande mwingine akiwa
amejiinamia amejishika shavu
akiugulia kofi zito alilozabwa na kijana
huyo dakika chache zilizopita

"karibu chakula"
"sihitaji"



"Karibu uonje kidogo inaonekana una
njaa sana" alimwambia tena, Maya
akamgeukia na kumtazama kijana
huyo akatikisa kichwa chake
kutokukubaliana na ombi hilo, Adrian
alipomtazama Maya akamwona usoni
amevimba amekuwa mwekundu
shavuni, halafu kutokana na kujishika
shavuni kwa mikono iliyokuwa michafu
alikuwa amejichafua usoni, Adrian
akachana kijipande cha nguo yake na
Kukichovya kwenye maji aliyoletewa ya
Kunywa akakikamua na kusogeza
Kwenye uso wa Maya ambae
nakumruhusu afanye hivyo akaushika
mkono wake asimguse

"mwanamfalme samahani hupaswi
kunigusa"

"nataka nikusafishe nilipokuumiza”



"haina haja nipo sawa"

"mimi ndiye naona palivyovimba
najisikia vibaya naomba nipahudumie
wala sitapagusa kwa mkono wangu
Isipokuwa kwa kitambaa tu hiki cha
nguo yangu"

"hapana siwezi"

"basi nakuomba ufanye kazi hiyo
wewe mwenyewe kama hutaki mimi
nikufanyie"



"sawa" Maya aliitikia na kukipokea
kitambaa kile cha Adrian alichokichana
kwenye nguo yake akaanza kujifuta
mwenyewe huku akichovya kwenye
glasi ya maji hayo ambayo yalikuwa ya
moto aliyoletewa Adrian kwa sababu
hakula kitu tangu asubuhi ili ashtue
tumbo kwanza kabla ya kula chakula

"na upande huu umesahau" Adrian
alimwonyesha kwa kidole akimgusa
Maya shavuni

"unanitonesha si nimekuambia
usinguse wewe, samahani
mwanamfalme nilikuwa namaanisha
hivyo"

"Samahani Mau..."



"Maya"
"ooh Maya sawa nimelishika sasa jina
lako" Adrian aliitikia

Malkia Zilpa alikuwa ameshafika nje
anawachungulia tu dirishani wawili hao
wanachokifanya ndani

"Adrian nini kinachoendelea?" aliita,
Adrian akageuka na kutazama
akamwona mama yake anachungulia
dirishani

"mamal" alishusha bilauri ya maji chini
akainuka kutaka kuondoka kwenda
kuongea na mama yake kwa bahati
mbaya hakuuona mwiba



"mwanamfalme!!” Maya alikiona Kisiki
hicho kilichotaka kumchoma
mwanamfalme akategesha mguu
mkono wake akitaka kuutoa lakini
akachelewa, mguu wa Adrian uliokuwa
peku peku ukamkanyaga yeye
mkononi na mwiba huo ukamchoma
Maya mwenyewe mkononi

"Maya!!" mwanamfalme akamtazama
na kumshika mkono mwanadada huyo
akaona mkono wake kwenye kiganja
unavuja damu

"Adrian si nimekuita mwache huyo
msichana mchafu mchafu na masikini
na muhalifu kwani nini kinaendelea
humo ndani??" mama yake alimkaripia
kwa ukali



"ameumia mama anavuja damu"
"kwahiyo??"

"akapate matibabu tafadhali”
"Nipo sawa tu mwanamfalme”

"hauko sawa Maya, mama nisaidie
kKuita askari wampeleke akatibiwe
mkono wake ameumia”

"hivi Adrian unajua kilichonileta mimi
huku?"



"samahani mama unaweza kunisaidia
kwa hili kwanza halafu tukazungumza"
Adrian alimwambia mama yake ambae
alitikisa kichwa chake kumsikitikia
Kijana wake huyo kisha akaita askari
wakaja na kuingia ndani na kumtoa
Maya wakaondoka nae kwa ajili ya
matibabu

"kwanini hutaki kumsikiliza baba yako
Adrian na unakua mkaidi?"

"mama mimi siyo mkaidi na baba
namsikiliza lakini ninyi ndio
hamnisikilizi”

"nataka nikkuombee msamaha kwa
baba yako akutoe humu"

"wala sihitaji kutoka humu mama acha
tu nimalizie adhabu yangu"



"Adrian unaona hali ya humo ndani
ilivyo au unataka uumwe ndiyo
uelewe?"

"nipo salama mama"

"nakuombea msamaha kwa baba yako
akutoe"

"sitaki kutoka humu mpaka nimalize
adhabu yangu" Adrian alimjibu mama
yake ambae alimtazama tu
akimshangaa

Maya akiwa chini ya ulinzi wa askari
alifikishwa mpaka nje ya kasri akaitwa
muuguzi ili ampatie matibabu na
akaanza kumfunga jeraha lake



Mjakazi mkuu ndani ya kasri la
mfalme na msimamizi mkuu wa
wajakazi wote Bi. Kalla alikuwa anapita
kwenye korido ya vyumba vya ndani
ya kasri akikagua kuhakikisha kuwa
kKila kitu kinaenda sawa hasa suala
zima la usafi

"dada dada!!" mjakazi mmoja
alimkimbilia mbiombio akiwa na nguo
(gauni) mkononi

"kuna nini?" alisimama kumsikiliza
"angalia hili gauni" alipewa gauni hilo
akalitazama



"hili gauni limeandikwa maelekezo ya
jinsi ya kupika hatua zote na vifaa
vyote vinavyotakiwa, ni lile lile alilovaa
Sethi binti wa Waziri Mkuu”

"ndiyo dada alipoondoka alioga
akabadilisha nguo akaliacha gauni
lake nahisi akijisahau, inaonekana
hakupika kwa akili yake kuna mtu
alimuelekeza"

"ni nani huyo aliyemuelekeza sasa?" bi
Kalla aliuliza na wakati huo
mwanamfalme Teri alikuwa anakatiza
kwenye kona akasikia mazungumzo
hayo



"ohoo kumbe mchumba wa braza
ametupiga changa la macho kile
chakula hajapika yeye, basi ataisoma
namba lazima nimuumbue maana
anamdanganya sana kaka amekuwa
kama zoba kisa yule msichana" Teri
alijisemesha huku akitabasamu kisha
akajitokeza, bi Kalla akalificha lile
gauni nyuma ili mwanamfalme Teri
asilione

"mlikuwa mnazungumazia nini?"
"hakuna kitu mtukufu mwanamfalme”

"ooh hamuwezi kunificha naombeni
hicho mlichokificha" alinyoosha mkono
kuwaomba

"lakini mwanamfalme ni... "
"nimesema naomba"



"Tafadhali mtukufu mfalme jambo hili
mfalme na malkia wasilijue”

"siyo kazi yenu" Teri aliongea na
kuwanyang'anya gauni hilo wakabaki
wanatazamana wametoa macho...
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Piso alikuwa amesimama kwenye
baraza akitazama bustanini huku
akitabasamu kwa sababu ya furaha
aliyonayo baada ya kukubaliwa kwa
mchumba wake Sethi kwa wazazi
wake baba na mama baada ya kula
chakula cha binti hiyo na kukisifia
kuwa kitamu kama walivyompa mtihani

"nakuona una furaha mwenyewe" Teri
alimkuta akamwambia na kusimama
kando yake nae akitabasamu

"sana yaani furaha yangu imepitiliza
kuliko kawaida Teri kwa sababu
nitamuoa yule nimpendae na wazazi
wangu wameshakubali sasa hakuna
pingamizi tena"



"sikufanikiwa kukionja hiko chakula ila
inaonekana aliyekipika huyo ni fundi

kweli kweli mpaka Sethi akaelekezeka
shemeji yangu kwa muda mfupi sana"

"unamaanisha nini Teri?"

"namaanisha hiki hapa, hili gauni ni la
nani?" Alimwonyesha

"ni la Sethi"

"soma hapa" alimwonyesha Piso
akaanza kusoma kilichoandikwa katika
gauni hilo akashtuka na kumtazama
Terl

"ni nani aliyeyaandika haya”?"



"Sethi inaonekana dhahiri kuwa
hakupika yeye kaka kwahiyo kuwa
makini sana" Teri alimwambia huku
akiondoka taratibu, Piso akamfuata
nyuma nyuma na kumshika ndugu
yake huyo akiwa amepoa kwelikwell

"Teri usimwambie baba na mama
tafadhali”

"sitawaambia” Teri alimjibu ndugu yake
huyo na kuondoka zake taratibu



"ni nani huyu aliyemsaidia Sethi kupika
chakula kile kama siyo yeye Sethi
aliyepika mwenyewe?" Piso alijiuliza
akaamua kutoka kwenda nje kufuatilia
kuhusu jambo hilo hilo akaenda mpaka
nje akakutana na mwanadada Maya
aliyekuwa anafungwa jereha lake la
mkononi akampita na kwenda kwa
askari mmoja aliye lindo ambae
alikuwepo wakati ule ambao mpenziwe
Sethi anahangaika na mambo ya
mapishi na ndiye askari
aliyemsindikiza mpaka kule bondeni
bustanini

"mtukufu mwanamfalme”
"nina swali la kukuuliza"
"niulize mtukufu mwanamfalme"



"ulimwona na nani wakati ule
mchumba wangu Sethi ulipomsindikiza
kule akajiandae kwa ajili ya mapishi?"

"hakuwa na mtu mtukufu
mwanamfalme, mchumba wako Sethi
alikuwa mwenyewe tu"

"unazungumza ukweli?"

"hakika mtukufu mwanamfalme" askari
huyo alimuitikia, Piso akatikisa kichwa
chake tu akionekana kutoridhika bado
na maelezo hayo ya askari

Upande mwingine mwanadada Sethi

alikuwa akiingia ndani na mama yake
wakiwa wametokea ndani ya kasri la

mfalme,



"nataka kujua ukweli Sethi ni nani
aliyepika kile chakula"

"ukweli upi mama si mimi niliyepika
au?"

"hapana siyo kweli, wewe ninakujua na
nimekulea mimi mwenyewe tangu
mdogo huwezi kupika chakula kizuri
kama kile ambacho hata mimi mama
yako sikiwezi kukipika"

"unanidharau mama?"

"hapana sikudharau binti yangu
nachotaka tu ni uniambie ukweli kwa
sababu nakujua binti yangu”

"mamal!” Sethi alisita kidogo
"nini tena?"
"nimesahau kitu ohoo balaa hili"



"nini hicho?"

"gauni langu”

"la?"

"nililoandika maelekezo ya mapishi
yale niliyoyapika"

"uliandika kwenye gauni Kivipi?"
"aaah mama turudi ndani ya kasri
nitaumbuka mimi"

"kwanini?"



"mama uuwiiii gauni” Sethi aliruka ruka
kwa wasiwasi alipokumbuka kuwa
ameacha gauni lake lenye siri kubwa
ndani yake ambalo aliliandika
maelekezo aliyopewa na Maya ya jinsi
ya kupika na mabhitaji na vipimo na kila
Kitu ambalo kama likimfikia mfalme
Bono na mkewe malkia Zilpa basi
ukweli kuwa chakula kile kilichosifiwa
na mfalme na malkia kutokana na
utamu na ubora wake, kuwa hajakipika
yeye na hilo litaonekana kuwa
amemdanganya mfalme na huenda
likasababisha ndoa yake na
mwanamfalme Adrian isiwepo tena na
hata akaadhibiwa

"sikuelewi ujue Sethi, gauni mara nini
mara nini?"



"narudi ndani ya kasri mama narudi"
Sethi aliongea huku akirejea kwenye
gari lao (la farasi)

"Sethi Sethi" mama yake alimwita bila
mafanikio binti yake huyo ambae
alikusudia kabisa kuondoka kurudi
ndani ya kasri

Upande mwingine ndani ya kasri la
mfalme Bono, Maya alikuwa
akisindikizwa na askari mmoja
kurudishwa ndani ya banda la vinyesi
vya wanyama akaendelee kukaa humo
lakini njiani akasimamishwa na mjakazi
Lela ambae alimtaka askari
anayemsindikiza Maya akae pembeni
Kidogo



"Wewe!?"
"abee"

"kuwa makini na kaa mbali na
mwanamfalme Adrian si umenisikia?"
"kwanini unaniambia hivyo?"

"nakupa tahadhari tu lasivyo
nitakufanya kitu kibaya" Lela
alimsonya Maya kisha akaondoka
taratibu na mpambe wake aliyefuatana
nae



Adrian alikuwa amebaki mwenyewe tu
ndani ya banda la vinyesi vya
wanyama akitumikia adhabu aliyopewa
na baba yake, lakini akaanza kuhisi
upweke wa ghafla alipomkosa Maya
ndani ya banda hilo ambalo walikuwa
wawili

"kwanini najihisi upweke kwanini
Adrian tulia tulia hakuna kitu kama
hicho" Adrian alijisemea moyoni na
alipotazama mbele akamwona Maya
akajikuta anatabasamu kwa furaha
lakini akaukunja uso wake mwanadada
huyo asije akamgundua kuwa
amefurahi kumwona anarudi



"asante mtukufu mwanamfalme" Maya
alimshukuru akiwa chini ya ulinzi wa
askari wakati akirudishwa kwenye
banda hilo la vinyesi vya wanyama

"asante ya nini?"

"kwa kujali jeraha langu mpaka
nikaenda kupata matibabu"

"usijali, unakuja wapi huku?"

"nakuja ndani humo"
"hapana huku usije tena”
"mtukufu mwanamfalme”

"kwani si mimi niliyekupa adhabu hii
basi adhabu yako imeshakwisha ruksa
kuondoka humu"

"lakini mtukufu mwanamfalme ni..??"



"Maya nisikilize mimi" mwanamfalme
Adrian alisisitiza na wakati huohuo
ndugu yake mwanamfalme Piso
alikuwa anakuja maeneo hayohayo,
Maya akageuka na kumuona
akainamisha kichwa chake

"wewe ndiye uliyemuelekeza Sethi jinsi
ya kupika?" Piso alimwuliza Maya
swali lililomshtua akageuka na
kumtazama Adrian kisha akamtazama
tena mwanamfalme Piso

"unazungumazia nini mtukufu
mwanamfalme?"



"nilimwona Sethi akija maeneo haya
wakati akiwa na mtihani aliopewa na
baba wa kupika chakula kizuri na kuna
mtu inaonekana ndiye aliyemuelekeza
namna ya kupika chakula kile mpaka
kikapendwa na baba na mama na
wengine wote sema ukweli ni wewe
uliyemuelekeza na kumwandikia
mchumba wangu Sethi?"

"Piso acha kumsumbua msichana wa
watu" Adrian aliingilia kati

"hili halikuhusu wewe Adrian ni baina
yangu na huyu msichana, Maya nijibu
swali langu niwewe uliyempa
maelekezo ya kupika mchumba wangu
Sethi ama siyo wewe?"



"samahani mtukufu mfalme siwezi
Kujibu swali hilo kwa sasa" Maya
aliinamisha uso wake chini akiwa
amejawa wasiwasi maana hakujua nia
hasa ya swali hilo

"ni yeye aliyepika" mara ikasikika sauti
ya kike ikijibu nyuma yao....
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"ni yeye aliyepika" sauti ilisikika
nyuma, Maya na mwanamfalme Piso
wote wakageuka, Adrian nae
akatazama kwa umakini, wakamwona
mjakazi mkuu bi Kalla akija

"mwanamfalme Piso na mtukufu
mwanamfalme Adrian samahani kwa
kuwaingilia maongezi yenu"
aliinamisha uso wake, Maya akabaki
Kimya ameinamisha uso wake

"ni kweli Maya wewe ndiye
uliyemuelekeza Sethi ili apike kile
chakula?" Piso alimwuliza tena Maya
ambae aliwatazama wote usoni huku
akiogopa ogopa



"mpenzi wangu" mara wakasikia saulti
nyuma yao kutazama kumbe alikuwa
ni mwanadada Sethi ambae alisharudi
ndani ya kasri baada ya kugundua
kuwa amelisahau gauni lake
aliloandikia maelekezo ya mapishi
aliyoambiwa na Maya, alilivua na
kubadilisha jingine wakati anatoka na
ndipo akaliacha kwa bahati mbaya

"Sethi vipi mbona umerudi?"

"nimesahau gauni langu mpenzi kuna
nini kinaendelea hapa?"

"tunazungumza tu mambo fulani, kama
umesahau gauni tu si ningekuletea
jamani Sethi mpaka uhangaike kurudi
tena kisa gauni tu, lina umuhimu gani
sana jamani?"



"hamna nalipenda tu nilinunuliwa
zawadi, ngoja nikalifuate kwa
wajakazi"

"hautolipata ninalo mimi"
"unalo wewe?" Sethi alishtuka kidogo

"twende tukazungumze" Piso
alimshika mchumba wake huyo na
kuondoka nae,

"Maya samahani nina mazungumzo
nawewe, samahani mtukufu
mwanamfalme" mjakazi mkuu Kalla
alimwita mwanadada huyo, Adrian
akatikisa kichwa kukubali Maya
achukuliwe pembeni na mwanadada
huyo



Adrian akarudi ndani bandani maana
alikuwa anachungulia tu dirishani

"kama huyu Maya anapika vizuri
kwanini nisimwombe baba na mama
awe mpishi wangu nikiondoka ndani ya
kasri humu?" alijiuliza mwenyewe
Kimoyo moyo

Mjakazi mkuu Kalla alimwita Maya
pembeni na kuanza kuzungumza nae
akimwuliza historia yake na mahali
alipotoka, mama huyo akabaki
anatikisa kichwa kumsikiliza

"Maya nimekupenda sana na
nimetokea kukipenda sana chakula
chako, unapika vizuri sana na
Inaonekana una kipaji"



"asante dada"

"sasa nilitaka nikuombee nafasi kwa
malkia ili uwe miongoni mwa wapishi
humu ndani ya kasri la mfalme lakini
utalazimika kuingia kwenye shindano
a mapishi kesho kwa sababu
llishaitishwa ili uweze kurudi tena
numu ndani ya kasri rasmi kwa
utaratibu mzuri”

"sawa dada"

"fanya kadri uwezavyo
ninakuandikisha sasa kwenye
shindano hilo fanya uwezavyo uibuke
mshindi urudi humu ndani ya kasri
sawa?"”



"sawa dada nitafanya kadri niwezavyo'
Maya aliitikia mwanamama huyo
alitabasamu na kumshika begani
akaondoka zake na Maya akiwa
ameongozana na askari akaanza
kurudishwa kule kwenye mabanda ya
vinyesi vya wanyama akiwa ananuka
nguo zake amechoka hajala chochote
wala kunywa chochote kile

Mwanamfalme Teri alikuwa
amesimama tu juu ya baraza
akiangalia kinachoendelea chini
akamwita askari mmoja ambae ndiye
mpelelezi wake ndani ya kasri
akasimama kando yake
wakinong'onezana maana alimtuma
achunguze chunguze kinachoendelea



"yule msichana anaitwa nani?"
"Maya mtukufu mwanamfalme”

"vizuri, umefuatilia ukajua alikuwa
anazungumza nini na mjakazi mkuu?"

"sijasikia vizuri lakini kuna tetesi za
chini chini kuwa ni yeye
aliyemuelekeza Sethi mchumba wa
mwanamfalme Piso mpaka akapika
chakula kile kizuri"

"najua kama Sethi hajui kupika lakini
suala la yule msichana Maya kuwa
mpishi mzuri wa chakula kama kile
naona unaniongopea hebu fuatilia
vizuri unipe taarifa iliyonyooka na siyo
uwongo uwongo”

"nachokwambia ndicho nilichokisikia
mtukufu mwanamfalme"



"nahitaji kuongea na huyo msichana
akiwa msafi lakini"

"sawa mtukufu mwanamfalme
nitahakikisha namleta kwako haraka
Iwezekanavyo"

"nisiuone uso wako hapa”
"sawa mtukufu mwanamfalme”

askari huyo mpelelezi wake,
akaondoka haraka na kwenda lindoni
akiwa na kazi ya kulinda na pia akiwa
na kazi ya kukusanya taarifa ya kila
kinachoendelea na kwenda kumpa
taarifa mwanamfalme huyo



Mwanamfalme Piso hakumwingiza
Sethi ndani tena akaishia nje tu nae,
kwenye baraza ya nyuma ya kasri lao
hilo akabaki amejishika kichwa
akitembea tembea na kuzunguka
zunguka tu

"mpenzi wangu Piso mbona huniambii
kuna nini?"

"kwanini umeamua kunidanganya
Sethi?"

"nimekudanganyaje Piso mpenzi
wangu jamani?"

"kile chakula amepika nani niambie
ukweli”

"nimepika mimi mpenzi wangu
kwanini?"

"unanidanganya Sethi"



"kwanini nikudanganye kwani
hukuniona nilivyokuwa napika mbona
kila kitu kilikuwa wazi kabisa au
unanichukuliaje sijui kupika au?"

"hapana sijamaanisha hivyo lakini vipi
kuhusu maandishi ya kwenye gauni
lako yale maelekezo ya mapishi?”

"maandishi kwenye gauni langu
mbona sikuelewi Piso?"

"usijifanye hujui chochote Sethi
tafadhali niambie ukweli"



"ni vyema ukatuambia tu ukweli
shemeji yangu ni wewe uliyepika au
msichana Maya aliyekuwa nyuma ya
mgongo wako?" mara walisikia sauti
wote wawili, Piso na Sethi wakageuka
na kumkuta mwanamfalme Teri akiwa
amesimama na lile gauni la Sethi lenye
maandishi kwa ndani

"gauni langu tafadhali" Sethi alitaka
kulichukua gauni lake mikononi mwa
mwanamfalme Teri lakini kijana huyo
akalikwepesha gauni hilo mwanadada
huyo asiweze kulichukua

"ungejibu kwanza maswali magumu
anayokuuliza Piso shemeji ndipo
nikupatie gauni lako" Teri alitabasamu



"maongezi ni ya watu wawili mimi na
mchumba wangu Sethi ni nani
aliyekuruhusu kuingilia Teri"

"sijayaingilia mimi nilikuwa napita
zangu nikasikia kinachoongelewa
ushahidi ninao mkononi sasa kwani
kuna ubaya kaka?" Teri aliuliza
akimtazama kaka yake aliyemtangulia
kutoka tumboni, pacha mwenzake
Piso, kisha akamtazama na shemejie
Sethi kwa tabasamu jepesi

"Piso naomba niondoke kwa sababu
unanichanganya na hutaki kuniamini
kwa lolote lile" Sethi aliondoka kwa
hasira akiwapita ndugu hao wawili



"Sethi subiri nataka tuzungumze tu
usiwe mwepesi wa hasira" Piso
alimfuata mwanadada huyo nyuma
nyuma huku akimshika mkono
kumbembeleza

"shemeji umekuwa muongo sana,
sitaacha kukusumbua Sethi mpaka
nihakikishe nalipa kisasi kwa udhalimu
ulionifanyia" Teri aliongea mwenyewe
huku akilitazama lile gauni mkononi
mwake na kutabasamu

Maya alikuwa amefuatana na askari
mpaka kwenye mabanda ya vinyesi
vya wanyama alipomwacha
mwanamfalme Adrian aliyekuwa
akitumikia kifungo chake bado



"Maya umekuja kufanya nini tena
huku?" Adrian alimwuliza akiwa
anakula chakula chake

"nimekuja ku..."

"we askari, huyu ni mimi niliyempa
adhabu na ni mimi niliyemwacha huru
kwahiyo asirudi tena humu"

"nimpeleke wapi mtukufu
mwanamfalme?"

"tafuta popote pa kumpeleka" Adrian
alimjibu askari

"mlete kwangu nina mazungumzo nae
kKidogo" wakasikia sauti nyuma
walipotazama alikuwa ni
mwanamfalme Teri



"mtukufu mwanamfalme?" Maya
aliinamisha uso wake

"lina lako nani Maya siyo?"

"ndiyo mtukufu mwanamfalme, naitwa
Maya"

"nimesikia sifa zako chache nahitaji
kuzungumza nawewe kidogo nifuate”
Teri aliongea akigeuka kuondoka
taratibu, Maya akageuka na
kumtazama mwanamfalme Adrian
mule bandani akiwa ameinamisha
kichwa chake kisha akageuka na
kumfuata mwanamfalme Teri nyuma

"Teri ana shida gani na Maya??!!!"
Adrian alijiuliza kwa hasira na kupiga
ngumi ukuta wa banda hilo lililojengwa
kwa magogo manene manene ya mti...
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Mwanadada Maya alimfuata
mwanamfalme Teri nyuma nyuma
mpaka bustanini, kijana huyo
akasimama nae akasimama

"Mayal!"
"abee mtukufu mwanamfalme"

"najua wewe ndiye uliyetengeneza
chakula kile kitamu na kizuri kama
sikosei?"

"ndi.. hapana mtukufu mwanamfalme"



"teh teh teh huna haja ya kuogopa
kusema ukweli ninajua kila kitu na hata
gauni la shemeji yangu mtarajiwa Sethi
ninalo mimi hapa nikiamua kukufanyia
Kitu kibaya naweza na nikiamua
kukufanyia kitu kizuri naweza pia,
chagua mwenyewe unataka nikufanyie
Kitu gani kibaya au kizuri?"

"kitu kikupendezacho mtukufu
mwanamfalme" Maya alijibu akiwa
ameinamisha kichwa chini kwa hofu na
albu mbele ya kijana huyo
mwanamfalme

Ndipo Teri akamwita mjakazi mmoja
aliyekuwa anakatiza akamnong'oneza
sikioni mwanadadq huyo na kuwaacha
Maya na mwanadada huyo wawili



"twende!!" yule mjakazi aitwae Hathra
alimwambia Maya kwa ukali, Maya
akiwa hajui ni jambo gani mjakazi huyo
alilonong'onezwa na mwanamfalme
Teri

"tunaenda wapi?"

"sitaki maswali" alimjibu kwa mkato na
kwa hasira akiwa anamtazama Maya
kwa jicho kali, Maya ikabidi anyamaze
asizungumze chochote tena
wakaongozana mpaka kwenye mabafu
maalumu ya wajakazi Maya
akaonyeshwa aingie bafu moja
akaoge, akaingia na kuoga akiwa na
maswali mengi kuhusu nini
kinachofuata, alipomaliza kuoga
akaletewa mavazi maalumu ya
wajakazi akashangaa



"yva nini haya?" ilibidi aulize

"kwani sisi tumevaa ya nini?" mjakazi
huyo aliyepewa kazi ya kumsimamia
Maya alijibu vibaya kama kawaida
yake

"yaani ni hivi inaonekana nawewe
sasa umepata fursa ya kuwa mjakazi
ndani ya jumba la mfalme na ni
mrembo miongoni mwa warembo
ndani ya kasri la mfalme waliopata
fursa nyeti kabisa ya kumtumikia
mfalme ndani ya jumba la kifalme
karibu sana unaitwa nani?" mjakazi
mmoja alimpa mkono

"Maya wewe je?"



"naitwa Zasha" mjakazi huyo
alitabasamu na kumpa mkono Maya,
ambae hakujua atabasamu au anune,
acheke au alie, alibaki ameduwaa tu
huku wajakazi wote wa jumba la
kifalme waliokuwa mezani wakila
walikuwa wakimtazama Maya mpaka
akaona aibu

Maya aliwatazama wajakazi wote
waliokuwa wamekaa pamoja walikuwa
warembo sana na wamependeza
kwenye sare zao, akajitazama yeye
mwenyewe akajiona peke yake ndiye
mshamba mshamba

Akalivaa gauni lake alilopewa na wote
wakaanza kumcheka kwa sababu
liikuwa kubwa na panapana



"mbona umempa Maya gauni kubwa
kubwa ambalo siyo saizi yake
Hathra?" Mjakazi Zasha alimwuliza
mwenzake huyo

"vipi kazi hii mwanamfalme Teri
hakukuona wewe mpaka akanipa mimi
mbona unaingilia majukumu yasiyo
yako Zasha?" Hathra alimwuliza



"hapana Zasha linanifaa kabisa hili
gauni usijali limenitosha" Maya alijibu
huku akizunguka zunguka kujitazama
lakini halikuwa saizi yake halikumkaa
mwilini vizuri, Zasha na Hathra
wakabaki wanatazamana wakiwa
wamenuniana Zasha akiwa
hajafurahishwa na kitendo cha Maya
kuchaguliwa gauni kubwa kubwa
tofauti na mwili wake

"haya mmalize kula muda wa
majukumu mengine umeshafika akina
dada msishangae shangae" mjakazi
mkuu bi Kalla aliingia kuwahimiza na
ndipo akamwona Maya akashtuka
Kumuona

"salamu dada" Maya alimsalimia
mwanamama huyo



"Maya umefuata nini humu kwa
wajakazi na kwanini umevaa nguo za
wajakazi wakati wewe siyo mjakazi?"

"mtukufu mwanamfalme Teri ndiye
aliyetoa agizo niletwe huku niwe
mjakazi"”

"Teri?? Basi una bahati sana Maya
lakini jambo hili bado halijafika kwa
mfalme na mtukufu malkia, usifanye
chochote mpaka nisikie uamuzi wao
wa mwisho..." kabla mjakazi mkuu
Kalla hajamaliza sentensi yake alikuja
mjakazi mwingine mbiombio



"dada Kalla Maya anaitwa na
mwanamfalme Teri" alitoa taarifa, bi
Kalla akamtazama Maya na kumshika
begani

"bahati njema, unaweza kwenda
kuanza kazi yako sasa Maya, mimi
sina pingamizi tena kama aliyetoa
maamuzi hayo ni mwanamfalme” bi
Kalla alimwambia Maya ambae
alitikisa kichwa na kuongozana na
mjakazi huyo aliyetumwa kuja kumuita
kwenda kusikiliza haja ya
mwanamfalme Teri

"Hathra inakupasa kuwa makini kwa
sasa kuliko wakati wowote ule" Lela
alimwambia mwenzake



"huyu Maya lazima ataiona kazi yake
chungu sitaruhusu ajisogeze sogeze
karibu na mwanamfalme Teri hata
Kidogo asidhani kuwa mjakazi humu
ndani ya kasri basi atakuwa
ameshafanikiwa kila kitu, hilo asahau”
Hathra aliongea

"kila mtu na achunge mzigo wake na
kila mtu apambane mechi zake" Lela
nae aliongea wote wakatikisa kichwa,
mjakazi Lela akiwa anampenda sana
mwanamfalme Adrian na mjakazi
Hathra akiwa anampenda sana
mwanamfalme Teri

Maya aliitikia wito na kwenda mpaka
kwa mwanamfalme Teri akasimama
mbele yake na kuinamisha uso wake
chini



"Mbona umevaa gauni kubwa sana
Maya?"

"ndilo nililolipenda hili mtukufu
mwanamfalme”

"ooh vizuri sasa nataka uniandalie
chakula kisha uniletee chumbani
kwangu nina njaa sana, chakula
ukitengeneze kwa mikono yako,
chakula cha asili cha (... )"



"sawa mtukufu mwanamfalme" Maya
aliitika kijana huyo akaondoka taratibu
na Maya akarejea mpaka kwa mjakazi
mkuu bi Kalla ambae aliongozana na
mwanadada huyo mpaka ndani ya
kasri akiwa ametangulia mbele na
Maya yupo nyuma ameinamisha uso
wake, kwa mara ya kwanza katika
maisha yake Maya akajikuta anaingia
ndani kabisa ya jumba la kifalme akiwa
hajawahi kutegemea wala kuwaza
maishani mwake




Mjakazi Hatra wakati akiwa na
wenzake baadhi wanachuma matunda
bustanini kwa ajili ya kutengeneza
juisi, mmojawapo wa wajakazi
waliokuwa ndani ya kasri ambae ndiye
rafiko yake wa muda wote na
mpelelezi wa kumletea habari zote
alimfuata Hathra mbiombio

"Hathra!!"

"kulikoni mbona mbio mbio?"

"Maya huko mwe"

"kafanyaje tena?"

"nimeona anaongozana na bi Kalla
Inaonekana anaenda kumpikia chakula
mwanamfalme Teri sasa wewe
umewahi hata kumpikia mwanamfalme
ukizubaa imekula kwako, mimi
nimeleta tu ripoti habari ndo hiyo"



"haiwezekani kitokee kitu kama hicho"

"wewe sema tu haiwezekani na huku
umetulia utakuja kushangaa
Imewezekana fanya jambo umuharibie
Maya ama sivyo itakula kwako"
mwenzake alimwambia Hathra ambae
alishusha pumzi ndefu ya hasira kisha
akamtazama mwenzake huyo na
kutikisa kichwa chake akiashiria yupo
tayari kwa vita....
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Adrian alibaki akitembea tembea na
kuzunguka zunguka peke yake ndani
ya banda huku akijikuna kichwa usiku
ukiwa umeshaingia ndani ya kasri
akiwa ameshaizoea harufu ndani ya
banda hilo lakini alichokuwa
hajakizoea bado ni kukaa peke yake
ndani ya banda akitazama kila wakati
pale ambapo Maya alipendelea kukaa
kwenye nguzo moja ya mti aliyopenda
kuegemea akawa anaona kama bado
yupo na Maya wapo wawili bandani

"mtu anawezaje kumzuia mtu
mwingine asiumie kwa kuweka mkono
wake akaumia yeye mwenyewe?"
alijiuliza kimoyo



"mwanamfalme Adrian?" alishtuka

alipoitwa

"Maya" akaita na kugeuka akidhani ni
sauti ya Maya labda lakini akakuta
wala siyo Maya aliyemdhania

"ni mimi Lela mtukufu mwanamfalme

nimekuletea chakula na |

uchukue haraka haraka

uisi njoo
Kabla

sijaonwa" Lela aliongea
kunong'ona kichini chini

KWa

"Lela, Maya yuko wapi vipi

ameshaachiwa ndani ya

kasri

ameondoka, anaendeleaje ule

mkono?" Adrian alimwuli

Za



"mara ya kwanza umeniita Maya
nimevumilia lakini bado hujaridhika
unaanza kuniulizia mimi habari za
Maya bila kujali hata kilichonileta hapa
wakati ni kwa faida yako, huyo Maya
anakujali kama ninavyokujali mimi
Adrian mpaka umtaje taje kila wakati
kweli Adrian??!!" Lela aliongea
Kimoyomoyo huku akiwa amezubaa
anamtazama Adrian usoni

Mwanadada huyu haumwambii kitu
kwa mwanamfalme Adrian,
anampenda sana na ni ndoto yake
siku moja aweze kuolewa na
mwanamfalme Adrian ambayo
mwenyewe Lela ana imani kuwa ndoto
hiyo siku moja inaweza ikawa kwel

"Lela??!" upo hapa Lela



"abee mwanamfalme samahani kuna
Kitu nilikuwa nakumbuka mara moja,
umeulizaje?"”

"nimeuliza Maya vipi anaendeleaje?"

"ooh Maya yupo anampikia chakula
mwanamfalme Teri ndani ya kasri
nadhani ndiyo anaanza muda huu”

"anampikia chakula kivipi na mkono
wake ule wenye jeraha?" Adrian
alionekana kutofurahishwa kabisa na
habari hizo



"ndiyo mtukufu mwanamfalme hebu
chukua chakula mimi nataka kuwahi
nisije nikakutwa bure hapa na
kugundulika kuwa nakuletea letea
chakula kwa kujiiba iba" mjakazi Lela
alimwambia mwanamfalme
aliyekipokea chakula hicho na kinywaiji
mikononi mwake na kutikisa tu kichwa
chake, Lela akaondoka kwa mwendo
wa taratibu akisindikizwa na askari
mmoja ambae ndiye anakula nae dili
akitegemea mwanamfalme Adrian
angemshukuru kwa kumwambia neno
asante kama alivyozoea lakini leo
akiambulia patupu, Adrian hakujibu
chochote, akili yake ilikuwa mbali sana




"oooopppsss” Adrian alishusha pumazi
ndefu na kukaa chini kiunyonge huku
akikitazama kile kitambaa
alichokitumia kumpoza Maya jeraha la
kofi alilomzaba usoni kwa sababu ya
hasira...



Upande mwingine ndani ya kasri,
Maya ameshaingia jikoni tayari
kuandaa chakula kwa ajili ya
mwanamfalme Teri kama alivyoagizwa
ampikie kijana huyo chakula kizuri
sana kama kile alichomuelekeza Sethi
mchumba wa mwanamfalme Piso,
Maya akawa anahangaika jikoni peke
yake huku kwenye korido askari
mmoja anayelinda mazingira ya jikoni
akiwa lindoni anatembea tembea, na ni
muda huohuo mjakazi Hathra alikuwa
ameshaingia ndani anaelekea huko
NUkO maeneo ya jikoni akiwa ameshika
Kijikaratasi alichokifunga vizuri na
Kukifichia ndani ya gauni lake refu la
sare ya wajakazi




"wewe unakwenda wapi?" askari
aliyekuwa lindo maeneo ya jikoni
alimuuliza

"lamani askari wewe kijana mtanashati
sana mh sijapata kuona" Hathra
alianza kumsifia sifia askari huyo

"mh kweli unayoyasema mrembo
jamani?”

"ni kweli kwanini nikudanganye jamani
ili nipate nini eeh!?”

"asante sana teh teg tunaweza
kuonana baadae?"

"tunaweza ila nisaidie kitu kimoja
kwanza"

"kipi hicho mrembo?”



"naomba uende hapo nje ukaniitie
rafiki yangu yule nayeongozana nae
sana maana malkia ametuita sasa
kutoka nje nashindwa kuna kazi
naifanya"



"bila shaka" askari alijibu na kutoka
haraka kwenda kumuita mjakazi
mwenzake Hathra na ndipo Hathra
aliposogea mpaka kwenye mlango wa
jiko alimokuwemo Maya
akamchungulia na kumkuta
mwanadada huyo akiwa bize
anatengeneza chakula hicho
Kilichokuwa kinatokota jikoni akiwa
Kwenye hatua za mwisho kabisa za
Kukiivisha na kumbe licha ya Hathra
Kuwa na kijikaratasi alichofunga kitu
pia alikuwa na kibakuli kidogo cha
udongo amekishika mkononi akakitupa
kwa nyuma ya ukuta wa jiko
kikaanguka na kuvunjika




"nini hicho tena kinaanguka na
Kuvunjika?!!" Maya alishtuka na kutoka
jikoni akazunguka nyuma ya ukuta
Kutazama kilichoanguka na ni wakati
nuohuo mwanadada Hathra aliyekuwa
amejibanza kwenye ukuta wa upande
wa pili akajitokeza na kuingia jikoni
akafungua kijikaratasi chake haraka
harak chenye pilipili nyingi, chumvi
nyingi na majani fulani machungu sana
ya porini akakitia kwenye mchemsho
uliokuwa unatokota jikoni na haraka
haraka akatoka jikoni, wakati
anamalizikia kuondoka na ndio Maya
alikuwa anarudi jikoni akaona kijipande
cha nguo kinamalizikia na aliposogea
kuchungulia hakuona mtu zaidi ya
askari yule mwenye lindo aliyekuwa
anakuja kwa mbal




Maya akatikisa kichwa chake na
kurudi jikoni, akakuta mchemsho wake
unatokota jikoni akaepua na kuuweka
pembeni kitu kikamtuma moyoni aonje
chakula hicho lakini hakuthubutu
kuonja akaogopa maana alisikia kwa
wajakazi wenzake kuwa sheria za
mapishi ndani ya kasri haziruhusu
mjakazi kuonja chakula chakula cha
mfalme jikoni ila kuna muonjaji
maalumu mezani anayeonja chakula
cha familia ya mfalme

"Maya!" ndipo alipoitwa nyuma yake
akageuka kutazama akamkuta ni
mjakazi mkuu bi Kalla akamtazama
kwa tabasamu

"abee dada?"



"umemaliza mapishi?"

"ndiyo dada"

"waaaoh kinaonekana kitamu sana"
"mh dada”

"ndiyo ninachosema ni kweli kabisa
Maya, mimi ni mpishi sasa kwa zaidi
ya miaka thelathini ninajua aina nyingi
za mapishi na chakula kitamu nakijua
tu kwa harufu yake na kibovu vile vile
nakitambua kwa harufu yake pia"

"kumbe dada”?"

"kabisaaaa!"

"umekionja?"

"hapana dada”

"kwanini?"

"nimesikia hairuhusiwi kuonja"



"nani amekwambia, hakuna mpishi
asiyeonja mapishi yake, walizuia kwa
sababu kuna wapishi walikuwa
hawazingatii usafi”

"basi kwa sababu dada umekuja
naomba wewe uonje chakula changu
kwa niaba yangu na utoe neno karibu"
Maya alimfunulia bi Kalla vyakula hivyo
alivyoviandaa



"ewaaa tena naanza na huu
mchemsho wenyewe wa mboga
mboga na nyama" bi Kalla alichukua
Kijiko na kuchota chakula akakipeleka
taratibu mdomoni na kuanza
kukitafuna huku Maya akiwa
amemtolea macho akisubiri maoni ya
mwanamama huyo ambae mara ghafla
wakati anatafuna akatoa macho na
kusita kuendelea kutafuna akimtazama
Maya

"dada kuna nini?" Alimwuliza lakini
Kabla hajajibu bi Kalla aliinama na
Kukitema chakula hicho chote chini
Kutoka kinywani

"Maya fanya haraka naomba maji ya
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Mwanamama Kalla alitema chakula
chote alichokuwa akikitafuna mdomoni
na kumuomba Maya maji ya kunywa,
mwanadada huyo akakimbia haraka
haraka na kumchotea maji akamletea
na kumnywesha bosi wake huyo
ambaye pia aliyasukutua na kutema
mara kadhaa huku akikohoa

"Mayal!l?"
"abee dada jamani kuna nini kwenye
chakula tena?"



"hilo swali nikuulize wewe umeweka
nini kwenye chakula?"

"sijaweka kitu zaidi ya mboga mboga
na nyama na viungo na chumvi kwani
kuna nini?"

"alsee umeweka vitu vibaya sana"

"vitu gani tena dada?”

"pilipili nyingi, chumvi nyingi na vitu
vichungu sana yaani hiki chakula ndiyo

ulitaka umpelekee mwanamfalme hivi
kweli?"

"mbona mimi sijaweka kitu chochote
dada vitu kama hivyo sijaweka dada
sijaweka"



"unataka unikoseshe kazi Maya
nionekane siwasimamii vizuri koh
koh!!"

"pole dada pole, sasa vimeingiaje
hivyo vitu mbona mimi sijaweka?"
Maya alijiuliza huku akimkalisha bi
Kalla kwenye kiti na kuanza
kumbembeleza bembeleza akimpiga
piga mgongoni

"usijali nipo sawa kabisa futa futa tu
hapo nilipopachafua”



"sawa dada mh imekuwaje?" Maya
alishusha pumzi ndefu akachukua
dekio na kuanza kufanya usafi jikoni
hapo na alipotupa macho mbele
akaona kijikaratasi chini kimeanguka
chini sakafuni akakifuata na kukishika
taratibu akikitazama na bi Kalla
akamwambia

"nini hicho ulichokishika Maya?"

"sijui ni nini naona kimefungwa fungwa
tu dada hapa”

"hebu nikione" alimwomba akakishika
na kukitazama akakinusa nusa huku
akimtazama Maya usoni

"ni nini hiko dada”?"



"nasikia mchanganyiko wa harufu za
pilipili na majani machungu sana na
chumvi kali ya chuma, nusa” bi Kalla
alimnusisha Maya

"mimi pua zangu hazinusi harufu
yoyote nimezaliwa hivyo"

"ooh sikujua, samahani"

"usijali dada, kimetokea wapi hiki
kikaratasi na nani amekileta na
kukiangusha??!"

"Inaonekana ndiye aliyetia kwenye
chakula humu"

"ni nani aliyenifanyia hivi na amefanya
kwa nia gani?"

"wote hatujui”

"halafu nimekumbuka kitu"



"kipi hicho?"

"wakati naingia jikoni niliona kama
kKulikuwa na mtu anatoka lakini niliona
nguo tu inaishia ishia"

"atakuwa nani huyo mtu?"

"sijui dada sikuweza kumwona maana
nilisikia kitu kikivunjika nikatoka kujua
kulikoni ndo wakati narudi nikaona
nguo Inaishia ishia"”

"mh atakuwa nani?" bi Kalla aliuliza
tena



"sielewi" Maya akanyanyua mabega
juu kumaanisha kuwa hajui chochote
wote wakabaki wanatazamana tu
wakiwa njiapanda hawaelewi
kKinachoendelea

Nje bustanini mjakazi Hathra alikuwa
ameongozana nha mwenzake
wakitembea aitwae Verda

"Yaani mimi mwenzako Hathra sijul
nipoje sikuhizi?"

"kwanini?"

"yaani nikimwona mwanamfalme Piso
nachanganyikiwa mwenzako"
"unamwogopa au?"

"wala siyo kumuogopa ila tu nahisi
kama naanza kumpenda penda sijui
kumtaka taka yaani hata sielewi elewi"



"ana mchumba wake mwenzio si
ulimwona Sethi mtoto wa Waziri Mkuu
sasa wewe jichanganye uingie kichwa
Kichwa tu pale utakuja kupigwa ngumi
Za uso"

"sasa anipige nani mimi kuna mtu
namuogopa unadhani halafu mimi
nakuambia mambo yangu angalau
unipe ushauri wewe ndo kwanza
unaniponda ponda wala hunitii moyo
sijui upoje Hathra?"

"eeh basi yaishe nilikuwa nakutania tu"
Hathra alijibu akatokea rafiki yake
mkuu wa siku zote, Lela akamwita na
kumtenganisha na yule aliyekuwa
amefuatana nae



"vipi Lela mambo yako yameendaje?”

"mimi nashukuru tu sasa hivi yule
Maya hayupo tena na mwanamfalme
Adrian, hawajafungiwa wote ila
nakuwazia wewe tu shoga yangu
nasikia jumba bovu limekuangukia
wewe eti mwanamfalme Teri ameomba
atengenezewe chakula na yule
Maya?"

"we acha tu yaani ingenitokea mimi
mwenye mali yangu fursa kama hiyo
ningejitutumua mpaka jasho la mwisho
nihakikishe chakula kinachotoka hapo
siyo cha nchi hii, lakini cha
kushangaza fursa kama hizo
wanazipata akina kajamba nani"



"nawewe umekaa tu umetulia
hujafanya jambo lolote lile?"

"nani atulie mie au mtu mwingine,
subiri tu kitakachotokea nimeshaharibu
huko Maya atajuta kuingia humu ndani
ya kasri yaani na kuingilia mapenzi ya
watu”

"umefanya fanya nini hebu nipe
kaubuyu kidogo namimi nimung'unye”
Lela alikaa mkao wa kupewa umbea



"niliingia jikoni wakati anapika
nikamzuga zuga ili atoke kisha nikatia
chumvi nyingi na mapili pili na unga wa
majani mchungu huko alipo Maya
anahenya tu hana ujanja nadhani na
makofi atapigwa leo"

"duh wewe ni kiboko" Lela alimsifia
Hathra

"koh koh" mara wakasikia mtu
anakohoa nyuma yao wakashtuka na
kugeuka wakamwona mjakazi
mwenzao ambae hawampendi kwa
sababu haungi mkono vitendo vyao
hata mara moja na amemkaribisha
Maya vizuri tu, Zasha



"kumbe ndo tabia zenu eeh
Kuwaharibia watu wengine?" alitikisa
Kichwa Hathra na Lela wakatazamana
Kwa aibu kisha wakamtazama Zasha
na kusonya, wakaondoka na Zasha
akabaki anawatazama tu na
kuwasikitikia kwa kitendo chao hicho
dhidi ya msichana mgeni
asiyewakosea jambo lolote lile, Maya

Upande mwingine mwanamfalme Teri
alikuwa ametulia kwenye kitanda
chumbani kwake akisubiri chakula
alichoagiza apikiwe na Maya

"mwanamfalme Teri!" aligongewa
mlango

"nani?"
"ni mimi Hathra"



"unasemaje?"
"chakula tayari unahitajika mezani”

"hapana leo siji mezani nimeshaagiza
naletewa"

"au nikuletee mimi huku huku
chumbani mtukufu mwanamfalme”?"

"nimekwambia naletewa"

"lamani mtukufu mwanamfalme nani
anayekuletea uliyempa oda hiyo
tena?" Hathra alifungua mlango
taratibu ili aingie ndani chumbani kwa
mwanamfalme Teri amtege tege
kidogo wa mwili wake wenye
maumbile ya kuvutia

Lakini kabla hajafanya hivyo



"hodi!" alisikia sauti nyuma yake,
alipogeuka kutazama alimwona Maya
mlangoni

"pita Maya, Hathra mpishe Maya"
"ooh kumbe ndo huyu uliyemwagiza
mtukufu mwanamfalme basi sawa
ngoja niwapishe" aliongea huku
akitoka mlangoni na kutabasamu
Kinafiki mbele ya Maya akakaa nje ya
chumba,

"mbona umechelewa sana Maya?"



"samahani mtukufu mwanamfalme
kulitokea changamoto kidogo ambayo
nilifanikiwa kuitatua" Maya alijibu
akimwandalia mwanamfalme Teri kisha
nae akatoka nje ya chumba
akasimama akisubiri mwanamfalme
amalize kula ili atoe vyombo na Hathra
hakuondoka alibaki amesimama pale
pale nje ya chumba akijifanya bize
kufagia fagia kwenye korido nia na
madhumuni ni kumwona Maya
atakavyoaibika na kukaripiwa na
kupewa adhabu yoyote na
mwanamfalme huyo

"Maya!!" mwanamfalme aliita mudq
huohuo zikiwa hazijapita hata dakika
mbili



"abee!" Maya akaitika na kuingia
chumbani kwa mwanamfalme

"hapa ndipo nilipokuwa napasubiri kwa
namu sana yani" Hathra alitabasamu
nuku akijiweka vizuri aone
Kitakachomkuma Maya lakini
akashangaa kumuona Maya akitoka
huku anatabasamu kwa furaha, akiwa
na Kijiboksi kidogo cha zawadli
mkononi....
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Hathra alishangaa alipomwona Maya
anatoka chumbani kwa mwanamfalme
Teri huku akitabasamu kwa furaha na
akiwa na kijizawadi mkononi, Hathra
akaondoka mbiombio kabla Maya
hajamuona kama alikuwa pale
amesimama anamtazama...



Hatimae Kulikucha mapema asubuhi
ndani ya kasri la mfalme, wajakazi
kama kawaida wapo waliokesha na
wapo waliolala, warembo hao
wakipokezana kazi kwa zamu, Maya
akiwa miongoni mwa wajakazi
waliolala siku hiyo, alipoamka moja
kwa moja alipewa kazi ya kufanya
usafi pamoja na wenzake kadhaa
ndani ya kasri sebuleni mapema
asubuhi sana, akiwemo Hathra
msichana ambae anamchukia sana
Maya kwa sasa

"Maya!" Zasha aliyekuwa karibu sana
na Maya, wakiivana, alimwita
mwanadada huyo wakati wakifagia
pamoja

"abee Zasha?"



"kKuwa makini sana na Hathra na rafiki
zake Maya"
"kwanini Zasha?"

"nimekuonya tu kuwa makini nao"

"sawa" Maya aliitika akitikisa kichwa
asijue anachomaanisha rafiki yake
huyo

"vipi huna mpango wowote leo Hathra
wa kumkomesha huyu mgeni wetu?"
Lela alimwuliza rafiki yake



"nina mipango kibao naishiwaje kwa
mfano, lakini wewe nawe umesahau
ya Adrian Lela, fanya mambo leo mimi
wangu ngoja niutafute mpango
kabambe" Hathra alimjibu Lela ambae
alitikisa kichwa akikumbuka fika kuwa
hata yeye yupo kwenye harakati za
kumpigania mwanamfalme Adrian
ambae anaonekana kumtajataja sana
Maya mara kwa mara

Waliyazungumza wakiwa pale
pembeni wakimtazama Maya na
Zasha ambao walikuwa mita kadhaa
nao wakiwa wanafanya usafi



Bi Kalla msimamizi wao mkuu akaja
kama kawaida kutazama zoezi la usafi
linaloendelea alfajiri ya siku hiyo,
akawa anapita pita akimtazama mmoja
mmoja

IIMaya!"
"abee dada"

"wewe hapo mwachie Zasha nenda
kaendelee pale kwenye ngazi kafute
nguzo za chuma za ngazi zile"



"sawa dada" Maya alijibu na kutembea
haraka haraka kuelekea kwenye ngazi
zile, Hathra akamtazama Lela kisha
akatazama kichupa cha sabuni
alichoshika Lela mkononi mwake,
sabuni ya kudekia akampa ishara, Lela
akasogea akijifanya anaendelea
kudeki mpaka karibu na ngazi ya
kushukia chini kisha akanyunyiza
sabuni hiyo ya maji wakati Maya akiwa
ndo anafika mitaa hiyo hiyo
waliokuwepo yeye na Hathra ambayo
mbele kuna ngazi kidogo



Maya akiwa hajui hili wala lile akiwa
na kitambaa chake cha kufutia
mkononi kama kawaida akapita pale
pale palipomwagwa sabuni bila kujua
akataka kuteleza kwa bahati nzuri
akapepesuka tu na kuwahi na
Kujishikiza kwenye nguzo ya ngazi,
Zasha akaona tukio hilo na
akawatazama Hathra na Lela akaona
wanacheka na kunong'onezana

"Maya kuwa makini!" Zasha
alimwambia

"umeumia?" bi Kalla nae alimwuliza



"nipo salama dada sijaanguka"” Maya
alijibu na kuanza kazi yake ya kufuta
futa huku akishuka ngazi taratibu lakini
kwa kuwa alishaikanyaga sabuni ile ya
maji iliyotaka kumwangusha, viatu
vyake vililowana tayari sabuni hivyo
akajikuta anateleza tena kwenye ngazi
lakini safari hii alikosa pa kujishikia
kabisa akaenda mzima mzima kwenye
ngazi hizo ndefu



"Mayaaa!" Zasha ndiye aliyekuwa wa
kwanza kumwona akapiga makelele
na wote wakageuka kumtazama Maya
aliyekuwa anaanguka kitambaa
akikiachia kikiruka juu lakini kabla
hajatua chini ili aporomoke kwenye
ngazi hizo alijikuta ameangukia
kwenye mikono salama ya mwanaume
ambayo ilimzuia asiende chini,
alipogeuka na kutazama ni nani huyo
aliyemuwahi asianguke na kwenda
chini akauona uso wa mwanamfalme
Piso akimtazama, huku mikono yake
Ikiwa imemshika kiunoni

"safari nyingine uwe makini msichana"
Piso alimwambia akimwinua



"asante na samahani mtukufu
mwanamfalme" Maya alijibu kwa
kuona aibu akitazama chini,
mwanamfalme akapandisha juu
taratibu akiendelea na safari yake,
wajakazi wote wakasimama
wakiinamisha vichwa vyao wakati
akipita akawasalimia, Verda ambae
anampenda sana mwanamfalme Piso
alimkata jicho kali Maya baada ya
kumwona ameshikwa kiuno na kijana
huyo

"siku nyingine uwe makini we dada
sawa, mtu gani wa kuanguka anguka
ovyo kila wakati na kuteleza teleza
mbona sisi hatuanguki anguki kama
wewe" Verda alikuwa mkali
mwanamfalme alipopita tu



"kweli kabisa mvivu huyu"

"ndiyo legelege sana sijui kwanini
amekuwa mjakazi" Hathra na Lela na
wajakazi wengine walichochea kuni
wakimsimanga Maya ambae alikuwa
amesimama kiunyonge akiwa
ameinamisha uso wake akipokea
lawama hizo kutoka kwa wajakazi
wenzake, bi Kalla akiwa hayupo
ameshaenda zake kabla hata
mwanamfalme hajapita

Zasha alimfuata Maya taratibu na
kumshika begani mwanadada huyo

"usijali maneno yao Maya kuwa makini
tu" alimfariji Maya ambae alimtazama

rafiki yake huyo kiunyonge na kutikisa
kKichwa chake



Upande mwingine kwenye mabanda
ya vinyesi vya wanyama alipofungiwa
mwanamfalme Adrian, alikuwa
amejitandikia nguo yake ya juu (koti)
chini amelala akiuchapa usingizi alfajiri
ya siku hiyo na ndipo mlango wa
banda ukafunguliwa akaingia askari
ndani

"mtukufu mwanamfalme!" alimwita
lakini aliendelea kuuchapa usingizi
ikabidi amfuate kijana huyo na
kumtikisa tikisa

"Maya Maya njoo tucheze kwenye maiji
unakwenda wapii??" Adrian aliongea
mwenyewe usingizini huku akitafuna
tafuna midomo yake



"mtukufu mwanamfalme??" askari
alimpiga piga kijana huyo begani
akaona haamki akausogeza uso wake
karibu amtazame usoni askari
akashangaa anapigwa busu zito la
shavuni

"nakupenda Maya mmwaah" Adrian
alitabasamu

"mwanamfalmeee!!!" askari huyo
aliongea kwa ukali akikasirika kupigwa
busu la shavu kama mtoto wa kike na
ndipo Adrian alipokurupuka kutoka
usingizini akakaa kitako akiwa ametoa
macho akamkuta askari amemkazia
macho huku akiwa anajifuta shavuni



"saa ngapi saa hizi?" Adrian alizuga
"alfajiri saa hizi adhabu yako imeisha
mtukufu mwanamfalme" askari
aliongea na wala hakumsubiri kijana
huyo kwa hasira akatoka bandani
akimuachia tu mlango wazi na ndipo
Adrian akainuka taratibu na
kujikung'uta kung'uta mwilini akiwa
amechafuka na siku moja tu amekuwa
mweusi akatoka ndani ya mabanda
hayo akiwa amemaliza adhabu yake
ya siku moja nzima

Alipotoka tu akakutana na mama yake
aliyekuwa anakuja hukuhuku
mabandani kumfuata kijana wake huyo

"Adrian?!"
"mama®?!"



"upo sawa?"

"nipo sawa mama" Adrian alimjibu
mama yake huyo ambae alimshika
kumkagua akamtazama mikononi
akagundua kuna vipele vimeota
kwenye ngozi ya Adrian kutokana na
mazingira machafu aliyolala na akiwa
hajawahi kupitia maisha kama hayo
kabla

"ngozi yako imeharibika twende
ukamwone daktari haraka"

"hapana mama nipo sawa"

"unajua kesho kutakuwa na nini hapa
nyumbani?"”



"kesho ni siku yenu ya kuzaliwa
kutakuwa na sherehe kubwa haina
mfano kwa hiyo wageni waalikwa
wakikukuta namna hii utaniaibisha
mimi na baba yako" mama yake
alimvuta na kuondoka nae haraka
haraka...

Wakati huo huo wajakazi wakiwa
wanaendelea na usafi, bi Kalla aliwaita
wote pamoja wakamfuata kumsikiliza



"nisikilizeni kesho kutakuwa na
sherehe kubwa ya kuzaliwa wana wa
mfalme pacha wote, Adrian, Piso na
Teri kwahiyo itatakiwva mvae mpendeze
hamtafanya kazi yoyote kwa sababu
watakuja wajakazi wote kutoka kwenye
nyumba za mawagziri na wakuu wa
majimbo kumtumikia mtukufu mfalme
na malkia" aliwaambia wote
wakatazamana...
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Wajakazi wote walishangilia siyo kwa
ajili ya sherehe tu ya kesho ila kwa ajili
ya kuvaa viwalo vyao baada ya muda
mrefu wa kuvaa sare maalumu za
wajakazi, tena walipewa kila mtu gauni
jipya na kali yakishushwa na askari kila
mtu akitakiwa akajaribishe wakaenda
na kuanza kujaribisha vyumbani mwao
kwenye vioo vyao vya ukutani kila
mmoja akiwa anajitazama na kugeuka
geuka akimuuliza mwenzake kama
amependeza

Maya alikuwa amevaa na yeye gauni
lake anajitazama kwenye kioo, akiwa
na rafiki yake Zasha

"Zasha umependeza sana"



"yaani kesho ni kutokelezea tu ila
Maya rafiki yangu umependeza
sanasana lazima mwanamfalme kesho
achanganyikiwe" Zasha alimsifia Maya
kwa sauti, akina Hathra, Lela na Verda
wakasikia na kugeuka waliposikia jina
'mwanamfalme’ linatajwa ingawa
Zasha hakubainisha ni mwanamfalme
gani aliyemkusudia

"mh jamani Zasha nawewe bwana
kKha"



"unadhani uwongo Maya lakini hizo
nywele zako sasa usingezifunga funga
namna hiyo ungezifungua na kuziachia
mtu umejaaliwa nywele nzuri halafu
unazifunga funga hebu" Zasha alianza
kumfungua Maya kilemba ambacho
mara zote mwanadada huyo hujifunga
Kichwani na hakitoki kichwani mwake,
Maya alikuwa anazifunga ili kuzilinda
na uchafu maana hakuwa na uwezo
wa kuzihudumia, kwa mara ya kwanza
akaziachia nywele zake hizo zilichanua
na kuachia kila mjakazi aliyekuwemo
akabaki anamtazama



"nyie jamani huyu Maya ni mrembo
ana nywele nzuri kweli yaani" mjakazi
mmoja alimsifia Maya akiwa yupo na
akina Hathra, Verda na Lela, watatu
hao wakamgeukia na kumtazama
mwenzao huyo kwa macho makali
sana

"umekosa stori yoyote zaidi ya hiyo?"
Lela alimwuliza

"mh samahanini jamani" mjakazi huyo
alijishtukia na kugeuka kuondoka
alipoona hakuna anayemuunga mkono
kwenye hilo katikati yao.....



Siku ilipita na hatimae siku mpya
iliingia na ndipo wajakazi kutoka kwa
waziri mkuu na mawaziri wengine
waliingia ndani ya jumba la kifalme
pamoja na wasimamizi wao wakuu
asubuhi sana kwa ajili ya maandalizi
ya mapishi na mambo mengine mengi

Wajakazi wote walikuwa vyumbani
mwao wakijipamba kujiandaa tayari
kwa ajili ya sherehe ya siku hiyo, kila
mtu akiwa mbele ya kioo akihakikisha
atakapotoka atakuwa anatazamwa na
watu wote kwenye sherehe hiyo



Wageni walianza kuingia kwenye kasri
mmoja baada ya mwingine, mawaziri
wote na watoto wao wa kike kwa wa
Kiume akiwemo Waziri Mkuu mzee
Gonde na familia yake, akiwemo
bintiye Sethi, wakuu wa majimbo, na
viongozi wote wa kuu wa nchi na
familia zao waliingia ndani ya kasri,
mfalme wa nchi ya KUSINI alikuwa
amefika na familia yake akapokelewa
na mkwewe mtarajiwa, mwanamfalme
Teri ambae ni mpenzi wa binti yao
Opra ambae miezi michache ijayo
wanatarajia kufunga ndoa



"karibuni sana" mwanamfalme Teri
akiwa na mama yake malkia Zilpa
waliukaribisha msafara wa mfalme wa
nchi ya KUSINI ambae ndiye alikuwa
mgeni rasmi kwenye shughuli hiyo
akiwa mfalme pekee aliyealikwa akaja
wengine wote walituma wawakilishi
yaani mawaziri wao

"asante mwanamfalme Teri
unaendeleaje na mama?" mfalme wa
KUSINI alimjibu wakati akishuka
kwenye gari na mkewe malkia, Teri
badala ya kujibu salamu ya mfalme
huyo alikuwa bize kutazama tazama
na kuchungulia chungulia ndani ya gari
lao

"Teri si unasalimiwa?" mama yake
alimkurupusha



"ooh umesema karibuni sana?" Teri
alijichanganya, wazazi hao wa Opra
wakatazamana na mama yake malkia
Zilpa wakiguna

"unamtazama Opra mwanangu Teri?"
malkia wa kusini alimwuliza

"ndiyo mama”

"hatujaja nae leo ameshindwa ana
sherehe ya rafiki yake amealikwa nchi
ya KASKAZINI hajarudi tangu juzi”
mama yake Opra aliongea kauli
illyomkata maini' Teri akanyong'onyea
sana



Ni miezi imekatika sasa, Teri
hajaonana na mpenziwe huyo
anayempenda sana, ingawa Teri siyo
Kijana mwenye msichana mmoja lakini
mke wa maisha kwake ni bintimfalme
wa nchi ya KUSINI, Opra



Teri siyo kijana anayependa kumuoa
msichana ilimradi msichana tu, yeye
anayetaka kumuoa ni bintimfalme tu,
yaani mtu wa hadhi yake kama yeye
mwenyewe, na hilo jambo lilimfanya
apendwe zaidi na wazazi wake wote
wawili mama yake malkia Zilpa na
baba yake mfalme Bono kuliko ndugu
zake pacha wenzake, mwanamfalme
Adrian na mwanamfalme Piso ambao
mmoja yeye amempenda msichana
binti wa Waziri Mkuu na mwingine
bado haeleweki ataoa lini na mchumba
wake ni nani yaani Adrian, yeye akijali
zaidi mazoezi ya mapigano kuliko
kuwa na mchumba



Teri aliondoka taratibu akiwaacha
wazazi wa mchumba wake na mama
yake wakisindikizana kuingia ndani ya
kasri yeye akaenda taratibu mpaka
bustanini akakaa na kujiinamia kimya



Teri yeye sikuzote ni kijana
anayependa sifa sana yaani kusifiwa
na kuonekana bora kuliko wengine,
alitamani mchumba wake Opra aje ili
Kila mtu auone uzuri na urembo wa
msichana huyo uliopitiliza na kila mtu
amsifie kwa kujua kuchukua msichana
mrembo lakini leo ilikula kwake, Opra
hakuja, jambo lililomtia hasira sana
alipoona vijana wenzake watoto wa
mawaziri wakiingia na wapenzi wao
warembo, Teri akainuka kwa hasira na
kwenda ndani ya kasri akaingia
chumbani kwake na kujifungia kwa
ndani akajitupa kitandani na kulala
chali akiwa amekasirika na hana hamu
tena na sherehe hiyo inayomuhusu
yeye mwenyewe na mapacha
wenzake wawili, Piso na Adrian, ya

siku ya kuzaliwa kwao




Bi Kalla aliingia ndani kwenye nyumba
ya wajakazi akawakuta wanaendelea
Kujipamba na kujiremba Maya akiwa
bado hajajiandaa anahangaika na
nywele zake kuziweka sawa
akisaidiwa na rafiki yake wa karibu
Zasha

"muda umebaki mchache wa kuanza
sherehe jitahidini kujiandaa mapema"

"sawa dada!" waliitikia mara akaja
mjakazi mmoja msaidizi wa. daktari
mkuu wa familia ya mfalme akaja na
kumnong'oneza bi Kalla sikioni



"mtukufu malkia alikuwa anataka
mwanamfalme Adrian atumie chakula
cha (...) na atengenezewe dawa ya
kuchua ili apone mapele yaliyompata
haraka ndani ya lisaa limoja lililobaki,
ngozi yake irudi kwenye hali yake ili
ahudhurie sherehe yake la sivyo
atafanya maamuzi magumu sana,
haiwezekani watu wapendeze
wajakazi wapendeze lakini
mwanamfalme abaki na mapele yake
mwilini ni nani anayejua dawa ya
kumtibu mwanamfalme kwa haraka
atapata zawadi nzuri lakini kama
hatojitokeza yoyote yule basi
mtaadhibiwa wote" msaidizi huyo wa
tabibu (daktari) mkuu wa mfalme
alimwambia Maya akisikia pembeni



"mh sasa ni nani atakayeweza jambo
hilo kama daktari ameshindwa kumpa
dawa mwanamfalme?" bi Kalla aliuliza
"fanya chochote bi Kalla ili kuficha aibu
ya mwanamfalme Adrian" mjumbe
huyo alimwambia na kuondoka bi Kalla
akabaki njiapanda

"dada kuna nini?" Maya aliuliza ingawa
alishasikia
"mambo mazito Maya huyawezi"

"nipo tayari kumtibia mwanamfalme
Adrian dada”



"Maya hii kazi haikuhusu wewe wala
wenzako hapa ni kwenda nje kutafuta
Tabibu mzuri wa kumtibu
mwanamfalme Adrian lasivyo kaka
yangu Tabibu mkuu atapewa adhabu
kali kwa kushindwa kumtibu
mwanamfalme”

"nitamtibia mimi dada naomba
uniombee ruhusa kwa mtukufu mfalme
na malkia”

"Maya??!l"
"nipe nafasi dada!" Maya alisisitiza
kauli yake hiyo....

*MAYA*



*SEHEMU YA 20"

Mjakazi mkuu na msimamizi wa
wajakazi wote bi Kalla alimtazama
Maya kwa umakini na akimlinganisha
jinsi alivyo na maneno anayojaribu
Kumwambia

"Maya!”

"abee dada?"

"una uhakika na unayoyasema?"
"ndiyo dada”

"umesomea wapi utabibu huo?"

"nilifundishwa na marehemu babu
yangu wakati nikiwa mdogo"

"sasa wakati ukiwva mdogo mpaka
leo?"



"unaweza kunijaribu kwanza dada?"

"sawa twende ukaonyeshe hiyo dawa
unayoijua ambayo tabibu aliyesomea
utabibu miaka mingi ameishindwa na
wewe ukaweza au unadhani ni vipele
vya kawaida tu vilivyompata
mwanamfalme Adrian, hivi vya joto,
tetekuwanga sijui na ukurutu?”

"dada nipe nafasi"



"sawa ngoja tuone” aliinua mabega juu
akimaanisha hana cha kupinga
wakaanza kufuatana kuelekea ndani
ya kasri wakafika mpaka sebuleni
wakamwona malkia Zilpa akiwa
kwenye korido ya chumbani
anatembea tembea hana amani kabisa
na hali ya kijana wake ambae upele
wa ajabu umemtoka alipotoka kula
mabandani, ulianzia kwenye mikono
ukaanza kusambaa mwili mzima

"mbona unarudi mwenyewe Kalla
umemkosa tabibu yeyote huko ambae
ataweza kumtibu mwanangu ili atoke
chumbani kwake na kuhudhuria
sherehe bila fedheha yoyote?"



"nimekosa mtukufu malkia ila..." kabla
hajamalizia sentensi yake walikuja
matabibu kumi walioitwa ndani ya kasri
kwa amri ya mfalme ili wamtibie
mwanamfalme Adrian upele
uliomkumba wa ajabu ajabu

"mtukufu malkia tunaomba samahani
tumeshindwa kulifanya zoezi"

"matabibu wote mmeshindwa kulifanya
zoezi hilo dogo?”

"siyo vya kawaida vile vipele
Inaonekana ni laana iliyompata kutoka
kwa miungu”

"laana kivipi mwanangu amelaaniwa
mtoto wangu mwanamfalme?"



"samahani mtukufu malkia"

"askari wakamateni hawa
kawafungieni maana wameshindwa
kazi wanaanza kumtukana mtoto
wangu"

"tusamehe mtukufu malkia
hatujamaanisha hivyo tafadhali”
waliogopa wazee hao wakimsihi mama
huyo asiwatie kifungoni

"mtukufu malkia tafadhali usiwafunge
kwanza mwache mtu mmoja ajaribu
kumtibia mwanamfalme Adrian”



"mtu gani atakaeweza kuiondoa
fedheha ya mwanangu, yupo wapi
huyo mtu mbona hujaja nae Kalla au
ndiye wewe huyo mtu?"

"hapana ni huyu hapa" Bi Kalla
alimshika mkono Maya

"nani?"

"Maya"

"Maya yupi?"

"ni mimi hapa mtukufu malkia naweza
Kupata dawa ya kumtibia

mwanamfalme Adrian na akapona
ugonjwa wake wa ngozi"

"hahaha Kalla umeishiwa cha
kuniambia au mbona unanichekesha”?"



"kwanini mtukufu malkia ni kweli
ninaweza"

"wewe ni Tabibu?"
"hapana mtukufu malkia"

"utafanyaje fanyaje hebu nieleze eleze
Kidogo njia utakayotumia” malkia
alimwuliza Maya ambae kabla hajajibu
swali hilo la malkia Zilpa akamtazama
kwanza bi Kalla aliyekuwa ametulia
Kimya baada ya kugombezwa na
malkia

"nitatumia mate yangu mtukufu malkia"
"mate yako?"

"Maya umesema nini utatumia mate
yako?" malkia Zilpa na bi Kalla wote
walimtazama Maya kwa mshangao
kutokana na kauli yake hiyo ya
kutatanisha



"ndiyo mate yangu mtukufu malkia"

"naona Kalla umeamua kuniletea
watoto sasa wanitanie hapa ili
wapandishe hasira yangu vizuri”

"samahani mtukufu malkia sikuyajua
haya, Maya twende" alimshika mkono
Maya ambae aliwatazama kwa
unyonge malkia Zilpa na bi Kalla
ambao alijua wanahitaji msaada wake
sana lakini ni wabishi tu na
wasiomwamini kabisa



"mwacheni kwanza huyo binti tuone
kama anachotaka kukifanya
kitafanikiwa na kisipofanikiwa
akamchafua tu mwanangu nitamkata
kichwa chake na kukitundika kwenye
mti" walisikia sauti nyuma yao
wakatazama, hakuwa mwingine ila
mfalme Bono

"mume wangu mfalme lakini..."
"acha tuone mke wangu sikuzote
penye uwongo hujitenga, nenda binti
unahitaji nini na nini?"

"nahitaji tu maji kwenye kibakuli asali
mbichi kwenyd chupa ndogo”



"mpatieni” mfalme aliwaagiza askari
wakaleta vitu hivyo viwili tu alivyotaka
Maya

"mume wangu unamwamini huyu
msichana?"

"ni kwa ajili ya mtoto wetu na
asipofanikisha alilolisema atapata
adhabu mara mbili zaidi ya aliyoipata
aliyopewa hapo awali, si nyingine ila ni
kifo" mfalme aliongea na kuondoka
taratibu akiwaacha watatu hao
wanatazamana



"unaweza kuanza zoezi lako sasa”
malkia Zilpa alimwambia Maya ambae
alimtazama bi Kalla ambae alibaki
anamtazama Maya kwa macho ya
huruma akiijua amri ya mfalme huwa
haitenguliwi akisema amesema

Askari wakamletea Maya kila
alichokitaka, bakuli la maji, asali
mbichi, unyoya, Maya akaomba aingie
chumbani kwa mwanamfalme Adrian
peke yake bila mtu yeyote,
akaruhusiwa kishingo upande na
mama huyo



Mambo yaliendelea kimya kimya huku
wageni wakimalizika kuingia ndani ya
Kasri la mfalme kwa ajili ya shughuli
Kubwa ya sherehe, wakiwa hawajui
Kinachoendelea kwa mwanamfalme
Adrian, mwanamfalme Piso alikuwa
yupo na mchumba wake Sethi huku
mwanamfalme Teri akiwa bado yupo
chumbani mwake amekasirishwa na
Kutokuonekana kwa mpenziwe Opra
Kwenye sherehe hiyo kubwa ya
Kuadhimisha kuzaliwa kwao, hata
alipogongewa mlango na wajakazi
hakufungua mlango maana walikuwa
wamemletea nguo zake ikabidi
waende kumuita mama yake, malkia
Zilpa ambae alikuja kujaribu
kumgongea mtoto wake huyo lakini
wala hakufungua mlango




Dakika zilisogea nje ya chumba cha
mwanamfalme Adrian hakuna
aliyetoka, siyo Maya wala
mwanamfalme Adrian mpaka mjakazi
mkuu bi Kalla na malkia Zilpa
wakaingiwa na wasiwasi lisaa lizima
lilivyopita

"naenda kuingia" malkia aliongea lakini
bi Kalla akamshika mkono kumzuia
aslingie



"hapana mtukufu malkia subiri
iInawezekana ukaenda halafu
ukaharibu tiba na ndiyo ilikuwa kwenye
kumalizikia" bi Kalla alimtuliza malkia
huku na yeye akiwa amejawa wasiwasi
mkubwa, malkia Zilpa akatulia kama
dakika kumi nyingine tena alipoona
kKimya akachomoka haraka kwenda
kuingia chumbani kwa mtoto wake
Adrian lakini kabla hajafika mlango
ulifunguliwa na Maya alionekana
amesimama mlangoni huku amelegea
Kisha akaanguka chini mzima mzima

"Mayal!" bi Kalla alimkimbilia pale chini
lakini malkia Zilpa akamruka Maya na
kuingia chumbani kwa mtoto wake
mpaka kitandani akamkuta amelala
usingizi mzito



"Adrian Adrian umefanyaje tena”?"
alijaribu kumtikisa tikisa na bi Kalla
akaingia muda huo huo

"mtukufu malkia ngozi ya
mwanamfalme Adrian imerudi kama
kawaida hakuna mapele wala nini
mtazame" bi Kalla alimwambia malkia
Zilpa akamtazama Adrian mtoto wake
akakuta kweli ngozi yake imekuwa
nyororo kama awal

"l[akini mbona sasa mwanangu haamkKi
tena??"....



*Poleni, nimefanikiwa kurudi kule
Facebook, Msiolipia Tsh1000 namba
ya malipo 0626363334 Halopesa jina
Neema*

*MAYA*
*SEHEMU YA 21---25*

"koh koh koh!" mwanamfalme Adrian
alikohoa kitandani huku akiwa
anatazamwa na mama yake malkia
Zilpa na mjakazi mkuu bi Kalla

"unajisikiaje mwanangu?"”

"najisikia vizuri mama, mbona mwili
wangu umerudi kwenye hali yake ya
kawaida?"



"ni Ma.." bi Kalla alitaka kumtaja Maya
lakini malkia Zilpa akamkata jicho
akimzuia asizungumze chochote
kuhusu msichana huyo waliyemwacha
akiwa amelala pale chini mlangoni

"kama una nguvu amka mwanangu

ujilandae sherehe imekaribia kuanza
kama hauna basi pumzika pumzika

kidogo"

"usijali mama nipo vizuri”

"mwondoe Maya hapo mlangoni”
"sawa mtukufu malkia" bi Kalla aliitika
na kutoka chumbani humo na kumkuta

Maya bado amelala chini, ambae
alimsogeza pembeni hapo awali



"aaaachyaaa!" Maya alipiga chafya na
kufumbua macho

"Maya upo sawa?"
"nipo sawa!" Maya alimjibu huku
akikaa kitako...

Upande mwingine wageni
wameshaingia ndani ya kasri tayari
kwa ajili ya sherehe hiyo kubwa ya
siku ya kuzaliwa kwa watoto watatu
pacha wa mfalme

Aliyeonekana ni mwanamfalme Piso tu
akiwa ameambatana na mpenziwe
Sethi, lakini wana wawili wa mfalme,
mapacha wenzake Teri na Adrian
hawakuonekana, jambo hilo likaanza
Kuzua minong'ono ya chini chini kila
mtu akiongea lake



"wako wapi shemeji Adrian na shemeji
Teri mpenzi?" Sethi alimwuliza Piso
"sijajua nini kKinaendelea ngoja
nikawatazame"

"hamna usiniache peke yangu twende"
Sethi alimshika mkono Piso
wakaongozana wote watatu kwenda
kuwatazama ndugu zake wawili Teri na
Adrian

"Mh!" mjakazi Verda alibaki amekunja
mdomo ameubinua akimtazama
mwanamfalme Piso na mpenziwe
Sethi

"vipi shoga?" Hathra alimwuliza



"kwani huoni kule Hathra
Kinachoendelea, mahaba mahabani
Kati ya mwanamfalme Piso na kale
Kadada kwa hiyo Verda haki yake
Kabisa ateseke" Lela aliongea wakiwa
wameshaingia sebuleni na magauni
yao mazuri huku wakiwa wamejipamba
wajakazi hao kama siyo wao huku
wakiwa na glasi za mvinyo mikononi

"wala siumii chochote naona
wananichefua tu"

"aah wapi Verda lazima uumie
usitupwage hapa, chezea mapenzi
wewe, mapenzi hayanaga baunsa au
nadanganya Hathra?"



"yaani hapa mnanichanganya tu wewe
na Verda, sijamwona mwanamfalme
Teri alivyopendeza leo sasa sijui kama
nitakuwa na amani sijui anaumwa,,
mpenzi wangu yule jamani?"

"wewe kama mimi Hathra,
mwanamfalme Adrian nae simuoni
mpaka saa hizi sijui hata ana tatizo
gani?”

"bora msiowaona kabisa hao watu
wenu kuliko mimi niliyemwona halafu
yupo na jitu hata halieleweki kichwa
Kipo wapi miguu ipo wapi”

"mh Verda unataka kutudanganya
kuwa wewe na yule Sethi wewe ni
mrembo zaidi yake?"



"wewe unanionaje Hathra, nitazame
huyo Sethi anaingia mara ngapi
kwangu kwa unavyoniona?"

"mwanamke kujiamini ila pale kwa
Sethi wala Verda asikudanganye
Hathra, msichana mrembo sana yule
ila cha kufanya ni kumkomesha tu
Verda usizubae zubae" Lela aliongea
wakiwa wamesimama pamoja
wajakazi hao watatu



"tazameni kule?!" Verda aliwaambia
wenzake wakatazama na kumwona
Maya kwa mbali akiwa na sare zake
Zilezile za kijakazi akiwa ameongozana
na bi Kalla wakitoka nje kupitia mlango
wa mbele mdogo kimya kimya

"yaa,ni mngejua hilo jina
ninavyolichukia wala msingelitaja taja”
Lela alijibu



"kama kawaida kujifanya mpole sijui
Kimefanya nini. huko hata mimi
nakachukia sana" Hathra nae
alichangia, mada na muda huo huo
wakamwona mwanamfalme Adrian
akiwa anakuja amevaa mavazi mapya
ya kofia nzuri kichwani kila mtu
akamwangalia"!Hathra na Verda
wakamshtua Lela aliyekuwa
amezubaa anatazama upande
mwingine, mjakazi huyo akageuka na
kumwona mwanamfalme Adrian

"Adrian jamani waooooh" aliropoka
kwa sauti kwa sababu ya furaha
aliyoshindwa kujizuia watu wakamsikia
na kumgeukia, wenzake Hathra na
Verda wakamfinya akaziba mdomo
akibaki ametoa macho tu baada ya
kuropoka tu bila breki



Mwanamfalme alienda na kukaa
mpaka kwenye Kiti chake akatulia
akiangaza kulia na kushoto na ndipo
alipowaona Verda, Hathra na Lela
wanamwangalia akamwita mmojawapo
lakini kwa sababu wanamjua Lela
kuwa anampenda sana wakakajua
moja kwa moja aliyeitwa au
anayepaswa kwenda ni Lela
wakamsukuma aende akaenda huku
akicheka cheka wenzake wakabaki
wanamkonyeza konyeza akafika
mpaka kwa mwanamfalme Adrian
ambae alimwita amsogezee sikio ili
amnong'oneze sikioni




'Lela alijiona yupo kwenye dunia ya
kwake, dunia ya mahaba akiwa na
mwanamfalme Adrian kwenye bwawa
la kuogelea, kijana huyo akiwa na taji
ya kifalme kichwani na Lela akiwa na
taji ya kimalkia kichwani, akiwa
amekumbatiwa kwa nyuma na kijana
huyo

"mpenzi wangu Lela na malkia wangu"
mwanamfalme alimwita Lela akiwa
amemkumbatia kwenye maji

"abee baba, kipenzi changu Adrian na
mfalme wangu wa moyo"

"natamani nikuambie jambo zuri na
nikubusu shavuni"



"niambie kipenzi" Lela aliitika na
kusogeza shavu lake mwanamfalme
Adrian akasogeza midomo yake ili
ambusu kwanza mwanadada huyo'

"Maya mbona simuoni yupo wapi?"
swali hilo lilimtoa Lela kwenye mawazo
na ndoto aliyokuwa anaiota huku
akiwa amesimama alipoambiwa
anong'onezwe

"abee?"

"Maya yupo wapi mbona simuoni?"
"sijajua, aliondoka na bi Kalla"
"sawa waweza kwenda"



"sawa mtukufu mwanamfalme" Lela
alijibu na kurudi kwa wenzake akiwa
amenyong'onyea kweli na amekasirika
baada ya kuulizwa swali asilolitarajia
na kutajiwa jina asilolipenda

Upande mwingine Piso alikuwa
mlangoni kwa Teri akimgongea ndugu
yake huyo bila mafanikio maana
alijifungia kwa ndani, Piso akaona
Isiwe tabu akatoka kwa nje kupitia
dirishani na kuingia chumbani kwa
ndugu yake huyo kupitia dirishani na
kumkuta amelala kitandani

"Teri unaumwa?"

"umefuata nini chumbani kwangu
Piso?"



"sijakuona sebuleni nimekuja
kukutazama kama una tatizo"

"nipo sawa unaweza kwenda
ukasherehekee"

"nawewe je?"

"sijisikii leo"

"lakini hautawatendea haki baba na
mama mbele ya wageni waalikwa"

"wewe na Adrian mnatosha
kuwatendea haki"

"yote haya ni kwa sababu Opra
hajaja?"

"Piso niache!" Teri alimwambia ndugu
yake huyo akiinuka kitandani na
kusogea mpaka dirishani

"lakini Teri mimi ni ndugu vya... "



"Maya???!I!" kabla Piso hajamalizia
sentensi yake Teri aliongea huku akiwa
anashangaa kinywa kikiwa wazi
akitazama chini nje maana walikuwa
chumba cha juu dirishani, Piso nae
akasogea wakamwona msichana huyo
akiwa amevaa gauni lake refu la
Kupendeza na nywele zake
ameziachia akiingia ndani wote
wakabaki wamesimama dirishani
wakimtazama....

*MAYA*

*SEHEMU YA 22



Msichana Maya alipita chini nje
akiingia ndani akiwa hajui kuwa juu
wanamtazama wana wa mfalme
wawili, Teri na ndugu yake

"yule msichana ni nani?" Piso aliuliza
"Maya kwani hujasikia au humjui au?"
"Maya yule msichana niliyem.."
"ngoja nijiandae tangulia Piso nakuja
sebuleni”

"umebadili mawazo mara hii?"
"ndiyo!"

"kwanini?" Piso alimwuliza Teri ambae
hakumjibu chochote, Piso akainua
mabega tu akiguna na kutoka
akimwacha nduguye huyo akiwa
anajiandaa nae aje sebuleni ambapo
ndipo sherehe inafanyika






Adrian macho yake hayakutulia alibaki
anaangaza angaza, kama atamuona
Maya mpaka mama yake akamwona
na kumtazama akamshika mkono
akimzuia alipotaka kuondoka wakati
huo baba yake mfalme Bono ndiyo
alikuwa anakuja akitokea chumbani
kwake ili afungue hafla hiyo sherehe
lanze rasmi, watu wote wakasimama
(kwa heshima) mfalme Bono akakaa
kitako kwenye kiti chake akipokelewa
na mkewe akiwa ameongozana na
mgeni wake mfalme wa nchi ya
KUSINI walipokaa ndipo sherehe
ikafunguliwa rasmi na mlango ukiwa
umeshafungwa tayari Maya akiwa
ndiye mtu wa mwisho kuingia na
hakuruhusiwa mtu mwingine yoyote
Kuingia ndani ya sebule na ukumbi huo
mkubwa wa kasri la mfalme



Maya aliingia akitembea kwa wasiwasi
akihofia viatu vyake virefu alivyovaa
akiwa hajavizoea watu waliosimama
aliowapita wakimtazama hasa
wanaume, akiwa amelishikilia gauni
lake refu akihofia kulikanyaga macho
ya watu wengi yakimwangalia
mwanadada huyo mrembo sana
mwenye nywele ndefu na nzuri za
kuvutia akiwa kwenye mavazi
aslyoyazoea

Mwanamfalme Adrian alibaki
amekodoa macho akimtazama
mwanadada huyo wakati anakaa
kwenye Kiti huku watu wakiendelea
kunong'ona wakiulizana alipo
mwanamfalme Teri ambae mpaka
sasa hajaonekana kwenye sherehe



"mh!" Hathra aliguna akiwatazama
wenzake wawili aliokaa nao

"kama kawaida bi fulani ameshaingia
sasa anajitembeza ili watu wote
wamtazame yeye" Lela aliongeza

"sijul ni mshamba wa kuvaa vizuri
umeona anavyotetemeka akitembea?"
Verda aliongeza wakageuka na
kumtazama kwenye meza ya nyuma
aliyokaa, Maya akatabasamu na
kuwapungia mkono akiwa amekaa na
Zasha rafiki yake nao wakampungia
mkono

"umependeza sana Maya tazama watu
walivyokutazama ulivyoingia" Zasha
alimsifia



"mh Zasha yaani mimi nikuzidi wewe
Kupendeza hiyo haiwezekani”

"siwezi kukudanganya Maya yaani leo
umependeza sana”

"samahani kuna mtu hapa”?" kijana
mmoja aliuliza alipowakuta Maya na
Zasha wamekaa na kiti cha pembeni
cha Maya kikiwa hakina mtu

"hakuna mtu kaa Tu" Zasha alimjibu
Kijana huyo akakaa huku akitabasamu,
macho yote yakiwa kwa Maya

"naitwa Odri sijui unaitwa nani
mwenzangu?" alimnyooshea mkono
Maya kumsalimia



"naitwa Maya!" alijibu akimpa mkono
wakatazamana akaushika mkono wa
Maya na kuubusu kiganjani kisha
akampa mkono Zasha ila juu juu tu
siyo kama Maya aliyemshika kwa
dakika kadhaa

"waoooh Maya jina zuri kama ulivyo
uzuri wako mrembo”

"asante sana" Maya alitabasamu

"unanifahamu?”
"hapana sikufahamu"

"eti dada wewe unanifahamu maana
nakukutaga hapa" kijana huyo
alimwuliza Zasha



"nakufahamu wewe si mtoto wa Waziri
Mkuu nakufahamu nilikuona mara
moja "

"hujakosea mimi ni mtoto wa Wagziri
Mkuu nashangaa Maya eti hanijul,
wewe Maya ni mtoto wa Waziri yupi na
umekuja na wazazi wako au umekuja
mwenyewe tu?" Maya aliulizwa
akamtazama Zasha huku mwenzake
huyo akijizuia na kutaka kucheka na
Maya nae akajikuta anacheka tu
maana swali hilo halikulingana nae
hata kidogo

"Maya mbona unafurahi niambie tu
wewe ni mtoto wa Waziri gani na
kwanini umekaa hapa na wajakazi tu
badala ya kwenda kukaa na wazazi"



"mimi siyo mtoto wa Waziri yeyote
mimi ni mjakazi tu humu ndani ya kasri
samahani"

"Maya unataka unidanganye sasa
mrembo kama wewe unasema siyo... "

"hivi wewe Odri meza zote hujaziona
kule za watoto wa mawaziri na wazazi
wao mawaziri mpaka unakuja kukaa
na wajakazi hapa una akili kweli
wewe?" Sethi alimnong'oneza ndugu
yake huyo lakini kwa sauti, Maya na
Zasha wakimsikia

"lJamani si nimekuja kusalimia tu
mrembo mmoja tu hapa dada?”



"hebu inuka inuka watu wote
wanakushangaa hebu fichaga tabia
yako nawewe" Sethi alimshika mkono
watu wakiwatazama, Odri akainuka
kwenye Kiti taratibu na kumbusu Maya
hewani



"nitakutafuta mrembo" alimwambia
mwanadada huyo wakati huo
mwanamfalme Teri alikuwa ndo
anakuja kwenye sherehe sebuleni
akitokea chumbani kwake akaona
kinachoendelea kwa Maya na
mwanamfalme Adrian akaona nae
kinachofanyika kwa Maya akawa
anasaga meno akitamani akamtwange
ngumi kijana huyo, mwanamfalme Piso
alikuwa kimya ametulia ndipo Sethi
akarudi alipokaa nae na kumuweka
weka vizuri nguo yake mchumba wake
huyo

"kilikuwa kinaendelea nini pale?" Piso
alimwuliza Sethi

"Odri shemeji yako aliacha meza yake
na kwenda kukaa na mjakazi yule pale
mtu asie na hadhi yake"



"unaweza kutumia lugha rafiki
ukamuheshimu kidogo huyo mjakazi?"

"Piso?!l" Sethi alimshangaa Piso
ambae hakutaka kusema neno jingine
lolote akavuta glasi yake ya juisi na
kuanza kuishusha kinywani taratibu
Ikiteremka mpaka kooni kumbe nae
aliona kinachoendelea

Malkia alikaribishwa ili azungumze
jambo la kushtukiza (surprise)
aliyoiandaa kwa watoto wake yaani
zawadi, akainuka na kuanza kuongea



"karibuni sana wageni waalikwa ndani
ya nyumba yangu nha mume wangu
mtukufu mfalme leo nina zawadi ya
kwanza kabisa kwa mtoto wangu
aliyetoka tumboni mwangu wa kwanza
kabla mapacha wenzake wawili
hawajafuata yaani mwanangu Piso,
naomba niletewe hiyo zawadi" malkia
aliagiza akaletewa kidubwana kidogo
kilichofungwa kwenye boksi zuri la
zawadi, mwanamfalme Piso akiwa
anatazama kwa umakini huku
amesimama na mpenziwe Sethi, kwa
heshima akasogea mpaka kwa mama
yake na kupokea zawadi hiyo
aliyotakiwa kuifungua akaifungua
taratibu na kukutana na pete nzuri ya
dhahabu



"mama ya nini hii”?" alimwuliza mama
yake

"kwa ajili ya Sethi mchumba wako
tunataka leo umvishe pete rasmi ya
uchumba na maandalizi ya harusi
yaanze mara moja ifungwe ndoa yenu
siku yoyote kuanzia sasa" malkia Zilpa
aliongea watu wote wakashangilia na
kupiga makofi akiwemo mfalme Bono
mwenyewe, Sethi akiwa amesimama
amejishika mdomo kwa mshangao,
mwanamfalme Piso akaitazama pete
hiyo na kumtazama mama yake kisha
akamtazama Sethi mpenziwe
aliyetamani kumuoa na aliyepambana
Il wazazi wake wamkubali binti huyo
mrembo mpaka wakamkubali



Cha ajabu badala ya Piso kwenda
kumvisha Sethi pete hiyo akaishika na
kuirudisha kwenye kiboksi chake kisha
akamrudishia mama yake....

*MAYA*

*SEHEMU YA 23*

Watu wote walibaki wakimtazama
mwanamfalme Piso ambae badala ya
kwenda kumvisha pete hiyo ya
dhahabu mwanadada mrembo Sethi,
mpenziwe kama walivyotarajia badala
yake aliirudisha kwenye kiboksi chake
na kumrudishia mama yake



"unafanya nini Piso mbele ya wageni
na mbele ya baba yako?" mama yake
alimwuliza akimshangaa sana na hata
Sethi mwenyewe alimshangaa
mpenziwe huyo huku akiwa
amesimama vile vile, watu wakianza
minong'ono ya chini chini

"afadhali uuuwiii maana moyo nilihisi
unachomoka yaani dah siyo kwa tukio
lile" mjakazi Verda alishusha pumazi
ndefu akiwaambia wenzake, Hathra na
Lela aliokaa nao

"ltakuwa mchawi wewe Verda
umeroga nini watu wasivalishane pete
leo?" Lela alimwuliza



"lazima atakuwa ameroga huyu kwa
bibi yake maana haiwezekani litokee tu
hivihivi, utufundishe na siye basi na
akina Teri wetu" Hathra nae
alimwambia

"ndo mtajua hamjui sasa" Verda
aliwajibu huku akicheka huku
wakiendelea kufuatilia kujua
kitakachojiri baada ya hapo



"samahani ndugu na wageni waalikwa
kwa sasa sipo tayari kwa tukio hil,
samahani baba, samahani mama
nilishaandaa tayari kitu kwa ajili ya
mpenzi wangu Sethi hiki naomba
nimvalishe siku ya harusi yetu na kile
cha kwangu ndiyo nimvalishe siku
niliyoipanga kumvalisha lakini siyo leo,
aliongea kaa sauti wakampigia makofi
lakini minong'ono ikiendelea chini kwa
chini"”



"sawa kama mlivyomsikia kijana wetu
subirini muone atakachokifanya siku
chache zijazo, hii tunaitunza kwa ajili
yao na namrudishia yeye mwenyewe
Piso aitunze kwa ajili ya tukio lao
tuendelee kula na kunywa" malkia
Zilpa aliongea akitabasamu huku
akimtazama mumewe mfalme ambae
hakuzungumza neno alikuwa anatikisa
fimbo yake ya dhahabu tu akiwa kimya
anatafakari jambo

Mwanamfalme Piso alirudi mpaka
pale alipokaa na Sethi mpenziwe awali
akamkuta mwanadada huyo akiwa
amekasirika uso amegeuzia pembeni



"samahani Sethi nina maana kubwa
kufanya nilichokifanya najua kwanini
sijakufanyia sasa, usinielewe vibaya
nimeandaa kikubwa zaidi ya hiki" Piso
alijiongelesha tu mwenyewe bila
kujibiwa chochote, Sethi alikuwa wala
hamtazami tena

Malkia Zilpa alitoa zawadi za pete za
dhahabu ya thamani kubwa kwa
watoto wake wawili Teri na Adrian
kKisha akaruhusu muziki uendelee,
watumbuizaji maalumu wakaitwa
mbele na kuanza kutumbuiza huku
Piso akitakiwa acheze na mpenziwe
Sethi, Adrian akitakiwa acheze na
mwanadada yeyote yule ambae
atamchagua na Teri hivyo hivyo



Mfalme Bono kusimama na mkewe
malkia Zilpa walikuwa wa kwanza
kusimama kuufungua muziki huo
wakicheza huku wameshikana na
ndipo mwanamfalme Piso akafuata
sambamba na mpenziwe Sethi
wakaanza kucheza na wageni
waalikwa wakasimama na wenza wao
wakaanza kucheza na wake zao
wengine wachumba wao wawili wawili
kama sehemu ya tamaduni za nchi
hiyo



Mwanamfalme Teri alichungulia huku
na huku akaona ndiyo fursa iliyobaki
akapita pita ili amuone Maya lakini
alipokuwa anakatiza katiza tu
kumtafuta Maya ili acheze nae
akakutana na mwanadada mmoja
mtoto wa Waziri mmoja aliyemvuta
mkono na kumweka kifuani mwake

"halow mwanamfalme ni siku nyingi
hatujaonana” mwanadadq huyo
alitabasamu huku akitazamana na Teri
ambae hakuwa na mpango wa
kucheza nae

"Merita?"
"ndiye mimi umenisahau”



"siwezi kukusahau mbona umepotea
sana mrembo uliamua kuhamia
hukohuko ulipokuwa unaposoma®?"”
alimwuliza akiwa amemshika kiuno
mwanadada huyo kwa mikono miwili
huku mwanadada huyo akiwa
amemshikilia mabegani

"baba alitaka niongeze miaka mingine
lakini nikakataa nikasema lazima nirudi
nyumbani”

"kwa ajili yangu mimi au?"

"hapana kwa ajili ya Adrian"

"sawa niache basi niendelee na safari
yangu Adrian yule pale anakuja”

mwanadada huyo alimwambia Teri
wakati Adrian akija



"nataka unishike kiuno na kunitazama
Kimahaba zaidi ili Adrian ajisikie wivu
kwa ajili yangu”

"sawa haina shida ila kwa dakika
chache tu kwa sababu kuna mtu
namuwahi”

"ni nani tena mbona Opra sijamwona?"
"hajaja”

"sawal!" Merita alijibu na kujibinua zaidi
walipomwona Adrian akija kwa sababu
ni rafiki mkubwa wa Merita na
mwanadada huyo anampenda sana
Adrian alifanya hivyo kwa makusudi
akijaribu kumfanya Adrian ajisikie wivu



Adrian alipowakaribia ndo kwanza
alimpungia mkono tu mwanadada
huyo ambae hawajaonana muda mrefu
sana kisha akawapita akiendelea na
safari yake akionekana kama kuna mtu
anamtafuta

"kazi yangu imeisha Merita
Inaonekana kama Adrian
ameshakuona lakini hajajisikia
chochote naweza kuendelea na safari
yangu sasa?" Adrian alimwuliza
mwanadada huyo ambae pia wana
undugu nae wa mbali

"mmh!" Merita aliguna akimtazama
Adrian anapoelekea



"mfuate tu sasa tumia fursa" Teri
alimjibu mwanadada huyo na
kumyachia akaendelea na safari yake
ya kumtafuta Maya wakati huo huo
kumbe Adrian nae alikuwa anamtafuta
Maya

Wajakazi Hathra, Verda na Lela
walikuwa wanacheza wenyewe huku
wakitazama tazama wakawaona
mwanamfalme Teri na mwanamfalme
Adrian wakija huku huku walipo



"haya wenzangu wenye bahati zenu
fursa hizo jibebisheni kwa wanamfalme
hao mimi wangu ndo ameng'ang'aniwa
na jitu lake kule nakereka" Verda
aliwaambia wenzake hao ambao
walianza kujiweka vizuri magauni yao
na nywele zao ili wawadake Adrian na
Teri walipowaona wanakuja hukuhuku
walipo

"yaani mimi nataka nimshike
mwanamfalme Adrian mabegani
nimkumbatie, nimtazame kwa jicho la
mahaba nimwambie nakupenda
mwanamfalme nipo tayari kuwa malkia
wako" Lela aliongea akifanya mazoezi
ya kucheza pale atakapomfuata
mwanamfalme Adrian



"mimi nishaanza kuogopa mwenzenu
hivi mwanamfalme kwa mfano akija
kweli na kuniomba tucheze maana
ananitaniaga taniaga sana si nitazimia
Jamani Teri wangu uuuwiii nahisi
mapigo ya moyo yameanza kunienda
mbiombio" Hathra aliongea akijishika
Kifuani upande wa moyo

Maya akiwa hajui ili wala lile alikuwa
na Zasha wameshikana mikono
wanacheza tu huku wanaongea



"mbona mwanamfalme Adrian na
mwanamfalme Teri wanakuja huku,
wanakutafuta wewe nini?" Zasha
alimwuliza Maya alipomwona
mwanamfalme Adrian na
mwanamfalme Teri wakija kila mmoja
akitokea njia yake

"mimi tena mh umeshaanza Zasha
mambo yako?" Maya aligeuka
kutazama kama anachokisema Zasha
Kina ukweli ndani yake ndipo
akamwona mwanamfalme Adrian

"Maya!!" mwanamfalme Adrian
alimuita na kuanza kuja mbiombio
alipomwona



"nimekwambia mimi" Zasha aliguna na
kuanza kurudi nyuma kidogo kidogo ili
ajitenge na Maya ni kama alishajua
kitakachofuata

Maya akageuka kulia na kumwona
mwanamfalme Teri akija nae
wakaonana uso kwa uso

"Mayaaa nilikuwa nakutafuta”
mwanamfalme Teri nae aliongea akija
mbiombio akiwa hajamwona ndugu
yake Adrian na wala Adrian akiwa
hajamuona ndugu yake Teri...

*MAYA*

*SEHEMU YA 24~



Maya alibaki anawatazama
mwanamfalme Adrian na
mwanamfalme Teri wakati wakija
wakimfuata na wote wakimwita huku
wakiwa hawajaonana bado akabaki

anashangaa



Akina Hathra, Lela na Verda walikuwa
wamesimama wakiusubiri ugeni huo
wa mwanamfalme Teri na
mwanamfalme Adrian wakiwa
wamejiandaa kuwapokea vijana hao
watanashati wakijua wanakuja kwao
lakini walishangaa akina kaka hao
wote wakimwita mwanadada mmoja,
Maya, tena wakiwapita wao kwenye
meza yao, Teri na Adrian walionana
lakini hawakusikiana walivyoliita jina
moja hivyo hakuna aliyejua kati yao
kama wanayemfuata ni mtu mmoja

"nilijua tu ni lile lidada ligeni tena”
Verda aliongea



"yaani nalichukia, sijui kwanini limekuja
ndani ya kasri humu yaani shida tupu”

Lela nae alichangia mada huku akikaa

kwenye Kiti chake kwa hasira

"yaani mimi hata siongei neno nahisi
kumpiga mtu hapa" Hathra aliongea
akikataa hata kugeuka nyuma
kutazama kinachoendelea

Maya alibaki ametoa macho tu wakati
wawili hao wakija upande aliopo lakini
walipokaribia kabla hawajamfikia
kabisa akatokea Odri, mdogo wa Sethi
mtoto wa Waziri Mkuu



"mrembo naweza kucheza na wewe
tafadhali?" alimwuliza huku
akimnyooshea mkono, Maya akageuka
na kumtazama Zasha aliyekuwa
amerudi nyuma mita kadhaa
akamkonyeza akimwonyesha ishara
kuwa akubali kucheza na kijana huyo



"bila shaka!" Maya alimpa mkono
Kljana huyo ambae aliushika na
Kuubusu kwenye kiganja kama
Kawaida akamshika Maya na kumvuta
pembeni waliposimama watu wengine
wanaocheza muziki akapitisha mkono
wa kuume kiunoni mwa mwanadada
huyo huku Maya akiupitisha mkono
wake mabegani mwa kijana huyo
wakaanza kucheza taratibu wimbo
uliokuwa ukiimbwa mubashara (live)
na watumbuizaji waliokodiwa maalumu
kwa ajili ya kutumbuiza wakiwa ni
wanamuziki mashuhuri ndani ya nchi
hiyo ya TSALA




Mwanamfalme Adrian aliliona tukio
hilo la Maya kuchukuliwa mbele yake
na mtoto wa Waziri Mkuu, Odri,
akakasirika na kusimama wakati Teri
yeye akiendelea na safari akampita
Maya aliyekuwa anacheza na Odri
akaongoza moja kwa moja mpaka nje
maana hakutaka ndugu yake Adrian
ajue kama anamfuata Maya na hata
Adrian hakutaka Teri ajue kama
anamfuata Maya

"Lela fursa ndo hiyo ndugu
changamka" Hathra alimwambia
mwenzake huyo alipogeuka na
kutazama nyuma



"Fanya hivyo Lela" Verda nae
alisisitiza, Lela akawatazama marafiki
zake hao kwa uwoga wakamkonyeza
na kumsukuma sukuma,
wakimuhimiza aende, akainuka na
kwenda kumfuata mwanamfalme
Adrian aliyekuwa anarudi baada ya
kushindwa kufika kwa Maya
aliyekwisha kuchukuliwa na Odri

"mtukufu mwanamfalme tunaweza
tukacheza wote mimi nawewe?"
alimwuliza



"Lela, bila shaka" Adrian alimjibu
mwanadada huyo akamshika mabega
Kijana huyo na kuanza kucheza nae
taratibu huku akishikwa kiuno chake,
akijinisi yupo pepo nyingine na siyo
duniani tena lakini kabla kucheza
hakujanoga Lela alishikwa bega
alipogeuka akamwona mwanadada
asiyemfahamu, hakuwa mwingine ila ni
Merita mtoto wa Waziri mmojawapo
katika baraza la mawaziri la mfalme
Bono ambae ni rafiki wa utotoni wa
mwanamfalme Adrian, Lela akatikisa
kKichwa na kumwachia Adrian, akirudi
nyuma kiunyonge na kwa aibu,
mwanadada huyo akajimilikisha
mabega ya Adriani akimshika begani
kwa mkono mmoja na kifuani kwa
mkono mwingine huku Adrian
akimshika kiunoni, mwanadada huyo



akamlalia Adrian kifuani wakati
wakicheza

Lela alirudi kwa wenzake akiwa
amekunja sura, Verda aliangua
kicheko kikali akimcheka mwenzake
huyo

"unacheka nini sasa Verda kipi
kinachokuchekesha sasa”"

"si wewe hapo Lela yaani hata
hujamfaidi mwanamfalme Adrian
anatokea mrembo mwingine
anakufukuza hivihivi nawewe
unaondoka kiboya boya, ningekuwa
mimi ningemgomea ningesema
haondoki mtu hapa kudadadeki
tunabanana hapahapa" Verda alijisifu



"mh unaongea tu wewe huwezi wapi
unamjua yule dada mtoto wa waziri
yule siyo mwenzako wala siyo mjakazi
tu kama sisi ingawa na sisi tunavimba
kwa sababu tunafanya kazi kwa
mfalme" Hathra alimtetea Lela

"mimi unanijua unanisikia, simwogopi
mtu yaani hata awe mtoto wa nani
haiwezekani eti umenikuta nacheza na
mtu kama vile unanichomoa
thubutuuu!!”



"aah wapi mbona kwa huyo
mwanamfalme Piso unayempenda
umeshindwa kwenda si bora hata mimi
nimemshika mwanamfalme Adrian,
wewe Vipi umeshikwa na huyo
mwanamfalme Piso au maneno mengi
tu ilimradi umeongea nawewe
umeonekana, nenda pale kamshike
uone na Sethi akiwepo" Lela alikasirika

"basi jamani msije mkaanza kupigana
bure saa hizi yaishe, ngoja namimi
nikawinde mawindo yangu nje kwa
mwanamfalme Teri kipenzi cha roho
yangu" Hathra aliongea akiinuka
kwenye meza aliyokuwa amekaa na
wenzake hao wawili, Verda na Lela
akiwaacha hawaongel wamenuniana,
yeye akaelekea nje kwenda kumtafuta
mwanamfalme Teri aliyetoka



Mugziki uliendelea kutumbuiza, wageni
wakiserebuka kwa muziki huo wa
taratibu uliowaliwaza huku wengine
wakiendelea kupata chakula na
vinywaji vya Kila aina, chakula
chenyewe hakikuwa cha mchezo
mchezo, vyakula vizuri vya kila aina na
vinywaji vya kila aina, unajihudumia tu
mwenyewe au unamwita muhudumu
akuhudumie

Maya alikuwa akicheza na kijana Odri
na mita chache nyuma yao alikuwa
mwanamfalme Adrian na mwanadada
Merita wakicheza lakini Adrian macho
yake yote yalikuwa kwa Maya, alikuwa
akicheza na Merita kama
amelazimishwa tu



"Adrian hujanimisi?”
"nimekumisi sana Merita"
"uso wako na unachoniambia

havifanani halafu mbona unatazama
tazama sana kule?"

"hamna, namtazama tu Teri nimeona
ametoka sijui ameenda wapi”

"mh siyo kwamba kuna mtu
unamtazama tazama hivi?"

"hapana Merita, ndo umerudi
masomoni moja kwa moja
hautoondoka tena?"

"ndiyo Adrian, nimerudi ili tuwe wote
mimi nawewe, natamani uwe wangu
wa maisha"



"Merita" Adrian akacheka
"mbona unacheka Adrian

"nimefurahi tu" Adrian alijibu huku
akigeuza shingo na kutazama pembeni
kama kawaida kule anapocheza
mwanadada Maya

"Maya umesema jina lako?" Odri
alimwuliza wakati wakicheza

"ndiyo Maya"
"unapenda mwanaume wa aina gani
katika maisha yako?"

"kwanini unaniuliza hivyo?"
"nimekosea kukuuliza?"

"hapana, mimi napenda mwanaume tu
atakaenipenda kwa dhati na muaminifu
basi"

"vipi mimi sijakidhi vigezo hivyo?"



"mh kwanini umeuliza”

"hata sijui yaani kwanini nimeuliza
hivyo lakini nimeshangaa tu nimeuliza

etl

"sawa, nimechoka naomba nikakae
tafadhali nimefurahi sana kucheza
nawewe Odire.."

"ni Odri, ODRI"

"samahani nimesahau jina lako”

"usijali hata ila naomba jambo moja
kama hutojali”



"lambo gani?" Maya aliuliza lakini
Kijana huyo hakujibu akasogeza
midomo yake kwenye midomo ya
Maya akitaka kumbusu ila Maya
hakuwa tayari akaukwepesha uso
wake akitaka kujichomoa kwenye
mikono ya mwanaume huyo mwenye
nguvu ila hakuweza akajikuta akipigwa
busu la shavuni bila ridhaa yake

Odri alipofanikisha jambo lake hilo
alivutwa nyuma na mkono wa kiume



"nani huyo tena”?" aligeuka kutazama
anayemvuta nyuma kibabe akashtukia
ngumi nzito ikitua mdomoni mwake
iliyomchana mdomo akacheua damu
akiyumba na kuanguka mpaka chini
Kama mzigo wa gunia la bangi akafikia
Kukaa kitako, akimtazama aliyempiga
nakuwa mwingine ila ni mwanamfalme
Adrian aliyekuwa anahema kwa hasira
huku amekunja ngumi, watu wote
wageni waalikwa wakageuka
wakipigwa na butwaa kutokana na
tukio hilo.....

D@2 O)O) sherehe imekuwa
uwanja wa masumbwi jamani

*MAYA*



*SEHEMU YA 25*

Kijana Odri mtoto wa Waziri alikuwa
chini amekaa kitako huku amejishika
shavuni akiugulia baada ya kutandikwa
ngumi na mwanamfalme Adrian
ambae alikuwa na hasira amesimama
huku amekunja ngumi

"mtukufu mwanamfalme tafadhali”
Maya alimsihi mwanamfalme
asiendelee kumpiga kijana huyo huku
watu wakisogea kutazama
Kinachoendelea



"siyo kila mwanamke ni wa kumgusa
gusa ovyo ovyo heshimu utu wa
mwanamke yeyote unayemuona"
Adrian alimnyooshea mkono kijana
huyo akimtazama kwa hasira

"samahani mtukufu mwanamfalme
sitarudia tena" Odri aliongea
Kiunyonge

"nini tatizo?" malkia Zilpa aliuliza
alipokuja na kukuta watu wanatazama
tukio hilo

"huyu kijana alimbusu huyu msichana
bila idhini yake ndiyo hicho" mjakazi
mkuu bi Kalla alimwambia malkia
ambae alimshika mtoto wake huyo wa
Kiume



"yaani mwanangu unajidharirisha kwa
ajili ya huyu mjakazi mbele ya
wageni?" alimwambia kwa sauti ya
chini

"mama hata kama mjakazi lakini
alichofanyiwa na yule kijana hastahili
kufanyiwa mtu yeyote yule"

"Jamani wageni waalikwa kulikuwa na
kutoelewana kidogo tafadhali
tuendelee kuburudika na kucheza
muziki, kula na kunywa" bi Kalla
akawaambia wageni waalikwa ambao
walitikisa vichwa vyao na kurudi mahali
pao kuendelea na sherehe na Maya
akarudi kukaa kwenye kiti chake



"Siwezi kuvumilia kinachoendelea
napa haiwezekani ndugu yako ampige
Kaka yangu leo imekuwa siku mbaya
Kwangu na kwa mdogo wangu" Sethi
alimwambia mwanamfalme Piso huku
akimshika mdogo wake huyo

"hapana Sethi usifanye hivyo ni
mambo ya kawaida tu" alimbembeleza
na wakati huo Waziri Mkuu mzee
Gonde ndiyo kwanza alikuwa anaingia
ndani ya kasri la mfalme na msafara
wake akiwa ametokea safarini na
mkewe kumuwakilisha mfalme Bono,
aliposhuka na kwenye bustani ya
mfalme akakutana na bintiye
aliyekuwa anashuka kwenye ngazi
mbio mbio akiwa na nduguye Odri
huku nyuma mwanamfalme Piso akiwa
anamfuata nyuma nyuma



"baba!”

"Sethi binti yangu”

"tuondoke baba hapanifai tena"
"kwanini Sethi?"

"Odri amepigwa na mwanamfalme
Adrian”

"kwa kosa gani?”
"hajafanya kosa lolote"

"Ipo hivi ilikuwa ni bahati mbaya tu
Adrian ali...." Piso alitaka kuzungumza
Kumuombea msamaha ndugu yake
akini Sethi akamnyamazisha kwa
Kidole asiendelee kuzungumza
chochote




Wakati huo huo mwanamfalme Adrian
aliitwa na baba yake mfalme chumbani
wazungumze wawili tu wakati sherehe
zikiendelea

"ndiyo nidhamu niliyokufundisha ya
Kupigana mbele yangu na mbele ya
wageni Adrian?" aliulizwa huku akiwa
amepiga magoti mbele ya baba yake
huyo

"samahani baba nilishindwa kuvumilia
unyanyasaji dhidi ya mwanamke"

"ni nani kwako yule mwanamke ni
mchumba wako au?”

"ni mjakazi Tu"
"mjakazi ndiyo akufanye ufanye jambo
la kipumbavu mbele yangu?"



"samahani baba nimekosea"

"sijakulea ufanye ujinga kama ule
askari mchukueni mkamning'inize
kwenye mti, kichwa chini miguu juu”

"sawa mtukufu mfalme" askari walijibu
wakimchukua mzima mzima safari hii
hawakumbeba kistaarabu ila
walimbeba kama watuhumiwa wengine
kutokana na amri ya mfalme wakipitia
mlango wa nyuma wageni wasijue
Kinachoendelea



Askari hao walimpeleka mwanamfalme
Adrian mpaka kwenye mti mkubwa na

kumfunga kama wakimning'iniza ikiwa

Kichwa chini miguu juu ikiamriwa hivyo
aning'inizwe kama popo mpaka kesho

asubunhi

"huyu binti msipoangalia atatuchafulia
kasri zima inaonekana kama mtoto
wako Adrian anaanza kumpenda
penda Zilpa, dalili ya mvua ni
mawingu" bibi aliongea yaani mama
mzazi wa malkia Zilpa

"haiwezekani jambo kama hilo
mwanangu ampende mjakazi na
likitokea sitaruhusu hata kjdogo"



"subiri tuone siku bado zipo" bi Jane
aliongea akitikisa kichwa wakati
huohuo Waziri Mkuu aliingia ukumbini
na kupokelewa na malkia Zilpa huku
Sethi akiwa hajakubali tena kuingia
ndani ya kasri na mdogo wake Odri
wakiwa wamebaki kwenye gari la baba
yao nje wakibembelezwa na
mwanamfalme Piso, mpenziwe

Upande mwingine bi Kalla alimtoa
mwanadada Maya kwenye sherehe na
kumtaka aende akapumzike ili
kumuepushia lawama, Maya hakusita
akarudi kwenye nyumba yao ya
wajakazi na kuvua nguo zote alizovaa
kwa ajili ya sherehe



"Maya!”

"abee dada"

"kuwa makini wakati mwingine"
nalikuwa kosa langu dada”

akini wewe ndo chanzo cha yote
haya"

"samahani dada" Maya aliitikia na
muda huohuo wakasikia mlango
unagongwa, bi Kalla akaufuata na
kuufungua akashtuka alipomwona

mwanamfalme Teri mlangoni
akitabasamu

"mtukufu mwanamfalme??11"

"naweza kuzungumza na Maya kwa
dakika chache?" aliulizwa bi Kalla
akamtazama Maya ndani ambae
alitikisa kichwa kumruhusu kijana huyo
aingie ndani



"bila shaka mtukufu mwanamfalme" bi
Kalla alimruhusu mwanamfalme aingie
lakini yeye akataka kutoka ila Teri
akamshika mkono kumzuia
mwanamama huyo asitoke abaki tu
wakati akizungumza na Maya kwa
sababu hakutaka ahisiwe vibaya kama
kuna kitu anachotaka kufanya na
Maya, bi Kalla akabaki mlangoni
akiishangaa tabia ya kijana huyo
ambayo imeanza kubadilika ghafla

"upo sawa Maya?"

"nipo sawa mtukufu mwanamfalme"
Maya alisimama akiinamisha kichwa
chake



"kwanini umetoka sasa kwenye
sherehe?"

"ni...
"ni mimi mtukufu mwanamfalme ndo
niliyemshauri aje kupumzika huku
kutokana na mambo yaliyotokea" bi
Kalla alimsaidia Maya kujibu

"angebaki tu kwenye sherehe lile kosa
siyo lake hata mimi ningekuwa ndiye
yeye Adrian jambo lile lingetokea
mbele yangu ningemtandika ngumi
yule jamaa asiye na adabu na siyo
ngumi tu na mateke juu”

"hapana mtukufu mwanamfalme haina
shida hakunijeruhi”



"l[akini aliushusha utu wako, twende
Maya ukumbini sasa hivi" Teri
alimyooshea mkono msichana huyo

"hapana mtukufu mwanamfalme”

"nimesema twende urudi ukumbini
kabla sijakubadilikia sasa hivi" Teri
aliongea, Maya kabla ya kuongea
chochote akamtazama bi Kalla
mlangoni ambae alitikisa kichwa
akimtaka Maya asipingane na
mwanamfalme

"nakuja mtukufu mwanamfalme"



"nipo mlangoni nakusubiri” Teri alijibu
na kutoka nje na ni kweli akasimama
mlangoni akimsubiri Maya ambae
baada ya dakika kumi alitoka na
akashtuka alipomkuta mwanamfalme
Teri amesimama nje anamsubiri na
siyo yeye tu, aliyeshtuka sana ni bi
Kalla akishindwa kuelewa kwanini Teri
anajali namna hii

Mwanamfalme Teri alimnyooshea
mkono Maya ambae aliushika mkono
wa kijana huyo kiuwoga uwoga
wakaanza kuelekea ndani ya kasri
akiwa amemshika mkono, Maya akiwa
amejawa wasiwasi na siyo alishikwa
mkono tu, alipokaa Maya ndipo
hapohapo alipokaa mwanamfalme Teri



"Zilpa!!" bi Jane alimtikisa binti yake
yaani malkia ambae alikuwa anaongea
na malkia mwenzake wa nchi ya
KUSINI na mke wa Waziri Mkuu
akimwomba radhi wakati sherehe
Ikiendelea kama kawaida

"nini mama jamani mimi naongea
mambo ya muhimu hapa?"

"ona mjukuu wangu kule na kale
kasichana tena kajakazi amekarudisha
tena amekashika mkono" alimwambia
malkia ambae alitazama na kuona
mtoto wake Teri akikaa kwenye viti vya
wageni waalikwa huku amemshika
mkono Maya ambae alitoka,
amemrudisha tena, malkia Zilpa
akashikwa na hasira



"wa kwanza Adrian na sasa Teri wana
shida gani hawa watoto wangu?"

"usipokuwa makini Zilpa utaleta aibu
ndani ya kasri, mtimue huyo msichana
naraka sana ndani ya kasri, kabla
nayajakukuta yaliyonikuta mimi kwa
Kljana wangu wa kwanza" malkia wa
KUSINI alimshauri malkia Zilpa ambae
alitikisa kichwa kukubaliana na ushauri
huo wa mwanamama mwenzake.....

Inaendelea
*MAYA*

*SEHEMU YA 26----30*



Mwanadada Maya alikuwa amekaa
meza moja na mwanamfalme Teri
safari hii akiwa ametulia kimya wakati
sherehe ikiendelea ndani ya kasri hilo
la mfalme

Wajakazi wenzake, Hathra, Lela na
Verda bado walikuwa hawana amani
nae hasa Hathra ambae anampenda
sana mwanamfalme Teri

Bibi Jane hakuweza kuvumilia
kumwona mtoto wake amekaa na
Kijakazi tu, mtu asiye wa hadhi yake
akaamua kunyanyuka yeye
mwenyewe kwenye Kiti chake ili aende
akamtoe mjukuu wake huyo pale
kwenye meza aliyokaa na mwanadada
Maya



"mama unaenda wapi?" malkia Zilpa
alimwuliza mama yake huyo

"naenda kuzungumza na Teri"
"mh kwanini ujipe tabu hivyo mwache”

"acha nikazungumze nae mimi bibi
yake" aliinuka bibi huyo kwa mwendo
wa taratibu askari wakimfuata nyuma
kKuangalia usalama wake asije
akaanguka lakini akawazuia
wasimfuate fuate akidai yeye siyo
mzee sana kiasi cha kushikiliwa na
kufuatwa fuatwa lakini kiuhalisia
alikuwa ni mzee haswa

"Adrian yupo wapi?" malkia alimwuliza
Kijana wake Piso



"amekwenda na baba huko juu
ghorofani kwahiyo lolote linaweza
kutokea maana amefuatana na askari
kadhaa"

"lJamani anaenda kumwadhibu tena
mtoto wangu jamani” malkia aliingiwa
wasiwasi akiinuka na kuondoka
kwenda kumtafuta mtoto wake Adrian
lakini akakutana na mumewe mfalme
akiwa anarudi na askari

"unamkimbilia mtoto wako”?"



"ndiyo tafadhali mume wangu mtukufu
usimpe tena adhabu bado mgonjwa”
malkia alimshika mumewe ambae wala
hakumjibu kitu akampita tu na
kuendelea na safari yake, malkia Zilpa
ambae nyuma alifuatwa na mjakazi
mkuu bi Kalla walitembea na kutoka
mpaka upande wa pili wa kasri nje
kulipokuwa na mti mkubwa sana wa
miaka mingi zaidi ya mia mbili ambao
ni hazina kubwa na urithi na
ukumbusho wa vizazi na vizazi,
akamkuta mtoto wake Adrian akiwa
amening'inizwa kichwa chini miguu juu
akiwa chini ya ulinzi mkali

"mama"
"Adrian mwanangu jamani”



"usijali nipo sawa mama nitatoka tu
hapa, baba yupo sahihi sikupaswa
kufanya kitu kama kile mbele yake na
mbele ya wageni"

"hapana imetosha, adhabu kama hii
sitaivumilia tena” malkia Zilpa aligeuka
kurudi ndani ya kasri lengo likiwa
akazungumze na mumewe |li
asiendelee kumuadhibu mtoto wao
Adrian kwa stalli hiyo lakini kwa bahati
mbaya akakuta mumewe mfalme Bono
ana mazungumzo ya faragha na mgeni
wake mfalme wa KUSINI hivyo
hakuruhusiwa kuingia kwenye chumba
cha mumewe mfalme cha kujisomea



Bi Jane aliendelea kutembea taratibu
mpaka akafika kwenye meza aliyokaa
mjukuu wake mwanamfalme Teri lengo
likiwa ni kumtoa mjukuu wake huyo
asikae na wasichana wasio wa hadhi
yake hasa mwanadada Maya,

"bibi" Teri alimwona bibi yake akija
akasimama na Maya akasimama na
kumshika bimkubwa huyo akitaka
Kumpa msaada wa kumshika

"niachie we msichana usithubutu
kunishika unanichafua" bimkubwa
huyo alikuwa mkali kwa Maya

"bibi njoo ukae hapa ujumuike nasi"



"siwezi kukaa hapa na hawa
wasichana wasio na hadhi, twende
ukakae kule Teri wewe ni
mwanamfalme huoni kama unatutia
albu kukaa mahali popote tena na
wasichana wasio na hadhi yako,
mabinti wa mawaziri hujawaona kule
mpaka unakaa huku na wajakazi?"

"bibi lakini si bado nipo ndani ya kasri
na hao wajakazi si wapo humu humu
wanatuhudumia kuna shida gani?"

"nimesema kakae kule mimi ndiye bibi
yako naelewa nini namaanisha" bibi
alikuwa mkali, mpaka watu wakageuka
na kutazama kinachoendelea,



"usijisikie vibaya Maya" Teri alimshika
mwanadada huyo mikono na
kutabasamu kisha akamshika bibi yake
huyo mgongoni ili waondoke, bi Jane
akageuka na kumkata jicho kali
mwanadada Maya aliyekuwa
amesimama akitazama tu chini

"hawa hawajui tu tungeamua
kuwafanya baya lolote si tungefanya
wanatuchukuliaje sisi wakati tupo hapa
kuwasaidia wao na walituleta wenyewe
wala hatukujileta wala kuomba kazi
humu?" Zasha aliongea kwa
Kunong'ona akiwa amemmaindi sana
yule bibi



"oooooppppsss!" Maya alishusha
pumzi ndefu akikosa cha kuzungumza
wakakaa na mwenzake Zasha
wakiendelea kula chakula na kunywa
vinywaji wakati mwanamfalme Teri
alipoondolewa na bibi yake eneo hilo,

"Maya!" Zasha alimtikisa
"Zasha!"

"nakuhurumia sana kuwa makini rafiki
yangu" Zasha alimwambia Maya
ambaye alimtazama tu na kutikisa
kKichwa akikosa cha kuzungumza
mbele ya rafiki yake huyo



Sherehe iliendelea mpaka ikaisha
ndani ya kasri la mfalme wageni jioni
wakaanza kuondoka mmoja baada ya
mwingine, muda wote huo
mwanamfalme Adrian alikuwa
anaitumikia adhabu yake ya
kuning'inia kwenye mti kutoka kwa
baba yake mfalme



Wajakazi wote wa kasri la mfalme
baada ya sherehe kuisha bila hata
kueleweka imeishaje ishaje maana
mwanamfalme mmoja Adrian
hakuonekana tena, walirudi kwenye
nyumba yao ya wajakazi kubadili
mavazi (magauni) yao mazuri kwa ajili
ya sherehe na wakavaa mengine na
kutoka kuendelea na majukumu yao
usiku ukiwa umeingia tayari maana
wale wajakazi wageni kutoka kwa
mawaziri waliondoka na mabosi wao
hao

Maya kama kawaida muda wote
ukitaka umpate alipo kuwa wewe
mtafute tu mwanadada Zasha na
pembeni yake utampata Maya



"Maya!" aliitwa na bi Kalla
"abee dada?"

"fuatana nami" alimwambia akatikisa
kichwa akiwa amelishikilia gauni lake
refu na pana la kijakazi wakaenda
mpaka ndani ya kasri sebuleni
akashtuka alipomwona malkia Zilpa na
mama yake bi Jane wamekaa
wakimsubiri, alipofika akainamisha
kichwa chake (salamu ya heshima)

Malkia akamtazama msichana huyo
tangu juu mpaka chini na bi Jane vivyo
hivyo

"ulikuja na nini humu ndani ya kasri?"
"sijaja na kitu mtukufu malkia"



"ooh vizuri nilifikiri umekuja na
chochote nilikuwa nakupima tu ili
nikwambie kusanya vitu vyako uende
sasa kama haukuja na chochote basi
jlkusanye mwenyewe uende na
nakikisha siri za ndank ya kasri
nazitoki nje maana utauwawa”

"mtukufu malkia usimfukuze huyu ni
binti mzu.."

"usiingilie maamuzi yangu Kalla" bi
Kalla alikatizwa alipojaribu kumtetea
Maya



"samahani mtukufu malkia" bi Kalla
aliitikia kiunyonge na kumtazama
Maya kisha akashusha pumzi ndefu
akimshika mwanadada huyo mkono na
kuanza kumtoa nje taratibu baada ya
amri hiyo kutoka kwa malkia wakati
huohuo mwanamfalme Teri alikuwa
anakuja upande huu huu walipo mama
yake na bibi yake akapishana na Maya
na mjakazi mkuu bi Kalla lakini
alipowapita akasimama na kugeuka

"Maya!"
"abee mtukufu mwanamfalme" Maya

aligeuka na kusimama kichwa
akiinamisha chini

"upo sawa?"
"nipo sawa mtukufu”



"basi vizuri" alitikisa kichwa akitaka
kuondoka ila akawageukia tu na Maya
na bi Kalla wakapiga hatua kuendelea
na safari

"samahani Maya nimeshindwa kufanya
chochote kwa ajili yako, amri ya malkia
Ikitoka imetoka hakuna wa kupinga"

"usijali dada, asante kwa ukarimu
wako" alitabasamu na bi Kalla
akarudisha tabasamu

"nini kKinaendelea”?" mara wakasikia
sauti nyuma yao wakashtuka na
kugeuka wakamwona mwanamfalme
Teri kumbe alikuwa akiwafuata nyuma
nyuma



"hakuna kitu mtukufu mwanamfalme"
bi Kalla alijibu, kijana huyo
akamkamata Maya mkono kwa nguvu
na kuanza kuondoka nae

"mtukufu mwanamfalme tafadhali
niachie" Maya alilalamika, lakini
hakujibiwa kitu akamrudisha mpaka
mbele ya mama na bibi yake

"bila shaka niwewe mama
uliyemfukuza kazi Maya, vipi unaweza
ukanipa sababu kuu tatu tu za
kumfukuza ndani ya kasri?" alimwuliza
mama yake huyo ambaye alitazamana
na bibi yake...

MAYA



SEHEMU YA 27

"Teri nini dhumuni la swali lako
sijakuelewa?" malkia Zilpa alimwuliza
Kijana wake huyo wakati huo huo bi
Kalla mjakazi mkuu aliyekuwa
ameachwa nyuma nyuma alikuja
mbiombio

"samahani mtukufu malkia" bi Kalla
aliomba radhi

"kwanini umemfukuza Maya ndani ya
kasri mama nataka kujua”

"nani aliyekuambia kama nimemfukuza
Maya?"

"ni mimi hapa mtukuf.."



"hapana ni mimi hapa mwenyewe
mtukufu malkia" Maya alimkatisha
kauli bi Kalla ambae alivutia upande
wake ili kumnusuru Maya na adhabu
kutoka kwa mwanamama huyo

"hakuna aliyeniambia mama nimesikia
mwenyewe kwa masikio yangu"

"Teri una mambo mengi ya kufanya"
"l[akini huyu ni mpishi wangu
anayenitengenezea chakula kizuri
ninachokipenda sana, siyo haki kabisa
kumfukuza bila mimi kujua kosa lake"
Teri alimwambia mama yake ambae
aligeuka kimya kimya na kumtazama
mama yake bi Jane ambae alitikisa
kKichwa kumaanisha amuache tu Maya
asimtimue



"sawa lakini wakati mwingine
akisababisha vurugu ya aina yoyote ile
sitamsamehe”

"asante mama" Mwanamfalme Teri
alimbusu mama yake kwenye paji la
uso na kumgeukia Maya akamtazama
machoni ambae alitazama chini kwa
aibu

"asante mtukufu" bi Kalla ilibidi
ashukuru kwa niaba ya Maya, Teri
akawapita na kuondoka nao bi Kalla
na Maya wakainama mbele ya malkia
na mama yake wakageuka na kuanza
kuondoka taratibu



"Zilpa mbona simuelewi huyu mjukuu
wangu kwanini amng'ang'anie huyu
msichana namna hii?"

"hata mimi sielewi mama kabisa lakini
nipo makini kutazama kila hatua ya
huyu binti"

"hakikisha unafanya hivyo maana
sitaruhusu aibu yoyote itupate kutoka
kwa mjukuu wangu yeyote yule, wao ni
uzao wa kifalme na wanatakiwa waoe
mabinti wafalme wenye hadhi kama
wao"

"hilo niachie mimi mama" malkia Zilpa
alimjibu mama yake ambae alitikisa
Kichwa huku wakitazamana



Muda wote huo mwanadada Hathra
hakuwa mbali akifuatilia nyendo za
Maya, akiwa anamchunga mjakazi
mwenzake huyo asije
akamnyang'anya tonge mdomoni,
tonge ambalo hata yeye mwenyewe
bado hajalimeza bado, si jingine ila ni
mwanamfalme Teri, kijana
anayempenda sana

"unatazama nini Hathra?" Lela
alimwuliza

"nahisi Maya alikuwa anagombezwa
na malkia”

"kwa sababu ya yaliyotokea kwenye
sherehe au?"

"Inawezekana kabisa"

"nachotamani ni kumwona anafukuzwa
ndani ya kasri"



"na ndicho kitakachotokea maana
mimi sitaruhusu aendelee kuishi
humu"

"hata mimi pia sitaruhusu hilo kamwe
lazima tufanye jambo" Lela na Hathra
waliongea wakitazamana na kutikisa

vichwa vyao

Mwanamfalme Piso alikuwa chumbani
kwake usiku huo, mchumba wake
Sethi akiwa amesharejea kwao baada
ya sherehe kuisha, alibaki amekaa
Kitandani akiwaza na kuwazua hasa
akikumbuka kitendo cha udanganyifu
aliofanyiwa na Sethi kwenye mapishi
waliyoandaliwa baba na mama yake,
akasimama na kuanza kutembea
tembea huku akijikuna kichwa na
ndevu zake chache kidevuni







"leo nimekubali uwongo wa Sethi kwa
wazazi wangu lakini vipi kesho na
keshokutwa nitakapokuwa nimemuoa
nitakubali kudanganywa kila siku, na
vipi atabadilika pale nitakapohitaji
mapishi yake itakuwaje, hapana lazima
jambo hili nihakikishe linakaa sawa"
Piso aliongea peke yake akatoka
chumbani haraka haraka na kuanza
Kupita kwenye korido lakini alipokunja
kona kwa bahati mbaya akagongana
uso kwa uso, kiifua kwa kifua na
mwanadada Maya ambae alikuwa
amebeba glasi ya juisi anampelekea
mwanamfalme Teri aliyemuagiza akiwa
kama mjakazi wake binafsi, glasi
lkaanguka na kupasuka pasuka
vipande vipande juisi ikamwagika yote
chini Maya akabaki amejiziba mdomo
kwa hofu



"samahani mtukufu mwanamfalme"

"wakati mwingine uwe makini" Piso
alimjibu akitaka kumpita kuendelea na
safari yake na ndipo Maya akaona
damu ikitoka mguuni kwa kijana huyo
ambae hakugundua kumbe kipande
cha chupa kilichotoka kwenye glasi
Kilimchana kidogo mguuni

"mtukufu mwanamfalme damu
Inakutoka samahani" alimsimamisha
Kijana huyo ambae alijitazama mguuni

"haina shida ni kidogo sana wala
sijaumia”
"hapana subiri nikuhudumie kwanza"



"nimekwambia jeraha ni dogo nina
safari yangu" Piso alikuwa mkali lakini
Maya hakutaka kumsikiliza kijana huyo
akamshika mabega kwa nguvu na
kumkalisha chini kiulazima
mwanamfalme Piso akajikuta anakaa
kitako mzima mzima sakafuni bila
Kupenda

Maya akachana kitambaa chake cha
mapishi (epron) na kukigawa vipande
viwili, Kimoja akamfutia mwanamfalme
damu akimsafisha jeraha lake hilo
mguuni na kingine akamfunga kwenye
jeraha lake mguuni, Piso akimtazama
tu mwanadada huyo anavyohangaika



Chumbani kwa mwanamfalme Teri
alikuwa amekaa kitandani kwake
akisubiri juisi aliyomwagiza mjakazi
Maya ili anywe alale maana
hakupanga kula chakula cha usiku leo
akiwa bado ameshashiba vinono vya
kwenye sherehe



"huyu Maya mbona anakawia sana?"
alijiuliza mwenyewe akainuka kitandani
na kutoka chumbani taratibu na ndipo
alipomwona nduguye Piso akiwa
amekaa chini sakafuni kitako na
msichana Maya, Teri akashtushwa na
mikao hiyo akataka kusogea kujua
kKinachoendelea lakini akasita na
kutazama vizuri akamwona Piso
akifungwa fungwa kitambaa mguuni
akabaki ametulia mlangoni
akichungulia kwa umakini akitazama
tukio hilo ambalo hakupendezwa nalo,
akashusha pumzi ndefu na kurejea
ndani taratibu akakaa kitako kitandani
kwake huku akijisikia hasira, alipokaa
hakutulia akainuka tena na kurudi
mlangoni akichungulia na kukuta Piso
akiinuka akiwa amedhafungwa
kKitambaa mguuni, Maya akiutazama




mguu wake huo, Teri akarejea tena
ndani

"wakati mwingine uwe makini" Piso
aliongea

"samahani mtukufu mwanamfalme”
Maya akainamisha uso wake, kijana
huyo akageuka na kuondoka zake
akimwacha Maya anaanza kuokota
vipande vya glasi aliyoivunja na
kupasafisha pale chini



Piso alipofika mbele kidogo akageuka
kumtazama Maya kisha akajitazama
mguu wake na kuendelea na safari
yake mpaka chumbani kwa baba yake
mfalme ambapo aliruhusiwa na askari
anayesimama kwenye mlango wa
chumba hicho akaingia mpaka ndani

"baba!”

"Piso"

"naomba ruhusa”
"wapi saa hizi?"
"kwa Waziri Mkuu"
"kumuona Sethi?"
"ndiyo baba"

"mwambie hakuhitaji kunidanganya ili
awe mkwe wangu, nimemsamehe kwa
ajili yako tu”



"baba unamaanisha?" Piso
alishtushwa na kauli ya baba yake

"nenda” alimwonyesha ishara ya
Kumruhusu kwa mkono, Piso akataka
Kuuliza vizuri lakini hakuruhusiwa
Kusema neno tena akainamisha
Kichwa chake na kutoka taratibu
chumbani kwa baba yake akiwa na
maswali mengi kichwani

"Ina maana baba ameshagundua kuwa
siyo Sethi aliyepika kile chakula, na
amegunduaje??" Piso alijiuliza
maswali yasiyo na majibu...
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Mwanamfalme Teri alikuwa amekaa

kitandani kwake akisubiri juisi kutoka
kwa Maya ambae alimwona akiwa na
nduguye Piso kitendo ambacho wala
hakikumfurahisha kijana huyo

"mtukufu mwanamfalme" mlango
uligongwa kijana huyo akasimama na
Kkwenda kuufungua, siyo kawaida yake
Kwenda kupokea vitu mlangoni, kwa
Kawaida huwa anamruhusu mjakazi
aingie akishaingia mpaka chumbani,
anatengewa na kuondoka lakini leo
hakutaka Maya aingie chumbani
kwake amtengee kama ilivyo kawaida
ya wajakazi, alitoka kumpokea




"nipe" alimwomba Maya ambae
alishangazwa na kitendo hicho cha
mwanamfalme Teri kuja mwenyewe
Kupokea vitu mlangoni

"mtukufu mwanamfalme lakini si
ninakuteng..."



"nimekwambia nipe sitaki
mazungumzo mazungumzo" Teri
alikuwa mkali mpaka Maya akashtuka
na kuingiwa wasiwasi akampa kijana
huyo glasi ya juisi na kuondoka
Kiunyonge uso ukiwa chini akiwa
amejawa wasiwasi, Teri akamtazama
Maya kisha akaingia ndani kwake na
kuufunga mlango kwa kuubamiza
akaweka glasi pembeni na kujitupa
kitandani akilala chali, akitazama juu
kwenye dari, akashusha pumzi ndefu
ya hasira na hakuishia hapo
akasimama na kwenda dirishani kwake
akatazama chini maana chumba chake
kilikuwa ghorofani akamwona Maya
anaelekea bustanini akiwa ametoka
ndani ya kasri na kilichomuudhi zaidi ni
alipomwona mwanadada huyo
amesimamishwa na askari mmoja



aliyekuwa anamwongelesha huku
akimchekea chekea, Teri akaufuata
mlango haraka haraka akatoka ili
aende nje lakini kwa bahati mbaya
kumbe mlangoni alikuwepo mjakazi
Hathra anasikiliza kinachoendelea
chumbani kwa mwanamfalme Teri
mlango ulipofunguliwa tu kwa sababu
alikuwa ameuegemea akajikuta
anaangukia ndani mzima mzima

"uuuwiii samahani mtukufu
mwanamfalme" aliongea akiwa chini
amekaa kitako

"ulikuwa unafanya nini mlangoni
kwangu?"



"nilikuwa nina..." alishikwa na
Kigugumizi akikosa cha kujibu, Teri
akamtazama tu na kutoka akiendelea
na safari yake ya kuelekea bustanini...

Upande mwingine kwa ruhusa ya
baba yake, mwanamfalme Piso usiku
huohuo anawasili kwenye jumba la
Waziri Mkuu kwa ajili ya kuonana na
mchumba wake Sethi anapokelewa na
askari getini ambao wanamsindikiza
mpaka ndani anapokelewa na mama
mzazi wa Sethi na kukaribishwa ndani
ya jumba hilo na Sethi aliyekuwa
chumbani kwake anaitwa na kuja
kumuona mchumba wake huyo

"karibu Piso mbona usiku usiku?"



"nimetamani tu kukuona na
kuzungumza nawewe Sethi”

"ooh vizuri"

"haya ngoja niwaache muzungumze
basi" mama Sethi aliongea akitaka
Kuinuka

"hapana tutaongelea nje bustanini
mama wala usijali" Piso alimjibu mama
huyo akatoka na mwanadada huyo
mpaka nje kwenye bustani wakawa
wanatembea pamoja wawili

"Unataka kuzungumza nini au yaleyale
yaliyokwisha pita?"

"hapana ila baba amejua tayari”
"amejua nini?"

"kuhusu chakula cha siku ile"

"amejuaje jamani?" Sethi alishtuka
akibaki amejiziba mdomo



"sijui ni nani aliyemwambia”

"yule msichana Maya ni mbaya kumbe
jamani?"”

"sina uhakika kama ni yeye
aliyemwambia na hawezi kuzungumza
na baba chochote yule msichana bila
shaka lazima atakuwa mtu mwingine"

"umeamua kumtetea yule Maya kama
Adrian?"

"simtetel ila nasema ukweli"

"ukweli wa wapi yule Maya inaonekana
ana nyota sana ya kutetewa na
kupendwa eeh mpaka amesababisha
mdogo wangu Odri apigwe
adharirishwe mbele ya watu na sasa
anatetewa mbele yangu?"



"Sethi unaongea vitu gani?”

"naongea hivyo hivyo unavyosikia"

"aaasssh!" mara ghafla Piso
alilalamika maumivu huku akijitazama
mguuni,

"kulikoni?"

"nimejichoma na mwiba" alijibu
akinyanyua mguu wake ambao ni kweli
mwiba ulizama katikati ya unyayo wa
mguu wake ukiwa umetoka kutoka
kwenye mti wa maua ulio kwenye
bustani hiyo, damu zikimtoka



"mh madamu damu tena jamani
usinionyeshe bwana Piso aah" Sethi

d
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lona kinyaa akamwita askari mmoja
lyekuwa upande wa bustanini

Kamwambia awaite wenzake wawili

waje kusaidiana kumbeba
mwanamfalme, lakini Piso akakataa na
kutembea mwenyewe mpaka ndani
akiwa ameshikwa mkono na Sethi,
daktari wa familia hiyo akaitwa na
kuanza kumpatia huduma ya kwanza
ya haraka ili kumwokoa mguu wake
usije ukavimba kutokana na sumu
Inayosemekana kuwa kwenye mti huo
wa maua



Piso wakati anahudumiwa na daktari
alibaki anamtazama Sethi ambae
alikuwa pembeni akimtazama tu,
daktari akashika kitambaa ili amfunge
jeraha lakini Piso akamzuia

"Sethi nifunge hapa" alimpa kitambaa
mwanadada huyo kwa makusudi
akitaka tu kumpima

"mh jamani Piso daktari si yupo
unataka nishike mavidonda tena
jamani kha" Sethi alikataa katakata
kushika jeraha la mpenziwe huyo
ambae alitabasamu tu lakini
Kimoyomoyo kitendo hicho
kilimkasirisha sana cha mkewe huyo
mtarajiwa kulionea jeraha lake kinyaa



Wakati daktari alipokuwa akimfunga
jeraha hilo mguuni kwenye mguu wa
Kulia, Piso akajikuta badala ya
Kumwona daktari akifunga jeraha
alishangaa kumuona Maya akiwa
anamfunga na jeraha hili la mguu wa
kulia huku akimwangalia kwa
tabasamu akiwa amevaa mavazi ya
Kidaktari, yaani yule daktari alikuwa ni
Maya

"Maya???!!l" Piso alimshangaa
"pole mtukufu mwanamfalme" Maya

alimwitikia Piso ambae alibaki kinywa
wazi



"Piso umesemaje?" sauti ya Sethi
Ilimshtua akakurupuka, kumbr
yalikuwa ni mawazo yake tu, wala
hakukuwa na Maya eneo hilo, daktari
huyo wa kike ndiye aliyekuwa
anamshughulikia mguu wake

"vipi unasikia maumivu mtukufu
mwanamfalme?" daktari alimwuliza
baada ya kusikia Piso akiongea

"yaah kidogo tu" Piso alizuga ili Sethi
asigundue kama alilitaja jina la Maya,
ajue tu alikuwa analalamika maumivu
kumbe wala hakuna maumivu
aliyoyasikia kiasi cha kupiga mayowe
na kwa bahati nzuri Sethi hakusikia
vizuri alichokizungumza Piso, hasa jina
Maya alimkatisha....



Upande wa pili ndani ya kasri la
mfalme Bono kijana Adrian alikuwa
ananing'inia kwenye mti akiwa
ameshapitiwa na usingizi lakini
amejivuta mpaka kwenye tawi moja
amelishika huku akiuchapa usingizi
ambao kama akijisahau tu anarudi
tena chini lakini siyo chini kabisa kwa
sababu kuna kamba imemshikilia
miguuni

Akiwa usingizini alijikuta anaanguka
kwenda chini na alipofungua macho
anaanguka chini mpaka kwenye
manyasi yaliyokuwa chini ya mti huo
kama mzigo puuuuh!!



"ndo kufunguana gani nyie wajinga
mnashindwa kuniamsha kwanza
nikashuka mwenyewe kistaarabu
mpaka mniangushe au mmesahau
kuwa mimi ni bosi wenu?" alilalamika
akiwa chini amelala kifudi fudi tumbo
na uso vikitazama chini ardhini

"samahani mtukufu mwanamfalme"
askari mmoja alimuomba radhi kwa
niaba ya wenzake

"samahani ya nini mnajisahau kama
mimi ni mwanamfalme?"

"una amri ya mwisho kuliko mimi“?"
akasikia mtu anamjibu alipogeuka
akamwona baba yake mfalme
amesimama anamtazama



"baba??!" alikuwa mpole

"nenda kalale, kesho kuna ugeni wako,
kuna mwanamke nimemuandaa kwa
ajili yako"

"mwanamke baba??" Adrian aliuliza
lakini baba yake hakumjibu kitu
akaondoka taratibu na mlinzi wake
mkuu jenerali Fidel, Adrian akabaki
ametoa macho baada ya kusikia
habari hizo...
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Kulikucha mapema asubuhi, siku
mpya ikiingia ndani ya nchi ya TSALA
na ndani ya kasri la mfalme Bono,
wajakazi kama kawaida wakiwa
wameamka mapema asubuhi na
kuanza shughuli zao za kuhakikisha
kKila kitu kipo sawa ndani ya kasri chini
ya usimamizi wa bi Kalla, Maya nae
akiwa miongoni mwao

"mbona leo heka heka nyingi sana
ndani ya kasri kupita kawaida”?" Hathra
alimwuliza mwenzake Verda wakati
wakihenya kufanya usafi na maandalizi
makubwa ya kutosha kupita kawaida



"nahisi mchumba wa mwanamfalme
Adrian nimesikia sikia kuwa anakuja ila
usije ukaropoka mimi nilimsikia tu dada
Kalla akiongea na malkia Zilpa ambae
alimwambia ahakikishe kuwa kila kitu
Kipo sawa maana msichana
mwenyewe ni bintimfalme anakuja na
wazazi wake wawili yaani malkia na
mfalme”

"duh kazi ipo basi Verda"

"tena ipo sana, hasa kwa Lela
mwenzetu, afute tu ndoto yake ya
kumpata mwanamfalme Adrian”



"mnazungumza nini mbona nawasikia
mnanitaja taja?" Lela aliwauliza,
Hathra na Verda wakatazamana na
kucheka kicheko cha umbea, Lela
akabaki anawashangaa tu marafiki
zake hao



"subiri tu Lela usiwe na haraka utaona
tu kinachotokea leo mama" Verda
alimwambia Lela ambae aliwapita tu
na kuendelea na safari zake na wakati
huo huo Maya nae alipita na kwenda
upande aliopo rafiki yake wa karibu,
Zasha wakiwa kwenye ngazi za
kupandishia ghorofa ya juu
wakiendelea kufanya usafi mapema
asubuhi, lakini hawakujua kuwa
upande mmoja alisimama
mwanamfalme Piso na upande
mwingine alisimama mwanamfalme
Teri wakiwa hawajaonana na wote
wakimtazama Maya



"sijawahi kuhisi kitu moyoni mwangu
Kwa mwanamke kama ninavyohisi kwa
nuyu mjakazi" Piso aliongea
Kimoyomoyo huku akishusha pumzi
ndefu

"Maya kwanini najikuta nakosa usingizi
kwa ajili yako, sielewi inakuwaje
nampenda mjakazi mtu asiye wa hadhi
yangu, nahisi nimekutamani tu kwa ajili
ya uzuri wako na tabia zako lakini sipo
tayari kukuharibia maisha Maya
najaribu kujizuia nitajaribu kila siku”
Teri nae aliongea kimoyomoyo
akishusha pumzi ndefu



"Mayal!!" Piso ilibidi aite na Maya
akageuka juu na kumuona
mwanamfalme huyo akaacha kazi
aliyokuwa anaifanya na kumfuata
Kijana huyo juu, Teri ikabidi ajifiche
asionekane wakati huo akina Hathra,
Verda, Lela na wengine ambao
hawampendi Maya tangu aingie ndani
ya kasri waligeuka kutazamana
wakitamani kujua alichoitiwa Maya

"naam mtukufu mwanamfalme”
aliinamisha uso wake chini akiwa
amelishikilia gauni lake refu

"nimekuita kukushukuru kwa
ulichonifanyia jana kwa huduma
uliyonipa nilipoumia"



"ulishanishukuru mtukufu”

"nilikushukuru juu juu waweza
kwenda"

"asante mtukufu" Maya aligeuka na
kKupiga hatua kuondoka

"Maya!" aliitwa tena akageuka
"abee mtukufu?”

"basi nenda tu" Piso alitabasamu Maya
akatikisa kichwa na kuondoka taratibu



Teri alipomwona Maya anaondoka
akachungulia tena kumtazama wakati
akishuka kwenye ngazi na bila kujua
kumbe upande huo huo aliokuwepo
alikuwa akija mama na bibi yake
wameongozana, bibi huyo akiwa
ameshikwa na mtoto wake huyo
akimfanyisha mazoezi ya asubuhi
asubuhi wakiwa wanaelekea nje
bustanini

"subiri" bibi aliongea
"nini mama”

"mbona Teri kazubaa sana
anashangaa nini inaonekana kama
anamtazama mtu"



"mh nani tena anayetazamwa namna
hiyo na mjukuu wako mama?" malkia
Zilpa aliuliza wote yeye na mama yake
wakitazama anachokishangaa
mwanamfalme Teri wakakuta kumbe
alikuwa anamtazama mwanadada
Maya mjakazi

"yule mjakazi tena ndiye
anayemzubaisha mjukuu wangu
namna ile Zilpa?" bibi aliongea kwa
kuchukia, malkia Zilpa akashusha
pumzi ndefu na kumfuata Teri kimya
Kimya, kijana huyo akiwa hana hili
wala lile akimtazama Maya kwa chini
aliyekuwa ameshuka anaendelea na
usafi kama kawaida baada ya kutoka
kuzungumza na mwanamfalme Piso
aliyemuita



"unatazama nini hicho mpaka kinywa
unaacha wazi mwanangu
mpendwa??" alimnong'oneza sikioni,
Teri akashtuka

"oooh mama nilikuwa naangalia
angalia tu teh teh" alishikwa na
Kigugumizi akicheka cheka tu mbele ya
mama yake

"Maya siyo?"
"hapana mama"

"niambie tu mimi ni mama yako Teri
usiponishirikisha mimi utamshirikisha
nani kama siyo mimi Teri?"

"kuna kitu nakiona kwa Maya mama"
"kitu gani tena mwanangu?"



"mkarimu, mpole, mchapakazi yaani
jinsi tu alivyo alivyo naona kama ni
msichana fulani hivi tofauti na wengine
niliowahi kuwaona”

"ohoo kumbe ndiyo hicho tu?"

"ndiyo mama" Teri aliitikia mama yake
akatikisa kichwa akitabasamu na
kumtazama Maya chini huku uso wake
ukimbadilika

"nadhani umeshaanza kufanikiwa
kuuteka moyo wa mtoto wangu wewe
msichana mjakazi lakini mimi kama
mama sitaruhusu jambo kama hilo
litokee" aliongea kimoyomoyo
mwanamama huyo



Ni asubuhi hiyo hiyo maandalizi
yakiwa yameshafanyika ugeni mkubwa
unaingia kutoka nchi ya mbali, nchi
rafiki mkubwa wa nchi ya TSALA,
malkia wa nchi hiyo akiwa amefuatana
na bintiye Nadia wanaingia ndani ya
kasri na msafara wao wenye ulinzi
mkali na kushuka wanapokelewa na
malkia Zilpa mwenyewe na ujumbe wa
mawaziri kadhaa wachache mpaka
ndani ya kasri, kikao kinafanyika kifupi
cha ukaribisho kati ya malkia huyo
ambae ndiye mwenye utawala wa nchi
anayotoka, akiwa amerithi utawala
kutoka kwa hayati baba yake,
mwanamama huyo akiwa mwanamke
wa kwanza kushika utawala wa kifalme
kwenye nchi anayotoka akiwa ndiye
binti wa kwanza na mtoto pekee wa
kike kwa hayati baba yake na mtoto



wa pekee

Mwanamfalme Adrian alifuatwa
bustanini akiitwa kwa ajili ya kwenda
kutambulishwa kwa ugeni huo
akakutana na malkia huyo na bintiye
waliokaa na mama yake baada ya
kikao wakipata kifungua kinywa
kwenye meza kuu

"huyu ndiye mwanangu miongoni mwa
wale pacha wengine wawili
niliokutambulisha, huyu anaitwa Adrian
ndo wa mwisho kutoka tumboni
mwangu" malkia Zilpa alimtambulisha
kwa mwanamama mwenzake huyo



"hatimae familia zetu zitaunganishwa
sasa na watoto wetu" malkia huyo
alitabasamu akitikisa kichwa
kumtazama Adrian ambae wala
hakutabasamu alikuwa amekunja uso
tu huku akiangaliwa na msichana
mrembo sana, bintimfalme Nadia

"Adrian mnaweza kwenda bustanini
kKuzungumza na mwenzio" malkia Zilpa
alimwambia kijana wake huyo ambae
aliinuka kishingo upande na
kuongozana na binti mfalme huyo
mgeni mpaka bustanini wakakaa
Kimya, Adrian akiwa hazungumazi
chochote

"naitwa Nadia!" alimpa mkono
"naitwa Adrian”



"nimefurahi kukufahamu Adrian nasikia
tuliwahi onana tukiwa watoto wadogo
sana"

"mimi pia" Adrian alijibu akijionea kero
tu kukaa na msichana maana siyo
kawaida yake



Wakati huohuo alikatiza mwanadada
Maya akielekea upande wa bwawa la
samaki kwenda kupeleka chakula cha
samaki, Maya akiwa amebeba chombo
chenye chakula hicho cha samaki kwa
bahati mbaya alipokanyaga nyasi
kutokana na kiatu alichovaa na unyevu
unyevu wa asubuhi (ikiwa ni majira ya
baridi) akajikuta anateleza na kutaka
kuanguka lakini haikuchukua hata
sekunde mwanamfalme Adrian alikuwa
amemuwahi na kumdaka kabla
hajaanguka kwenda chini na kwa
bahati mbaya alikuwa amemshika
Kiuno



"upo sawa?" alimwuliza wakitazamana
usoni, bintimfalme Nadia alikasirishwa
sana na kitendo hicho na kumbe muda
huohuo mwanamfalme Teri alikuwa
akija bustanini akashtuka alipomwona
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"Upo sawa Maya?"

"nipo sawa mtukufu mwanamfalme
asante" Maya aliitikia akitikisa kichwa
na kujitoa mikononi mwa Adrian
aliyekuwa amemshika kiuno kwa
bahati mbaya



"samahani” Adrian alijigundua kuwa
amefanya kosa kumshika kiuno
mwanadada huyo akautoa mkono
wake taratibu na kugeuka kurudi
alipokaa na Nadia lakini shingo
akageuka akimtazama Maya
alivyokuwa anaondoka mpaka
alipotokomea akijisahau kuwa kuna
Nadia anamtazama pembeni

"anaitwa nani yule msichana?"

"Maya, ni msichana mkarimu na mpole
sana mpaka wewe mwenyewe
utampenda Nadia"



"natamani nimjue zaidi" Nadia
alitabasamu akimtazama Adrian lakini
tabasamu lake halikuwa la kutoka
moyoni lilikuwa la usoni tu kumzuga
Adrian, moyoni alichukia kuona
mwanaume anayempenda anampa
sifa msichana mwingine tena mbele
yake, na kilichomkasirisha zaidi ni
kitendo cha Adrian kumshika kiuno
mwanadada huyo muda ule

‘eri alibaki amesimama tu kwa mbali
akiwa amejishika kiuno huku
akishusha pumzi ndefu na ndipo
mkono ukamgusa begani kutokea
nyuma, akashtuka na kugeuka
akakutana na mwanadada mjakazi
Hathra akitabasamu

"mtukufu mwanamfalme!"



"umenishtua Hathra"

"samahani mwanamfalme”

"bila samahani usijali”

"nilikuwa ninaaa..." Hathra alisita

kuendelea kuzungumza akabaki
anatazama chini kwa aibu

"una nini Hathra?"

"kwenye sherehe ya kuzaliwa kwako
sikufanikiwa kutoa zawadi kwahiyo
nilitamani nikupatie zawadi sasa ya
siku yako ya kuzaliwa kama hutojali
mtukufu mwanamfalme”

"ohooo haina shida ipo wapi hiyo
zawadi"

"hii hapa!” Hathra alitoa bangili ndogo
ya mkononi akaushika mkono na
kuanza kumvalisha mwanamfalme Teri



"waaooh asante sana Hathra kwa
zawadi nzuri sana"

"sina zawadi kubwa naomba uipokee
hiyo tu"”

"usijali ni kubwa sana hii yani thamani
yake ni kubwa mno" Teri alimkumbatia
mwanadada huyo ambae badala ya
kukumbatiwa kidogo tu,
alimng'ang'ania mwanamfalme akiwa
hataki kutoka kifuani mwake, Teri
alipojaribu kujichomoa kwenye
kumbatio la mwanadada huyo
akajikuta anashindwa kufanya hivyo



"nakupenda sana mwanamfalme
Adrian nakupenda sana natamani uwe
wangu wa maisha, mimi niwe malkia
wako nawewe uwe mfalme wangu
mmmywaaaaa mnywaaaa" Hathra
aliongea huku akimbusu Teri mdomoni
akiwa ameshikwa kiuno na kijana huyo
wakitazamana usoni karibu kabisa na
bwawa la kuogelea la mfalme'



Kumbe yalikuwa ni mawazo yake tu,
alipofumbua macho alijikuta
amesimama mwenyewe tu akiwa
amenyoosha mikono kama
amemkumbatia mtu, kumbe Teri
alishamtoa kifuani mwake zamani na
ameondoka zake, Lela na Verda
wakiwa wamesimama kwa mbali
wanamcheka ikabidi awafuate akiwa
amekasirika akiwa anatamani
mwanamfalme Teri angeendelea
kumkumbatia zaidi lakini alichoambulia
ni kumbatio tu la juu

Akawafuata wenzake hao waliokuwa
wanamcheka



"vipi mwanamfalme Teri amepokea
zawadi yako?" Verda alimwuliza

"amepokea na kunikumbatia
amenikumbatia tena akaniambia
oooooh nakupenda sana Hathra
natamani uwe mke wangu siku moja
asante kwa zawadi nzuri sana, siyo
kubwa lakini ni ya thamani sana, wewe
ni mrembo sana sana Hathra kupita
wote" Hathra aliwaambia wenzake kwa
Ishara ya kujikumbatia mikono yake
mwenyewe huku akiwarembulia, Verda

na Lela wakatazamana na kuangua
Kicheko



"yaani wewe unaona sisi watoto wa
kutudanganya wakati tumeona
kapokea hicho kibangili chako
akakukumbatia tu kidogo juu juu na
kuondoka zake akakuacha
umesimama tu kama sanamu umeinua
mikono kama mgonjwa hahaha" Lela
alimcheka

"kwani mnadhani mkiniamini au
msiponiamini mnanipunguzia nini si
mpambane na hali zenu, mmewapa
zawadi hao Adrian na Piso wakapokea
kama mimi na ndiyo kwanza wengine
wachumba zao wamekuja kasoro mimi
tu Teri yupo mwenyewe na
nitahakikisha kuwa namweka mkononi,
kila mtu apambane na hali yake"

"makubwal!!" Verda aliongea



"nini kinaendelea hapa?" wakaulizwa
walipotazama wakamwona bi Kalla,
Kila mmoja akaondoka kimya kimya
Kuendelea na kazi yake baada ya
Kukutwa wakiwa wanapiga 'domo'
badala ya kuendelea na kazi zao

Maya alisimama pembeni kabisa mwa
bwawa la samaki la mfalme na kuanza
kuchota chakula na kuwamwagia
samaki hao wenye rangi nzuri za
Kupendeza, samaki tu wa urembo
walionunuliwa kutoka katika falme
tofauti tofauti



Aliendelea kutupa chakula huku
akiwatazama samaki hao wa
kKupendeza na akataka kuinuka
(maana alichuchumaa) ili ahamie
upande mwingine wa bwawa hilo lakini
kwa bahati mbaya alikuwa
amelikanyaga gauni lake refu akajikuta
anaangukia kwenye bwawa lakini
mkono ukamdaka kabla hajatumbukia
akawa anayatazama maji kabisa,
mkono huo ukamvuta tena nyuma,
alipotazama mtu huyo aliyemzuia kwa
mkono ili asitumbukie ndani ya maji
akakuta ni mwanamfalme Teri

"siku nyingi uwe makini Maya"
"asante mtukufu mwanamfalme”
"naweza kukusaidi kazi hii?"



"asante nitaifanya tu mwenyewe"
"namimi natamani niifanye"
"mwanamfalme hapana”

"lete Maya" Teri alikivuta chombo na
Maya nae akakivuta upande wake
akiwa hataki kumpa kijana huyo
mpaka baadhi ya chakula
kikammwagikia Teri kwenye nguo yake

"uuwiii samahani mtukufu
mwanamfalme" Maya aliiweka ndoo
hiyo pembeni na kulishika joho la
kifalme la Teri akalishika gauni lake
refu na kuanza kulitumia kufuta
chakula cha samaki kilichomdondokea
Kijana huyo kwenye nguo yake



Teri alibaki akimtazama Maya wakati
akimfuta futa uchafu kwenye nguo
yake

"kila nikutazamapo nahisi kukosa
amani ndani ya moyo wangu Maya,
sijui kwanini lakini moyo unaniambia
kabisa kuwa unakubhitaji, ila mbona
wewe siyo msichana wa hadhi yangu
kabisa itawezekanaje??!!" Teri alijiuliza
Kimoyo moyo wakati akimtazama
Maya usoni



Ni wakati huohuo Adrian alikuwa akija
na bintimfalme Nadia upande wa
kwenye bwawa la samaki
akimtembeza mwanadada huyo mgeni
na ndipo alipimshuhudia ndugu na
pacha wake Teri akiwva amesimama na
Maya kandokando ya bwawa la
samaki akiwa amemshika msichana
huyo mikono akimng'ang'aniza
akimlazimisha kumbusu mdomoni na
Maya alionekana akiwa hataki
anajitahidi kwa uwezo wake wote
kutaka kujichomoa kwenye mikono ya
kijana huyo mwanamfalme



Adrian uvumilivu ulimshinda
akamwacha Nadia aliyekuwa
ameongozana nae akawafuata Maya
na Teri na alipofika wala hakuuliza
akamshika Teri na kumsukuma pacha
wake huyo bwawani akatumbukia
kwenye maji

"mtukufu mwanamfalme!!" Maya
alimshangaa sana kijana huyo akabaki
ametoa macho mpaka Nadia akabaki
amejishika kichwa, kinywa wazi

"mbona unanisukuma Adrian" Teri
alishangaa akiwa kwenye maiji
anahangaika hangaika



"siku nyingine uwe na adabu kwa
wasichana!" Adrian aliongea kwa
hasira akimnyooshea kidole nduguye
huyo wote wakimshangaa...

MWISHO WA SEASON 01,
Usisahau season two imetoka ina
vipande 30 pia,

31-60 tsh 1000 tu ndio mwisho.



